Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 36 trong tổng số 36
    Số bài viết
    126
    Nếu thế thì lập ra topic này để ngắm ah` . Lập ra để xem ý kiến anh em trong 4rum xem ai là huyền thoại chứ

(Đề nghị sử dụng ảnh có chiều cao nhỏ hơn 200 px - Nhắc nhở lần 1)

Số bài viết
    23

Icon7

Em xin đính chính lại topic này, các anh bầu chọn những huyền thoại hay là cầu thủ hay nhất. Ko thể so sánh trình độ giữa các thời kỳ. Huyền thoại ở đây là tiếng vang + chiến công, những cầu thủ mà dù cho nghỉ thi đấu cả chục năm người ta vẫn còn nhớ về anh ta đó là huyền thoại . Em nhớ có 1 lần BLV Quang Huy đã nhắc đến bảng phong thần . Em cho cái đó rất chính xác, đơn giản bóng đá thế giới đâu chỉ có vỏn vẹn vài huyền thoại . Còn một ý kiến em mún nhắc đến đó là tại sao cầu thủ còn đang thi đấu thì ko được tính cơ chứ điển hình là số 3 vĩ đại của Milan P.Maldini . Có rất nhìu tên tuổi đã trở thành bất tử nhưng em chỉ thích 1 số ( đơn giản là những người kia em ko bít và chưa xem) . Theo em nghĩ, cầu thủ vĩ đại nhất là maradona . Em đồng ý với ý kiến của 1 anh đã nói ở trên. THời Pele thì đâu phải chỉ mình Pele là vô đối, bên cạnh anh ta có rất nhìu anh tài: dido,garrincha .. trong suốt cuộc đời của mình thì Pele hầu như ko có thành tích cấp CLB, chiến công của ông hầu như chỉ ở World CUp. Còn maradona, mặc cho mọi tai tiếng mà cầu thủ này đã gây nên, maradona vẫn là thánh , ở Argentina có cả đạo Maradona ( 1 nhóm nhỏ) ... Một mình anh chói sáng ở mexico 86 đưa argentina vô địch, ngoài world cup maradona còn chói sáng ở barcelona, đặc biệt là Napoli. Seria A giải đấu cao nhất và khắc nghiệt nhất thế giới thời đó, một tiền đạo chơi chói sáng ở đó coi như đã đạt đẳng cấp thế giới. Maradona mới là vua bóng đá , ông vua lắm tài nhìu tật. NGoài ra cậu bé vàng, thì chỉ còn Ronaldo là chiếm lấy tình cảm của em nhìu nhất. Ronaldo- người ngoài hành tinh- chứ ko phải CR7 cua MU. RO béo và cậu bé vàng giống nhau ở chỗ sự nghiệp có quá nhìu thăng trầm, lúc bay bổng với thành công, lúc cùng cực với chấn thương( ronaldo) , cocain ( maradona) . Một bản nhạc phải có triple và bass thì mới hay chứ .

Số bài viết
    43
    Không ai có thể thay thế Maradona , cho dù đạo đức hơi kém, nhưng với tôi anh ấy vẫn là số 1 với những điều làm ngừoi ta ko thể quên: như bàn thắng vào lưới đội tuyển Anh, hay Bàn tay của Chúa. CÒn pele chưa có những thứ như vậy

Máu màu đỏ, tóc màu đen, tôi yêu Milan !
    He belongs to Jesus, I belong to Milan!

Số bài viết
    227
    Em kết nhất là Maradona vì chưa có dịp được xem (hoặc xem rất ít) Pele và Di Stefano đá
    Nhất là Di Stefano rất nhiều người nhận định là bộ óc bóng đá của nhân loại thế mà mình không có dịp được xem. Tiếc quá!
    Em cảm thấy càng ngày cầu thủ nổi tiếng từ rất trẻ nhưng về già lại sa sút quá, khó có ai được vĩ đại như những người trên

Không có người đàn ông xấu, chỉ có người đàn ông không biết làm giàu

Số bài viết
    36
    Bóng đá thế giới đã sản sinh ra rất nhiều cầu thủ giỏi, thật khó để chọn ra 1 cái tên nhưng 20 năm trở lại đây thì là Zizou

Số bài viết
    70
    Bàn về ai "sẽ" là huyền thoại của bóng đá thế giới thì còn có cái để bàn chứ đưa bản toàn những người đã được cả thế giới công nhận ra rồi hỏi ai là huyền thoại thì "khó" thật ! .

Muốn tính huyền thoại thì cũng dễ thôi, kể ra thì rất nhiều ... nhưng mà lại nhập nhằng giữa khái niệm cầu thủ tài năng trong quá khứ và huyền thoại thực sự ... Mình thấy huyền thoại thực sự phải để lại một dấu ấn nào đấy trong bóng đá, nhắc đến anh là phải nhớ đến điểm đó, ví dụ như pha lừa bóng của Maradona, cú sút penalty hỏng của Baggio, hay là pha húc đầu của Zidane (đến giờ vẫn khâm phục Zidane tự lăng xê khéo phết .

Nothing to lose

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới