Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 14 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 133
    Số bài viết
    63
    Mình khoái dùng Defour để thay cho Lampard hơn! Drogba là một ST rất đỉnh vừa có tốc độ lẫn sức mạnh, kiếm một tiền đạo như nó cũng khó. Khi Drogba ko còn giữ đc phong độ từ mùa giải sau mình hay mua Huntelaar, nhưng để có hiệu quả nên cho nó đá cặp cùng một thằng có tốc độ và kĩ thật như Aguero, thường khi mua Hun về mình cho đá cặp với Kalou.
    @7716868: Sidwell đá AMC không được ổn lắm thằng này đá MC thì tốt nhất.
    @Chelski: tôi không hiểu ông nghĩ thế nào mà nói Terry kém về khoản đánh đầu thì thằng nào đánh đầu được nữa ?

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của roman1010 Bài viết
    @Megalive, đừng nói họ là lũ, thực ra nếu ko bán, đội hình mùa 1 của Chelsea đã khá ổn định, ko bằng Terry nhưng Alex có thể làm dự bị ở 1 số trận với chức năng của Terry. Kalou thì bạn đừng chê nhé, hãy để lại cho mùa ai , chú này cũng asit và lấp được các vị trí hay chấn thương như tiền đạo tốc độ và tiền vệ cánh, cho đá CM hay AMC cũng assist và ghi bàn đều.
    Ừ cho tớ xin lỗi, nói vui thế thôi.
    Trung vệ thì Terry chơi cặp với Barzagli thì vô đối roài, chơi sang hơn thì Mexes trẻ thì Breno vì tớ nghĩ đã chơi Chelsea thì không cần mua nhiều và chỉ mua hàng khủng thôi. Bridge đá hay cả ngoải đời lẫn trong game nhưng hay chấn thương, Asley thì trâu hầu như không bỏ sót trận nào, nếu có thì cho một số thằng trẻ lên cũng đủ để cover, vả lại với số tiền bán Bridge có thể mua Marcelo hoặc De Ceglia, bọn này sau 1 mùa thì chắc giá không phải 10M Nếu giữ Carvalho thì Alex có thể là dự bị lí tưởng nhưng ai cũng nghĩ Carvalho già rồi và lại thích mấy thằng khủng hơn nữa khi đó mua về thì Carvalho dự bị hoặc bán Carvalho thì cũng không thiếu những thằng rẻ hơn mà có thể dự bị tốt ví dụ như Samba(1,5tr) Fazio(4tr) bọn này các cup vớ vẩn mà vào đá thì ghi bàn kinh lắm, bọn trẻ như Sakho thỉnh thoảng cũng có thể đá.Trong khi đó bán Alex thì ít nhất cũng được 10M thế thì tội gì mùa đầu kalou có thể đá tốt nhưng sang mùa 2 hoặc 3 thì thằng này đã phát triển hết PA vì vốn thằng này PA không cao nên lúc đấy không bằng được mấy thằng PA cao hơn như Fernandez.

Số bài viết
    397
    Đã ai xài ku Mario Gomez cho Chelsea chưa? Thấy thằng này ở Stugart nổ súng đều đều

Số bài viết
    14
    Ko biết theo các bạn đánh giá 4-3-3 cho Chels sao. Mình set mãi đều ko ưng ý được. Mình phân tích các khuyết và ưu khi dùng 4-3-3 cho các bạn nha. Đúng thì thx, ko đúng thì comment
    Ưu: Khá đa dạng trong tấn công, bật trung lộ, tạt cạnh, sút xa đều ok ( Lampard, Drogba là những cầu thủ ko thể thiếu. WG : S.W.Phillips, J.Cole, Malouda,... có thể đảo cánh tạo đột biến. Khu vực giữa sân được thu hồi bóng tốt bởi M.Essien hay Sidwell, về sau là J.O.Mikel. Hậu vệ cánh hoạt động ko cần wa' nhiều, các đường chuyền dài từ hai cánh + vào trung lộ cho TM Drogba đều có lý. Bạn nào thích Player Award cho cầu thủ yêu thích thì dùng 4-3-3. Tấn công đẹp mắt. Lấy công làm thủ.
    Khuyết điểm :
    1. Ghi bàn chỉ do 1 vài vị trí chính (Drogba,Lampard ghi bàn hoài) mặc dù các phương án tấn công đa dạng. Mình theo chủ nghĩa ko có cầu thủ ko thể tay thế nên ko thích điều này.
    2. Cùng với (1), sơ đồ này phụ thuộc vào các vị trí trên, chấn thương, mất phong độ thường làm ảnh hưởng cả đội hoặc làm tâm lý ng` quản lý chỉ chú tâm nâng cao phong độ cầu thủ con cưng mà bỏ đi khả năng tiến bộ của cầu thủ khác.
    3. Chia ra 2 truong hop :
    + 4-3-3 voi' 2 WG dat canh' ngang hang` FC: phòng thủ cực kém, áp lực lên FB khá cao , làm giảm độ hỗ trợ và phát động tấn công. Nếu đối phương ko cho FB lên tham gia tấn công, kế hoạch tìm khoảng trống cho WG đã thất bại 50 %. Đối phương dùng 2 tiền vệ trụ như Inter chẳng hạn thì 80%, ko tạt cánh, cũng chẳng bật trung lộ vì đã bị chia cắt các tuyến. FB lên WG thì ở giữa đến 2 chốt của AI (tiền vệ cánh và FB ). CM hay AM lên WG thì có DM chặn. Coi như đối với 1 đội phòng thủ chắc chắn. Tấn công mãi ko ghi bàn thì sẽ bị ghi bàn lại.
    + Đối vớ 4-3-3 có 3 FC: Hàng công thuộc loại khủng đây, bật trung lộ và chọc khe để ST chạy xuống phá bẫy offside lia lịa. Đội hình này sẽ được hưởng nhiều penalty hơn bình thường. Nhưng ....... ghi bàn nhiều nhưng bị lọt lưới cũng ko ít. Để ý xem các DM của bạn sẽ chạy loang quăng quanh sân khi bên kia Counter-Attk.
    Cả 2 4-3-3 đều có nhược điểm 1 và 2
    Tâm lý huấn luyện của mình là poss phải cao, công thủ đều nhau nên ko dùng 4-3-3 mặc dù mình rất thích đạo hình này. Bạn nào nghiên cứu 1 4-3-3 nào của Chels mà bỏ qua được đa số nhược điểm thì xin giúp mình và fan Chels nhé.

Train Sinclair: hãy dùng tac của mình. Muốn mình gửi training thì pm 1 tiếng. set Sinclair vào vị trí Targetman. Chọn chế độ run onto ball. Anh sẽ ghi bàn đều.
    B.Sahar : cậu này buồn cười lắm , 18,19 thì strength ko bằng Drogba, pace cao nhưng ko bằng Sinclair. Được cái những trận đấu lớn thì ghi bàn quyết định. Mình chưa dùng thường xuyên nhưng ko bán. Mình đang train cho cu cậu thay thế Drogba ở FC. Cách dùng tiền đạo của mình luôn là, 1 tốc độ, 1 sức mạnh.
    M.Mancience: Chú này rất khá, Pace,Positioning + Concentration khá tốt. Nếu để cho PSV loan hay CLB nào trong PL cũng duoc. Sau 1 mùa thoy, nếu thấy duoc, cho vè đá cặp Terry. bảo đảm yên tâm phòng ngự. Kèm Torres cứng, Ronney cũng thế.
    Wonderkid cả 3 chú nếu biết train.

Số bài viết
    338
    3 thằng đấy PA nó random nên lúc khủng lúc cũng bình thường, nói chung lúc nào PA nó chỉ tầm 160 thì giữ lại làm dự bị được thôi, có khi PA nó còn <160, nản.
    4-3-3 đá theo kiểu biến thể của 4-5-1 thôi, 2 tiền vệ cánh dâng cao, khi phòng ngự thì bọn này vẫn lui về để chống hậu vệ biên đối phương lên chồng cánh, khi phòng ngự thì có thể chuyển về 4-5-1. Nếu 2 thằng tiền đạo cánh mà không lui về thì chỉ có chết, 3 tiền vệ không ăn được bọn máy đặc biệt những bọn 4-4-2 kiểu Arsenal. Bọn máy không hiểu sao nó đá những chiến thuật không có tiền vệ cánh nhưng mình vẫn không khoét biên được, nói chung chiến thuật của nó đa dạng lắm, mình chỉ tập trung 1 kiểu đã khó lắm rồi .Tôi nghĩ 4-3-3 thì vị trí Drogba quan trọng chứ Lampard thì cũng bình thường, để Ballack hoặc Mikel vào đá cũng được. Drogba cũng có thể thay bằng Anelka, thằng này có skill shoot with power ghi bàn cũng khá, sheva thì dứt điểm cũng rất tốt nhưng dù thằng nào thì để nó đá thường xuyên thì nó đá mới hay được, luân phiên nhiều là phong độ nó thất thường lắm.
    Tôi thấy Chelsea nếu đá 4-3-3 thì không có tiền vệ phòng ngự tốt ngoại trừ Makelele nhưng mà già quá. Essien có thể làm chân tranh cướp bóng tốt nhưng thằng này đá MC hợp hơn là DM, nó trâu bò và năng nổ nên đá kiểu càn quét hợp hơn là chốt chặn. Mikel thỉ chỉ tấn công tốt còn phòng ngự kém (tacking marking và Positioning kém)

Số bài viết
    4
    Theo em thì Chelsea đá hay nhất là đội hình 4-5-1. Vài mùa đầu tiên thì Drogba với Anelka thay nhau làm ST, AML/R sẽ là luôn phiên giữa Joey/Malouda/Phillips/Kalou, Set hướng chạy + đón bóng ở nách vòng cấm địa. 3MC chính thì là Lampard + Essien, còn lại là Mikel/Ballack. Chelsea chỉ cần mua thêm Van der Vaart (tầm 12m5 UK) --> hoạt động rộng, có khả năng đột biến. Như vậy hàng tiền vệ của Chelsea sẽ cực ổn và mạnh.
    Hậu vệ thì nên mua về Daniel Alves (S.Ramos hợp hơn nhg khó mua lắm), điểm yếu cánh phải sẽ được khắc phục. Trung vệ thì Terry, Carvalho quá ổn. Nên mua thêm Garay/Kompany (nếu có thể), nếu ko thì mua Nordtveit của Arsenal, trẻ mà lực cũng ngon lắm.

Với đội hình này thì Chelsea luôn đảm bảo yếu tố phòng ngự hàng đầu, nhg tính đột biến cũng ko kém. Tiền đạo đẳng cấp thì có Drogba, Anelka, tạo đột biến thì Joe Cole và van der Vaart có thừa, thêm khả năng sút xa, làm chủ khu trung tuyến đã có lampard, Essien, Ballack và Mikel. Với đội hình sâu thế này thì Chelsea là bất khả chiến bại. Bằng chứng là em đã chơi đến mùa 2009-2010, Chelsea mới để thua có 4 trận, hoà 15 trận còn lại toàn thắng.

Số bài viết
    14
    Mình hoàn toàn đồng ý với Megalive và Elkun. Phải là biến thể theo 4-5-1 mới có khả năng ổn định phòng ngự. Thuần 4-3-3 sẽ ko kịp trở tay với 4-4-2của bất cứ đại gia nào khác. 4-5-1 kiểu như 2 bạn nói đều ko mạnh trung lộ. M.Essien ko nên đá DM là đúng nhưng ko chốt chặn DM. 4-3-3 hay 4-5-1 biến thể đều có 1 dấu hỏi lớn cho chống phản công khi FB dâng cao ( chức năng DM thường lấp ngay vào chỗ trống đó. Ngoài ra, DC cũng chịu 1 áp lực lớn nếu FC đối phương dạt ra cánh lấy chỗ trống khi phản công và tiền vệ cánh tốc độ bù vào trung tâm hàng phòng ngự. DC pace thấp thì toi + hàng phòng thủ luôn rối tinh mù khi các vị trí đối phương chạy chỗ.

Các bạn có thời gian ghé Blog Tí Bóng Đá của mình nhé

https://www.facebook.com/tibongda16/

Số bài viết
    420
    Chelsea phù hợp để đá 4-5-1 theo kiểu 1 DM 2 MC 2 AMRL Chỉ cần mua 1 DM trẻ về thay cho Makelele vừa già vừa chán Các vị trí còn lại hầu như nằm ở mức tròn vai trở lên nên cũng không quá khó sắp xếp khi đá 4-5-1 Có thể đá theo kiểu Target Man, bán bớt Sheva đi mua Huntelaar về là ngon Veloso, Adrien, Kross là lựa chọn trẻ để thay thế hàng MC sau này, có sẵn Obi rồi mà

Số bài viết
    70
    Danh sách các bạn đăng kí Chelsea tham gia cúp CL gồm 3 cầu thủ đào tạo tại CLB là ai thế ... ? Đội toàn là dân mua về không ...

Nothing to lose

Số bài viết
    397
    Tui cứ để Auto select rồi sau đó tuyển chọn lại sau. Chủ yếu là những cầu thủ mình cần chứ bọn đó thì có cho đủ thủ tục thôi.
    HG vàng nhạt thay bằng mấy thằng HG vàng nhạt khác mình cần.
    HG vàng đậm với ko có có chữ gì cũng cứ lựa chọn những thằng mình cần như thế.
    Đá Chel mấy mùa đầu thì cầu thủ ngon toàn lính đánh thuê hết, CLB nhiều tiền đã rứa đó

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Chelski : 12-04-2008 vào lúc 08:14 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới