Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    52

GÓp Ý VỀ NhẠc NỀn Cho TrẬn ĐẤu

trong diễn đàn có nói về việc làm Face kit logo.. tại sao lại không tạo ra sound (âm thanh cho game-trong trận đấu ấy)
    hôm nay em vừa nghĩ ra ý tưởng đấy hok biết mọi người nghĩ seo
    em cũng đã thử 1 vài file sound thấy rất hay...
    VD: +file FM_crowd_shush trong E:\games\Football Manager 2008\data\sounds đây là file nhạc nền cho toàn thời gian diễn ra trận đấu em đã thay bằng file nhạc của "Eng premier league" lúc vào trận đấu nhạc nổi lên nghe rất hay .để có đc file này cần dùng total video convert chuyển thành file WAV nhớ chỉnh âm thanh nhỏ xuống cho phù hợp để nó không át tiếng hô hay ngược lại và cắt đoạn nhạc sao cho hợp lý để khi nghe không bị "giật thót vì hết bài nó lại quay lại nên đoạn đầu nhạc hơi "BỐC"
    nhớ fải đổi tên file cho khớp
    +còn file startup = khởi động trận đấu thì em thay bằng câu "trận đấu bắt đầu "do chinh em thu âm ý mà vao nghe vui lắm......nhìu nữa
    đây chỉ là góp ý thui mong mọi người ủng hộ cho ra những file nhac thật hay như tiếng bình luan của BLV chẳng hạn <là người nước ngoài cho khỏi lệch với tình hình trận đấu vì mình không hỉu mà >.

Số bài viết
    313
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hakumi Bài viết
    trong diễn đàn có nói về việc làm Face kit logo.. tại sao lại không tạo ra sound (âm thanh cho game-trong trận đấu ấy)
    hôm nay em vừa nghĩ ra ý tưởng đấy hok biết mọi người nghĩ seo
    em cũng đã thử 1 vài file sound thấy rất hay...
    VD: +file FM_crowd_shush trong E:\games\Football Manager 2008\data\sounds đây là file nhạc nền cho toàn thời gian diễn ra trận đấu em đã thay bằng file nhạc của "Eng premier league" lúc vào trận đấu nhạc nổi lên nghe rất hay .để có đc file này cần dùng total video convert chuyển thành file WAV nhớ chỉnh âm thanh nhỏ xuống cho phù hợp để nó không át tiếng hô hay ngược lại và cắt đoạn nhạc sao cho hợp lý để khi nghe không bị "giật thót vì hết bài nó lại quay lại nên đoạn đầu nhạc hơi "BỐC"
    nhớ fải đổi tên file cho khớp
    +còn file startup = khởi động trận đấu thì em thay bằng câu "trận đấu bắt đầu "do chinh em thu âm ý mà vao nghe vui lắm......nhìu nữa
    đây chỉ là góp ý thui mong mọi người ủng hộ cho ra những file nhac thật hay như tiếng bình luan của BLV chẳng hạn <là người nước ngoài cho khỏi lệch với tình hình trận đấu vì mình không hỉu mà >.
    Up file nhạc của bạn lên cho anh em dùng thử đi

Số bài viết
    52
    hix cái này có j đâu mà phải up
    chỉ cần có total.V.C là oki thêm nữa có mấy file sound như: Fm_crowd_penalty là tiêng của cổ động viên khi có penalty chỉ cần thay bẳng câu của BLV (tự thu âm bằng đ thoại như tui nè) là"penalty" vào nge rất phê nói cho giống là đc nhớ khi nói câu đấy phải có tiêng reo của Cổ động viên vào
    file FM_crowd_goal và ...goalmono cũng vậy chèn thêm câu thét"vào" như blv là oki
    tui không up len vì cái này dễ làm với lại ai thích j thì làm theo ý mới hay
    sau này mọi người có thể up lên cho mọi người tham khảo thêm nưac giọng tui vịt đực nghe bùn cừi chít hổng jam up đâu hihi mà up như thế nao tui cũng hok bít làm có phải cung hư pót anh không

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hakumi : 30-03-2008 vào lúc 08:39 PM

Số bài viết
    52
    thêm nữa file Fm_crowd_nearmiss,...miss2...nogoal có thể thay bằng câu "khong đc","không vào o..o..ò"
    file ...yellowcard thay bằng "thẻ vàng"
    nhớ hét cho giống vào nha nhớ không thể thiếu tiếng hô của cổ động viên đấy tui đang tìm cách up lên nhưng chưa đc với lại muốn tìm tiêng của ông QUANG HUY nghe cho phê nên fai đọi nếu không đợi đc thì mọi nguoi tự làm cũng đc mà

Số bài viết
    959
    Bạn cứ up file nhạc của bạn lên cho anh em dùng thử đi, nếu thấy hay mọi người sẽ tự khắc hưởng ứng.
    Nhân dân ta thường có câu "trăm nghe không bằng ... mắt thấy" .... Bạn hướng dẫn thử, giới thiệu nhiều nhưng mọi người chưa được "mục sở thị" xem nó thế nào thì cũng chưa đủ nhiệt để họ tự làm đâu.
    Đây cũng là 1 cách để bạn thể hiện khả năng về FM của mình cho anh em fm-vn chiêm ngưỡng mà

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới