Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu ... 2345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 48
    Số bài viết
    1,696
    nếu bác sợ tụi nó non thì mua lun ku Palombo của Sampdoria đi, còn Adren và Piatti để xuống đội trẻ cho tập, Barzagli mua thì bán Rio đi, !

retired ... !!

Số bài viết
    403
    Barzagli thì tậu là quá đúng thì bác sẽ có 3 DC là Rio Vidic với cả Barzagli.DC rất ít phải thay mặc dù lịch thi đấu dày đặc bởi vì DC tốn rất ít thể lực.man còn có Pique dự bị loại ngoại hạng nữa.Vậy là bác có vị trí DC và GK là ngon rồi.Tiếp đến vị trí DR em thấy có 2 thằng đáng chú ý nhất là Rafinha và vanden borre(Cả 2 thằng già đều tương đối mềm khoang 5-8m bảng).DL thì evra là lựa chọn số 1 trong ít nhất là 3 năm(có lần barcelona từng gạ em 22m bảng mà em vấn lắc(.vị trí DCM hoặc MC có thiên hướng phòng thủ luôn là 2 cái tên Owen và carick quá tuyệt vời.Vị trí MC có thiên hướng tiến tạo là Paul schole với Anderson có lẽ 2 năm nữa mới hoàn thiện,Đặc biệt Veloso của sporting là 1 trong các cầu thủ đá hay nhất FM ở vị trí này.2 tiền vệ cánh sẽ là Ronaldo(tất nhiên rồi) và anderson(hãy thử xem bạn sẽ biết ngay mà,chỉ đá cánh trái bác nhé,với em nó còn hay hơn cả Ronaldo) cặp tiền đạo là Rooney đá vị trí AMC với mũi tên hướng lên trên,free role và Tevez đá cắm,Nếu bác là người yêu manchester united sao lại không thử 1 lần dùng chính những cầu thủ của man để vô địch PL như chính ngài alex ngoài đời đang thực hiện nhỉ.Theo em bác nên kí 2 hợp đồng là Rafinha và veloso ngoài ra còn có Barzagli ,bán wesbrown nếu bác kô thích nó cả silvestre nữa .Chúc bác có những giây phút tuyệt vời với Football Manager 2008.

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    19
    tôi thường mua những cầu thủ sau:

DC: Federico Fazio-chỉ sau 2-3 tháng sẽ trở thành wonderkid, tốt nhất là cho theo học Vidic --> một hậu vệ thép trong tương lai

MC: cái này thì ai cũng rõ, tiền vệ trung tâm MU quá yếu kém về thể lực, nên mỗi khi gặp những đội như Chelsea, thường mất hẳn tuyến giữa. Recommends: Lucho Gonzalez hoặc Miguel Veloso

FW: Dirk Kuyt từ Liverpool là sự bổ xung hoàn hảo cho 2 tiền đạo thiên về kĩ thuật Rooney và Tevez.

Tổng cộng mấy chú này khoảng 70 mil. USD.

Theo mình nghĩ không nên quá phụ thuộc vào cầu thủ trẻ. Sau khi mua Fazio và Saivet, Man đã có tới 4 wonderkid trong đội hình, vậy là quá đủ. Anderson nếu luyện tập đúng cách, chỉ sau 2 mùa sẽ trở thành một thiên tài bóng đá theo đúng nghĩa.

Số bài viết
    288
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nhluan Bài viết
    Barzagli thì tậu là quá đúng thì bác sẽ có 3 DC là Rio Vidic với cả Barzagli.DC rất ít phải thay mặc dù lịch thi đấu dày đặc bởi vì DC tốn rất ít thể lực.man còn có Pique dự bị loại ngoại hạng nữa.Vậy là bác có vị trí DC và GK là ngon rồi.Tiếp đến vị trí DR em thấy có 2 thằng đáng chú ý nhất là Rafinha và vanden borre(Cả 2 thằng già đều tương đối mềm khoang 5-8m bảng).DL thì evra là lựa chọn số 1 trong ít nhất là 3 năm(có lần barcelona từng gạ em 22m bảng mà em vấn lắc(.vị trí DCM hoặc MC có thiên hướng phòng thủ luôn là 2 cái tên Owen và carick quá tuyệt vời.Vị trí MC có thiên hướng tiến tạo là Paul schole với Anderson có lẽ 2 năm nữa mới hoàn thiện,Đặc biệt Veloso của sporting là 1 trong các cầu thủ đá hay nhất FM ở vị trí này.2 tiền vệ cánh sẽ là Ronaldo(tất nhiên rồi) và anderson(hãy thử xem bạn sẽ biết ngay mà,chỉ đá cánh trái bác nhé,với em nó còn hay hơn cả Ronaldo) cặp tiền đạo là Rooney đá vị trí AMC với mũi tên hướng lên trên,free role và Tevez đá cắm,Nếu bác là người yêu manchester united sao lại không thử 1 lần dùng chính những cầu thủ của man để vô địch PL như chính ngài alex ngoài đời đang thực hiện nhỉ.Theo em bác nên kí 2 hợp đồng là Rafinha và veloso ngoài ra còn có Barzagli ,bán wesbrown nếu bác kô thích nó cả silvestre nữa .Chúc bác có những giây phút tuyệt vời với Football Manager 2008.
    Cám ơn bạn về những lời khuyên rất chân thành. Mỗi người chơi FM khác nhau đều có 1 cái suy nghĩ khác nhau. Cũng giống bạn mình là 1 cổ động viên của Mu từ hơn 14 năm nay rồi. Có thể nói mình cùng nhiều bạn nữa cũng đã được chứng kiến rất nhiều thăng trầm của đội bóng. Kể từ ngày cứ mỗi khi gặp Juve là Mu lại thua, để rồi năm 99 Mu đã phá bỏ được cái dớp đó bằng 1 chiến thắng oanh liệt trên sân Del Alapi. Một chiến thắng mà rất nhiều cổ động viên khó quên được..Nhưng có 1 điều mình không thích để lại Gigg và Scholes thời điểm này. Họ làm cho đội bóng trì trệ đi rất nhiều ( real life nhé ), nên đôi khi mình muốn thay đổi rất nhiều thứ. Mình muốn xay dựng 1 đội bóng Mu theo ý mình. Vậy ý mình như thế nào:
    1. Sử dụng các cầu thủ trẻ là chính xoay quanh các hạt nhân chính: Ronaldo, Rooney, Nani và Anderson đồng thời kiếm tìm các tài năng trẻ khác ( ưu tiên các bác người Anh ) về đào tạo để mong có 1 Mu mạnh hơn và có tuyển Anh manh hơn ( thay vì ngồi nhà nằm xem Euro )
    2. Kiếm tìm một số cầu thủ để bán lấy tiền đưa CLB lên chiếm vị trí số 1 trong list World Richest Club ( nghe có vẻ tham tiền quá nhỉ )
    3. Đội bóng mình xây dựng không mua hết các tài năng mà chỉ một phần nào đó vì khi 2-3 năm qua đi sau khi thâu tóm các tài năng lớn hết chiến thắng là 1 cái gì đó không quá khó và như thế bạn chỉ muốn newgames để bắt đầu lại thử thách từ đầu.
    Đó là tiêu chí khi mình xây dựng đội bóng Mu theo ý của mình. VÀ thế là mình không cho Giggs và Schole đá mấy mà dựa nhiều vào các nhân tố mình nêu ở trên. Nói chung thì mùa đầu tiên mục tiêu chính của mình là PL. Còn CL thì cố hết khả năng có thể chứ vô đich cũng hơi khó. Gia cố lại các tuyến cho đồng đều hơn 1 chút. Mình vẫn giữ OH nhưng mình đã đưa Carrick đi mất rồi, + Silves và Saha. Mình muốn tìm 1 anh đen, to khỏe để làm máy quét đầu mùa vì OH nghỉ 1 tháng và cũng cần có thời gian lấy lại phong độ. Đá ở trên máy quét là 2 MC có 1 chú hơi thủ và 1 chú phân phối bóng. Mình định để Anderson ở vị trí cầu nối lên tuyến trên nên cho đá ở vị trí MC. Vị trí còn lại mình đã có Fellaini. Đội hình dự kiến của mình đây
    GK : Van der Sar, Cu sắt và Ben ( chấn thương lại là cho Cu sắt xuống thứ 3)
    DR: Brown ( X<<< đang tìm)
    DL: Evra và Marcelo
    DC: VIda + Rio ( Barzagli và Pique)
    DMC: OH (X<<đen hôi đang cần các bác tìm. Không đen hôi nhưng phải khỏe. Hơi trâu bò nhỉ)
    MC: Fellaini và Anderson (Adrien +X:đang tìm 1 bé người Anh)
    AML: Ronaldo
    AMR: Nani
    FC: Rooney (tevez)
    Đang phân vân vì Tevez đá cắm không được hiệu quả lắm nên nhiều khi phải đá 2 tiền đạo do đó đang gom góp đủ tiền. Mục tiêu là bác Kun không thì Anbelahor( tên hình như sai ) của Aston về dự bị. Thằng đó mà đắt quá là 13 mil đưa em Hunterlar hàng hiệu về ngay. Giá các bác người Anh đắt quá mà tài năng cũng có hạn. Giờ sao mình hiểu chẳng mấy ông mua các ông Anh này cả.

Once In Reds - Always In Reds

Số bài viết
    313
    DMC: OH (X<<đen hôi đang cần các bác tìm. Không đen hôi nhưng phải khỏe. Hơi trâu bò nhỉ)

Makoun II , giá khoảng 8-10 MB ( bảng Anh nhé ) .
    Đá không thực sự nổi bật ( mất bố DMC có nổi bật bao h đâu ) nhưng rất tròn vai , đá cả mùa ko cần phải thay

Số bài viết
    57
    Diaby, giá khoảng 5-6M bảng
    Đá cực trâu, sức khỏe, cày tốt

This image has been deleted because of large size.

[/SIZE][/COLOR][/B][/CENTER]

Số bài viết
    1,224
    Diaby cũng tốt đó mà MU làm sao mua được trừ khi nó trong Transfer listed

Số bài viết
    1,696
    DMC àh, Stephane Mbia, đúng cao to đen, còn Digard, cao to, Holek, cao to, !

retired ... !!

Số bài viết
    288
    mấy hôm nay lu bu công việc quá. Tối về lại say xỉn chắc phải chờ cuối tuân mới chiến tiếp được cái new game này. Cám ơn anh em nhiều.

Once In Reds - Always In Reds

Số bài viết
    486
    st mua dean ashton của westham cũng ngon đấy(người Anh)

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới