Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 48
    Số bài viết
    1,696
    ặc, chỗ này thành chỗ cho các cụ tâm sự rồi àh?!
    cụ Dark viết bài tiếp xem nào, !

retired ... !!

Số bài viết
    288
    Tôi viết về 1 đêm cuối tuần của mình. Về những cảm giác vui buồn đan xen tức giận và để tìm thêm các đồng chí cùng niềm say mê với mình. Đôi khi tự hỏi khi chơi FM bạn mong muốn tìm được cái gì từ nó. Tại sao 1 trò chơi chỉ có những con số, những dong chữ tiêng Anh, hình minh họa như các bạn thấy đấy bao năm nay mới có 1 vài phiên bản gần đây minh họa bằng 2D--lại thu hút nhiều anh em say mê tìm tòi đến vậy. Mỗi lần update newgame bao anh em lại miệt mài tìm kiếm những tài năng trẻ, những hợp đồng rẻ nhưng chất lượng, những cầu thủ giá trị và chất lượng cao. Đã ai trong chúng ta tự hỏi mình 1 câu là tại sao FM chơi mãi không thấy chán không nhỉ? Những game khác hình ảnh đẹp bây giờ 1 thời gian là chán rồi nhưng FM thì như tôi nói nó như 1 thứ gây nghiện khó lòng có thể cai được. Rất nhiều anh em ở đây gắn bó với dòng quản lý đá bóng này qua rất nhiều games và thời kỳ rồi nhưng chỉ có FM mới đưa chúng ta lên 1 đỉnh cao mới trong 1 dòng game tương đối kén người chơi.
    Tôi nói về thất bại của mình vì nó cũng là 1 mặt song song với những thành công của các bạn đạt được. Những khoảng tối, những cảm giác buồn rất khó tả ( nhất là khi các bạn đá đêm- không gian yên tĩnh và chỉ có ta bên cái PC cùng em chuột ). Đôi khi từ những thất bại như vậy mà chúng ta có những bài học thu được để lần tới có newsgame không vấp lại nữa.
    @Kamelot88: Phải đến cuối tuần mới chơi được chứ ngày mà thức thế này hôm sau lên cơ quan ngủ gật thì @@

Once In Reds - Always In Reds

Số bài viết
    949
    Hay hơn cả nhật ký đặng thuỳ trâm mặc dù tui chưa đọc nk đặng thuỳ châm.....

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    288
    Hic hic. Không thể so sánh bừa bãi thế được. Tôi cũng chưa đọc Nhật Ký Đặng Thùy Trâm nhưng thấy báo chí nói là cũng xúc cảm lắm. Còn về cảm xúc khi đá Fm thì ai trong chúng ta đều có những cảm giác vui buồn đó cả. Vui khi đội mình thắng đội mạnh, vui khi cầu thủ con cưng lập hat trick, vui khi mua được 1 cầu thủ khó mua (Richards mà sang Mu thì cứ gọi là), và đặc biệt là 1 niềm vui sau trận chung kết chúng ta đoạt cup. Tôi không save trận chung kết bởi vì mình dễ ỷ lại. Một khi trước 1 trận chung kết (nếu có thể lọt được) tôi thường ngồi ngắm lại đội hình đội mình và đội bạn. Key players đội bạn và nghĩ ra 1 cái gì đấy. Đôi khi cũng chẳng biết lợi ích gì hay không nhưng cứ thử.
    Bên cạnh niềm vui luôn có nỗi buồn, sự thất vọng khi không đạt được 1 cái gì đó. Cảm giác trắng tay không được sờ cái Cup nào thật khó tả. Sáng CN đi ăn phở mà cứ như bò nhai rơm. Trong đầu lởn vởn hàng loạt chữ nếu...Tôi không viết bài để kêu gọi hay giảng giải 1 cách chơi Fm nhưng thực sự hãy chơi vì lòng đam mê của mình. Đi theo những kinh nghiệm người khác là tốt nhưng hãy tìm 1 hướng đi riêng cho mình. Bạn có thấy vui hơn khi tìm được 1 cầu thủ đá tốt cho đội mình mà ít người nói đến không? Bạn có vui hơn khi sau bao khó khăn trải qua suốt 20 tiếng đồng hồ ta có thể vô địch bằng chính tài dìu dắt của ta. Chẳng biết các bác thế nào chứ tôi rất tự hào vì chính những gì mình làm được. Tactic xem của các bạn post lên và tìm được những ý tưởng có thể áp dụng vào trong cái của mình. Cầu thủ cũng vậy. Có lẽ ai cũng bảo cầm Mu mà để AML có khi là điên nhưng đôi khi vẫn ở đó nhưng 1 vài cái setting thôi cũng làm vị trí đó trở nên hiệu quả. Fm đưa đến cho chúng ta một sự tự do trong cái nghề tập làm Coach. Rất tự do. Thoải mái mua bán ( tất nhiên là có $_$ ) và sắp xếp đội hình. Và do đó có thể giúp chúng ta đoạt mọi thứ mà ở Real life chẳng biết bao giờ mới đoạt được.

Số bài viết
    13
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Dark-Prince Bài viết
    bác này giống em thế. Vứt đĩa Remove đi nhiều rồi. Đôi khi chỉ vì xem 1 trận bóng đá hay hay 1 bài bình luận hay lại lóp ngóp tìm về cho bằng được để chơi. Cái này giống thuốc lào quá. Đã chôn nó xuống rồi lại hì hục đào nó lên. Em thì chè cafe đều được nhưng không thiếu thuốc được. Trà thì em ngại đi pha với đổ bã lắm vì trà đặc đến hết nước 2 lại phải thay rồi. Thôi cứ cafe chai pha sẵn cho nó fastfood, đồ ăn thì cứ mỳ cốc >>> trữ 2 phích nước xôi cho 1 đêm là đủ. Chỉ tội cái là đôi khi U già than phiền là mày đêm la lớn quá tao ngủ phòng tâng 2 đóng cửa mà vẫn nghe tiếng mày. @_@ chắc là kiếm tiền mua xốp về cách âm cho nó đỡ ồn.
    Đúng đúng cái này đúng lắm,em cũng giống bác uninstall rồi cài lại lắm khi cả tháng ko chơi tưởng quên rồi,ngồi xem trận champion leagues hay xem Barca đá thì tự dưng thèm ko chịu nổi.Nhất là xem tin chuyển nhượng trên báo tự dưng lại thèm hơn cả thèm thuốc lại lóp ngóp install lại chơi lại sướng.Được cái đã phê thì phê như phê thuốc phiện bỏ rồi lại nghiện

Số bài viết
    313
    Đọc xong bài viết của Dark-Prince , đọng lại trong đầu một điều duy nhất , đó là
    Tình yêu FM đích thức

Số bài viết
    288
    Hôm nay quyêt định phục thù lại những gì đã mất. Vừa newgames lại xong vẫn chấp nhận thử thách vô địch. 12.5 mil nhưng giờ có lẽ tình hình mua sắm sẽ khác. anh em giới thiệu cho mấy bác rẻ rẻ mà dùng được ngay ở vị trí Dr mc và St
    Những đồng chí sau sẽ được thanh lý nhanh gọn
    Saha: cố nài ép trả sau 24 tháng 7.5 mil
    Silves: lúc nào Porstmouth hay News cũng sẵn sàng với 5 mil tiền thật
    Có lẽ sẽ thêm các đồng chí sau: Wes Brown: cân nhắc 15 mil trả sau 24 tháng có được không ( các bác cho ý kiến nhé), Ritche Jones hy vọng được 1 mil và đặc biệt là anh Carrick có lần ướm được 30 mil trả sau 24 tháng
    Vậy với tổng ban đầu 12.5 giờ + thêm khoảng 50 mil pound nữa. Tổng khoảng 60 mil pound để mua sắm.
    Các cầu thủ có thể mua
    Dr : chưa ngắm được anh nào rẻ 1 chút mà chất lượng tầm tầm ( fletcher có thể đá vài trận ở DR )
    Dl: marcelo luôn được chọn với giá 5.5 pound
    Dc: Fazio với 3.5 mil nữa
    Mc; Fellaini 2.5 mil + Adrien + Piatti = 4.5 mil tổng
    AMR : Farfan với giá 6.5 mil
    tổng cộng đã hết khoảng 20 mil. Các vị trí sau còn thiếu : Dr và St đá cắm được.
    Định mua Pandev hoặc Huntellar với giá 13 mil còn 33 mil
    có lẽ thêm 1 Mc đẳng cấp nhỉ. Các bạn giúp mình vài cái tên nhé
    Tactic dự định là 4-5-1 hay đúng hơn là 4-1-2-2-1.
    Cám ơn trước nhiều. Các bạn cho tên và cho giá khoảng nhiêu nhé và mong là nhiều người cố vấn dùm. Quyết đưa quỷ đỏ có cái PL là ít. Xuân ra thì được CL

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    theo em DR bác nên chọn Borre (Fio và Genoa đồng sở hữu), em cầm Fio chi 5.5M bảng là mua đứt đc thằng này rồi
    các vị trí còn lại em ko có ý kiến

Số bài viết
    1,696
    còn 33M thì mua Daniel Alves lun đi Dark, còn ko thì Miguel Torres của Real!
    ST nếu ko mua Alves thì mua lun Kun Aguero đi, còn ko thì mua Huntelaar hoặc loan Bojan thôi cho đỡ tốn, !

retired ... !!

Số bài viết
    288
    lần này có 1 số điều là làm tôi có 1 chút phân tâm. Như thế này, Palecmo không hiểu có vấn đề gì mà đang transfer list chú Barzagli với giá 5.5 pound. Có nên làm nốt chú ấy không nhỉ? Hơi thừa Dc quá chăng,
    30 mil pound là số tiền mà News đưa anh Carrick về rồi. 7.5 mil anh ấy vợt nốt Saha. 5 mil Porstmouth vác bác mặt ngựa Silves đi rồi. Đã sắm được Piatti 150k Fellaini 2.5 mil Adrien 1m3 mil. Đang gạ cả Pandev lẫn Huntelar. Đang nghĩ mấy bác MC trẻ mua trên kia có non lắm không nhỉ?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới