Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13

Chủ đề: Gửi admin Hungmom

Số bài viết
    9
    Điều đầu tiên phải nói ngay với admin Hungmom rằng : Cậu làm tôi thất vọng lắm . Còn vì sao thất vọng à ? Bây giờ tôi sẽ nói rõ với cậu , cũng như với toàn thể mem của 4rum này vì sao mà tôi thất vọng :

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5543

Topic này cậu nói rằng sai box phải ko ? Ừ nhất trí , và cậu close luôn phải ko ? Cũng nhất trí luôn . Thế nhưng tại sao cả topic này :

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5542

Cậu cũng " hồn nhiên " close luôn thế . Đừng bảo với tôi là topic này cũng post sai box nhé . Và cũng đừng bảo với tôi là topic này có bất cứ 1 điều gì ko hợp lệ . Vì sao tôi nói topic này ko có bất cứ điều gì ko hợp lệ à , bây giờ tôi sẽ trình bày rõ ra để cậu nghe :

Vấn đề này phải đưa vào Ý kiến đóng góp.
    Box 23 độ 5 không nên biến thành nơi tranh luận về các vấn đề quan trọng của Forum.
    Tất cả những chủ đề sai nội dung box thế này sẽ bị khóa, và chủ Topic sẽ được nhắc nhở lần 1. Các lần tiếp theo sẽ được nhận cảnh cáo.

Xin nhắc lại, đóng góp ý kiến cho diễn đàn cũng phải nêu vấn đề đúng vị trí. Diễn đàn đã có Hộp thư góp ý.
    Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này.
    Đấy là toàn bộ bài viết bên box 23 độ 5 của cậu , tôi sẽ trả lời từng vấn đề cậu nêu ra nhé :

-- Thứ nhất , cậu nói " vấn đề này phải đc đưa vào box ý kiến đóng góp " và " đóng góp cho diễn đàn cũng phải nêu vấn đề đúng vị trí " phải ko . Thế khi " vấn đề " đc đưa vào đúng box rồi thì hành động của cậu là như thế nào :

Tất cả những chủ đề sai nội dung box thế này sẽ bị khóa, và chủ Topic sẽ được nhắc nhở lần 1. Các lần tiếp theo sẽ được nhận cảnh cáo
    Tất cả những chủ đề sai nội dung box sẽ bị khóa . Nhất trí , chủ topic sẽ đc nhắc nhở lần 1 . Cũng nhất trí luôn . Các lần tiếp theo sẽ đc nhận cảnh cáo . Cũng hoàn toàn nhất trí nốt . Thế những chủ đề post đúng box cũng bị close mà ko có 1 lý do nào luôn à . Tôi nói thật nhé , cậu là 1 người nhiều tuổi trong 4rum này , nhưng những hành động bao che như thế này của cậu tôi thấy chả khác gì 1 trò trẻ con cả . Cậu giải thích như thế nào về việc close topic của tôi trong box " Ý kiến - đóng góp " !!

Đấy là cách điều hành và xử sự trẻ con thứ nhất của cậu !!

Vấn đề thứ 2 :

Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này.
    Tôi xin hỏi cậu , cậu nói " ko bỏ phiếu 1 cách tùy tiện " phải ko . Thế cậu hãy nói rõ ra cho tôi xem như thế nào thì mới đc gọi là " ko tùy tiện " và hợp lệ . Tại sao trong box 23 độ 5 có topic bình chọn cho người điều hành xuất sắc nhất năm , và ko những ko bị close mà còn đc hưởng ứng nhiệt liệt ( đây cũng là thành viên đi bỏ phiếu tín nhiệm Mod 1 cách tùy tiện đấy ), vậy mà 1 topic lập ra để bỏ phiếu xem 1 người có xứng đáng được làm Mod nữa hay ko thì lại bị close thẳng tắp với 1 lý do là " post sai box " . Cậu hãy định nghĩa rõ cho tôi cái cụm từ " 1 cách tùy tiện " mà cậu dùng hộ tôi được ko . Bởi vì trước đây chưa hề có qui định nào trong 4rum về việc bỏ phiếu tín nhiệm mod hay smod như thế nào để đc gọi là hợp lệ và ko tùy tiện cả . Một lần nữa tôi phải nhắc lại với cậu là từ trước tới giờ trong 4rum chưa hề có 1 qui định nào về việc bỏ phiếu tín nhiệm mod hay smod như thế nào cho hợp lệ , cho " ko tùy tiện " cả . Cậu có hiểu rõ những điều tôi đang nói ko ? Còn nếu cậu bảo rằng có những qui định như thế trong 4rum thì làm ơn đưa ra hộ tôi xem với !!!

Nói tóm lại , để cậu hiểu rõ hơn về vấn đề này , tôi xin nói ngắn gọn lại 1 lần nữa : Tại sao từ trước tới giờ trong 4rum chưa hề có 1 qui định nào về việc mem bỏ phiếu tín nhiệm mod , smod như thế nào là hợp lệ , như thế nào là ko hợp lệ mà cậu lại nói rằng " Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này " . Sao lời nói của cậu mâu thuẫn với những qui định do chính cậu đưa ra thế !!!

Đấy là cách quản lý và cách xử sự trẻ con thứ 2 của cậu !!!

Và nhân tiện , khi nói tới những qui định trong 4rum tôi tự hỏi rằng : Cậu là người lập ra các qui định trong diễn đàn , nhưng ko biết đã bao giờ cậu nhớ đc hết và nghĩ đến những qui định do chính mình lập ra chưa ? Và đã bao giờ cậu tự hỏi mình xem mình là 1 admin đứng đầu trang web này , nhưng đã bao nhiêu lần cậu ko tuân thủ những qui định do chính mình đưa ra chưa ?

Vấn đề thứ 3 , tôi muốn nói về tính hợp lệ của bài post tôi viết về Smod Omnislash :

Ngay bản thân tên của trang web này " fm-vn " đã nói rõ với tất cả mọi người rằng : Đây là trang web của những người chơi game fm ở Việt Nam này rồi . Vì vậy trang web này chính là của nước Việt Nam phải ko ( đừng bảo với tôi là ko phải nhé ) . Và đã là trang web của nước Việt Nam , nghĩa là những luật pháp trên đất nước Việt Nam cũng sẽ đc áp dụng vào trang web này ( cũng đừng bảo với tôi là ko phải nữa nhé ) . Và nếu tôi ko nhầm thì Việt Nam mình cũng giống như tất cả các quốc gia trên thế giới , mọi người dân đều có quyền bầu cử , quyền bỏ phiếu tín nhiệm cho những người lãnh đạo họ , điều hành họ và quản lý họ , phải ko ? Và mọi người dân cũng có quyền bỏ phiếu ko ủng hộ những người mà họ ko tin tưởng , ko thấy xứng đáng trong mỗi kỳ bầu cử phải ko ( 1 lần nữa , đừng bảo với tôi là ko phải nhé ) .

Trang web này cũng có thể coi là 1 quốc gia của những người Việt Nam chơi game Fm , và những thành viên trong này cũng có thể coi là những người dân trong quốc gia đó . Vậy thì vì sao tất cả những người dân trong quốc gia này lại bị tước mất quyền đc bỏ phiếu ko tín nhiệm cho những người đang lãnh đạo họ , đang quản lý họ và đang điều hành họ như vậy !!! Cậu đừng nói với tôi đây là 1 trang web của phát xít , và cậu là Hitle của 4rum này nhé . Bởi vì chỉ trong chế độ phát xít Hitle thì người dân mới bị tước mất tất cả các quyền lợi như thế thôi !!!

Như vậy , với 3 vấn đề tôi nói ở trên , tôi mong cậu 1 bài reply giải thích rõ vì sao bài viết của tôi cậu nói là ko hợp lệ , và vì sao cậu close topic về Smod Omnis trong box " Ý kiến - đóng góp " ( 1 topic mà sự công khai minh bạch phải đc thể hiện rõ nhất trong 4rum ) của tôi nhé !!!

Đây là cách quản lý và xử sự trẻ con thứ 3 của cậu !!!

Nói tóm lại , hành động close cả 2 topic của tôi về Smod Omnislash của cậu tôi thấy thật buồn cười và thật lố bịch . Lố bịch là vì thấy cách bao che quá ư lộ liễu của cậu . Buồn cười là vì thấy cách quản lý và xử sự quá ư trẻ con của cậu !!!

Nhân tiện lại nói về việc Smod Omnislash , bây giờ tôi sẽ đưa ra cho cậu những qui định của diễn đàn do chính cậu đưa ra về qui định dành cho các Mod nhé :

6. Mod phải thể hiện sự xử lý mọi vấn đề trong forum một cách công bằng giữa các thành viên với nhau và với chính mình
    Xử lý mọi vấn đề 1 cách công bằng . Nhất trí 100 % . Nhưng tôi hỏi cậu , nick của tôi vi phạm 1 lần về cách ăn nói trong và ko hề đc nhắc nhở cảnh cáo mà bị ban luôn 10 ngày , và do mod Omnislash ban . Vậy tại sao chính Mod Omnis vi phạm vấn đề về cách ăn nói của diễn đàn này rất nhiều lần ( 5 lần tôi có thể share link ra ) mà chính cậu ta lại ko hề nhắc nhở cảnh cáo , ko hề ban chính nick của cậu ta 1 lần nào . Tôi hỏi cậu , với hành động như thế , cậu ta có xứng đáng đc ban tôi ko . Xử lý mọi vấn đề 1 cách công bằng mà như thế này thì chắc 1 đứa trẻ lên 3 nó cũng làm Mod ở 4rum fm-vn này đc cậu ạ !!! Cậu có nhất trí với tôi về vấn đề này ko ?

9. Nếu Mod có vi phạm các Nội quy cũng bị xử lý công bằng như thành viên thường
    Cái này tôi muốn nói trực tiếp với cậu đấy . Thế với những vi phạm có tính hệ thống -- tôi nói là có - tính - hệ - thống -- của nick Omnislash thì nick đó có đáng bị xử lý công bằng như những thành viên thường như nick Sir_peter_Blood của tôi ko ? Tôi mong cậu 1 câu trả lời !!!

Vấn đề cuối cùng tôi muốn nói là về hình thức ban đối với Mod Omnislash . Tôi nghĩ đối với 1 Mod , nhất lại là 1 Smod như Omnislash mà vi phạm rất nhiều lần về cách ăn nói như vậy , thì hình thức xử lý ít nhất phải là ban 1 tháng . Còn nếu cậu ko xử lý đc 1 Mod vi phạm qui định do chính cậu đưa ra , admin Hungmom ạ , thì tôi nghĩ những qui định do chính cậu đưa ra chỉ làm trò cười cho mem ở 4rum này thôi . Còn nếu cậu nghĩ nick Omnis vẫn ko đáng bị ban , thì tôi cũng có thể nghĩ nick Sir_peter_Blood của tôi càng ko đáng bị ban 1 chút nào nữa cơ . Như thế 4rum này tôi nghĩ chả còn gì đáng đc gọi là " công bằng " nữa đâu !!!

Tôi viết bài này này mất khá nhiều thời gian . Xin nhắc lại 1 lần với cậu là trước khi post bài tôi đã đọc " Những qui định của diễn đàn " rất kỹ rồi cậu ạ . Và 1 lần nữa , xin nhắc lại với cậu về tính hợp lệ của bài viết này - điều mà cậu yêu cầu ý - là hoàn toàn hợp lệ . Vì vậy , cậu đừng cố tìm ra 1 lý do nào đó để close topic này như 2 topic kia của tôi nữa nhé . Nực cười lắm !!!

Cá nhân tôi mong muốn gì ở cậu sau bài viết này cậu biết ko ? Tôi mong muốn , với 1 admin lớn tuổi như cậu ở 4rum này , cậu sẽ vào đây đọc kỹ , trả lời kỹ từng vấn đề mà 1 mem như tôi nêu ra . Và tôi mong muốn cậu lấy tư cách là 1 mem trong 4rum để trực tiếp tranh luận từng vấn đề với tôi , tranh luận 1 cách lịch sự , cởi mở với nhau chứ đừng lấy tư cách 1 admin để vào đây nói ko hợp lệ này kia nữa . Không biết cậu có làm đc ko ?

Cá nhân tôi cũng mong muốn , sau bài viết này của tôi , cả Smod Omnislash cũng vào topic này cùng tranh luận với tôi , chứ cậu đừng nên im lặng mãi như thế !!! Cậu có làm đc ko ???

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi Brilliant_man : 15-03-2008 vào lúc 11:10 PM

Số bài viết
    9
    Gửi admin SuperFM : Tôi thấy cậu đang online , vậy cậu có thể đổi tên topic cho tôi thành " Gửi admin Hungmom " được ko ? Nếu được thì cảm ơn cậu !!!

Số bài viết
    1,091
    Một sự thù hằn hiện rõ lên khuôn mặt, trên khóe môi cũng như trong từng câu nói của anh bạn.

2 ngày hôm nay Omni không hề lên tiếng, vì tôi thấy chẳng việc gì phải đi cãi lộn với một người đang có một cái đầu nóng như lửa và tôi thừa hiểu rằng có nói gì đi nữa thì cũng lại sẽ có cãi vã, nhưng hôm nay đọc bài viết này tôi buộc phải lên tiếng. Nếu không thì những gì tôi đã có và đang có ở fm-vn sẽ bị những lời lẽ thù hằn kia làm cho bôi nhọ.

Nào chúng ta cùng bắt đầu từng phần một :

1. Bạn đã viết những bài viết với những lời lẽ rất thô lỗ, gây sự khó chịu cho những người khác. Và sau khi bị ban, chính bạn cũng đã thừa nhận việc Ban vì những lời nói như vậy là hoàn toàn hợp lý.
    Thứ 2 , công nhận là tôi cũng ăn nói quá đáng , và ko kiểm soát đc lời nói của mình . Nhưng tôi ko bào chữa , sỉ vả người khác thì bị ban là hoàn toàn ko có gì sai cả . Cái này tôi nhận lỗi !!
    Vậy mà hôm nay :

nick của tôi vi phạm 1 lần về cách ăn nói trong và ko hề đc nhắc nhở cảnh cáo mà bị ban luôn 10 ngày , và do mod Omnislash ban
    Vậy ý bạn là muốn gì ? Khi mức độ nóng đầu là 1 thì bạn coi việc Ban khi phát ngôn như vậy là đúng, nhưng khi độ nóng là 3 thì bạn coi việc tôi Ban bạn là oan ức, rằng là bạn có quyền nói gì thì nói phải không ?

2. Việc tôi đã từng có những phát ngôn không mấy hay ho, ví dụ như "bệnh hoạn" "noob", tôi thừa nhận đó là những phát ngôn sai lầm của tôi, nhưng xin bạn (và mọi người) hãy nhìn thẳng vào vấn đề đó là những việc đó đã qua quá lâu rồi. Ai chẳng có lúc không làm chủ được bản thân, tôi cũng vậy. Xin nhắc lại một lần nữa là những việc đó đã qua lâu rồi, và việc đào bới những chuyện quá khứ lên thì chẳng có gì làm hay ho. Tôi đã làm, và tôi đã chịu trách nhiệm. Vậy cớ sao bây giờ lại còn moi móc lên làm gì ??? Năm nay bạn bới chuyện đó ra, năm sau bạn lại bới ra nữa thì lúc nào tôi cũng là kẻ có những phát ngôn như vậy chăng ???

3. Tôi luôn luôn thân thiện với tất cả anh em trong forum, nếu bạn nói tôi hống hách, cậy quyền cao để bắt nạt anh em, xin lỗi bạn, bạn có thể chụp mũ cho tôi cái gì tôi còn có thể không quan tâm chứ riêng chuyện này thì thực sự bạn đã làm tôi hơi nóng đầu rồi đó. Tôi chưa bao giờ coi members fm-vn là người dưới và từ trước tới nay, phương châm của tôi là luôn gần gũi với members, sát sao từng bước phát triển của forum. Tôi chẳng sợ gì mà không nói tôi là một người điều hành thân thiện cả.

4. fm-vn đã và đang xây dựng forum vẫn theo hướng đi cũ, đó là những người có tài sẽ được trọng dụng, chứ không thể mọi người muốn bầu ai làm MOD thì bầu, và xin lỗi, bầu ai làm ADMIN thì bầu. Với những forum lớn như gamevn hay gamethu, việc bầu chọn là đúng khi ở đó quá rộng và những ADMIN chủ lực không thể kiểm soát hết tất cả các forum. Nhưng fm-vn thì khác, với phạm vi nhỏ gọn, chúng tôi hoàn toàn nắm bắt được hết những gì đang diễn ra ở forum , ai có tài sẽ được chúng tôi hỏi ý kiến bổ nhiệm, đơn cử như Zeus_son21 với những bài viết chất lượng của box Graphic, hiru với những bài viết hay về tut cho FM xứng đáng làm MOD box Hỏi đáp.

Còn tôi, bạn nói tôi chẳng có kiến thức gì về FM, không bằng hiru phải không ? Vâng, có thể kiến thức về FM của tôi không thâm sâu bằng nhiều người, nhưng tôi dám chắc tôi không phải là một kẻ chẳng biết gì, làm quan mà nhìn xuống đồng không biết cày ra sao, nhìn vào cây lúa không biết gặt thế nào. Một điều đơn giản trong cuộc sống xin thưa với bạn rằng : Người quản trị tốt là một người biết sắp xếp, sống cùng với forum, sát sao forum, với những bài viết, biết tạo những even để members không cảm thấy chán khi vào forum. Chứ hoàn toàn một người quản trị tốt không thể bắt buộc phải thật là đỉnh trong một lĩnh vực nào đó. Hôm qua bạn nói rằng bạn thấy tôi giống một kẻ bảo vệ, tôi hoàn toàn hạnh phúc nếu như S-MOD này có thể bảo vệ forum fm-vn, hàng ngày, hàng đêm, cống hiến sức lực này để forum mãi mãi đẹp.

Thế đấy, tôi đã nghĩ tôi sẽ không nói gì nhưng đến lúc này thì tôi phải lên tiếng. Còn Omni ở đây, còn danh dự ở đây, và xin đừng nói là tôi trẻ con, đàn bà, chính bạn với những lời lẽ ăn thua, cục cằn mới chính là những gì bạn đã chụp cho tôi đấy, thưa anh bạn đáng mến của tôi ạ.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Omnislash : 15-03-2008 vào lúc 11:30 PM

Số bài viết
    9
    Hay lắm , tôi chờ mãi những câu " lên tiếng " của cậu rồi . Nào , chúng ta cùng bắt đầu từng phần một nhé :

Một sự thù hằn hiện rõ lên khuôn mặt, trên khóe môi cũng như trong từng câu nói của anh bạn
    Đây là bằng chứng mới nhất và rõ nhất về cách ăn nói của cậu đấy . Xin nói với cậu rằng , ở topic này cậu chỉ nhìn thấy những dòng chữ của tôi thôi , còn mặt mũi , tâm trang tôi trong lúc này ra sao thì xin lỗi cậu , tôi và cậu đang ở cách xa nhau khoảng cách 1 nửa bán cầu đấy . Cậu đừng mang những suy nghĩ hiện tại của cậu bây giờ về tôi để đem ra nói y như cậu đang đứng ngay trước mặt tôi như thế !

2 ngày hôm nay Omni không hề lên tiếng, vì tôi thấy chẳng việc gì phải đi cãi lộn với một người đang có một cái đầu nóng như lửa và tôi thừa hiểu rằng có nói gì đi nữa thì cũng lại sẽ có cãi vã
    Cậu lại ko nhìn thấy tôi mà nói tôi đang có 1 cái đầu nóng như lửa . Có lẽ cậu du học ở nước ngoài , vì vậy trình độ , tài năng của cậu hơn tôi . Cái này tôi ko nói đến nữa . Nhưng vì sao cậu lại nói " có nói gì đi nữa thì cũng lại sẽ có cãi vã " . Như cậu thấy đấy , kể cả admin Hungmom close topic của tôi về cậu ở box " ý kiến- đóng góp " ko 1 lý do gì , thì cũng có " cãi vã " như cậu nói đâu . Chính cậu mới là người chụp mũ lên đầu người khác !

Và bây giờ tôi sẽ nói rõ hơn về 2 dòng QUOTE của cậu về 2 câu nói này của tôi:
    Thứ 2 , công nhận là tôi cũng ăn nói quá đáng , và ko kiểm soát đc lời nói của mình . Nhưng tôi ko bào chữa , sỉ vả người khác thì bị ban là hoàn toàn ko có gì sai cả . Cái này tôi nhận lỗi !!
    nick của tôi vi phạm 1 lần về cách ăn nói trong và ko hề đc nhắc nhở cảnh cáo mà bị ban luôn 10 ngày , và do mod Omnislash ban
    Đầu tiên phải nói ngay với cậu rằng , 2 câu nói này ko hề liên quan 1 chút nào với nhau cả , để mà cậu QUOTE ra làm gì . Câu thứ nhất , tôi thừa nhận tôi sai , nhưng cậu hãy chú ý bên topic " Milanista " ngay sau đó tôi phải nói ngay rằng thà tôi bị 1 mod nào đó ban nick 1 tháng , chứ cậu tôi nghĩ cậu ko đủ tư cách ( nếu đứng trên lĩnh vực vi phạm giữa 2 nick ) để ban tôi . Cậu qua đó đọc lại nhé !!!

Câu nói thứ 2 của tôi là tôi muốn nói về sự xử lý mọi vấn đề của 1 mod trong 4rum như cậu đã đúng với những qui định của diễn đàn về sự công bằng hay chưa ( cậu có thể xem lại ) .

Vậy thì vì sao cậu lại mang 2 câu nói chả liên quan gì đến nhau của tôi ra rồi " tổ chức hôn lễ " cho nó như vậy ?

Việc tôi đã từng có những phát ngôn không mấy hay ho, ví dụ như "bệnh hoạn" "noob", tôi thừa nhận đó là những phát ngôn sai lầm của tôi, nhưng xin bạn (và mọi người) hãy nhìn thẳng vào vấn đề đó là những việc đó đã qua quá lâu rồi. Ai chẳng có lúc không làm chủ được bản thân, tôi cũng vậy. Xin nhắc lại một lần nữa là những việc đó đã qua lâu rồi, và việc đào bới những chuyện quá khứ lên thì chẳng có gì làm hay ho. Tôi đã làm, và tôi đã chịu trách nhiệm. Vậy cớ sao bây giờ lại còn moi móc lên làm gì ??? Năm nay bạn bới chuyện đó ra, năm sau bạn lại bới ra nữa thì lúc nào tôi cũng là kẻ có những phát ngôn như vậy chăng ???
    Tôi thấy thật nực cười cho cái câu nói " và tôi đã chịu trách nhiệm " của cậu ( tôi chắc chắn mem nào vào đây đọc đc những dòng này của cậu cũng ko nhịn đc cười đâu ) . Thế cái gọi là " chịu trách nhiệm " của cậu chỉ là những lời xin lỗi + sửa đổi với tất cả các mem sau những lần cậu " ban phát " những mỹ từ của cậu cho họ thôi , để rồi ngay lần sau , lần sau nữa , cậu lại có thể " ban phát " cho 1 mem cái " mỹ từ " bệnh hoạn chứ gì . Còn đối với những mem thường như tôi thì khi có phát ngôn ko cẩn thận sẽ bị trả giá = 10 ngày hoặc hơn nữa là 1 tháng ban à . Cậu có thấy hài hước ko ? Còn tôi thì tôi thấy ko những hài hước mà còn lố bịch nữa cơ !

Tạm thời , tôi mới chỉ trả lời đến đây đc cho cậu thôi , vì bây giờ tôi có việc phải out . Ngày mai tôi sẽ vào reply lại từng ý kiến của cậu !!!

Số bài viết
    1,091
    Quay đi quay lại cũng chỉ là "Cậu học ở nước ngoài thì cậu coi thường tôi" mà chính anh bạn không hiểu rằng anh bạn đang "Tôi ở VN cho nên tôi ganh tị với cậu" chứ không phải như cái vế đầu.

Tôi phải nói ngay rằng thà tôi bị 1 mod nào đó ban nick 1 tháng , chứ cậu tôi nghĩ cậu ko đủ tư cách để ban tôi.

Vâng tôi không đủ tư cách, thực là nực cười.

Quay đi quay lại anh bạn cũng chỉ lôi ra được những lời tôi đã nói từ cả năm về trước ra, nếu anh bạn tìm được trong vài tháng từ khi trở thành S-MOD của tôi có cái lỗi gì và lôi ra, may ra còn có một chút trọng lượng đấy.

Vị tổng thống mới của chúng ta không xứng đáng, tôi phản đối ! Theo điều tra tôi có thông tin là năm 10 tuổi, anh ta đã xừng đánh nhau với bạn cùng lớp gãy tay, như vậy là bạo lực, là không đủ tư cách, là không được, phản đối không thể cho anh ta làm tổng thống được

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Tình hình là topic này đang mất kiểm soát và việc 2 người tranh luận sẽ ko đi đến hồi kết nếu vẫn tiếp tục replay phân tích bài viết của nhau....
    Tớ đề nghị 2 người nhận sai và ko chỉ trích nhau nữa!
    Hi vọng sau này sẽ ko có những chuyện tương tự , thay vì bỏ thời gian tìm ra ai sai , sao ko dùng thời gian đó để xây dựng 4rum ?

Gud luck!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    9
    Đêm qua có việc phải out , chưa reply hết bài viết của cậu đc . Ngay bây giờ chúng ta sẽ lại bắt đầu tiếp nhé -- Super Moderator .

2 ngày hôm nay Omni không hề lên tiếng, vì tôi thấy chẳng việc gì phải đi cãi lộn với một người đang có một cái đầu nóng như lửa và tôi thừa hiểu rằng có nói gì đi nữa thì cũng lại sẽ có cãi vã, nhưng hôm nay đọc bài viết này tôi buộc phải lên tiếng. Nếu không thì những gì tôi đã có và đang có ở fm-vn sẽ bị những lời lẽ thù hằn kia làm cho bôi nhọ.
    " Những lời lẽ thù hằn kia " đấy là ý nghĩ chủ quan của cá nhân cậu , còn tôi và có lẽ rất nhiều mem trong 4rum này chỉ coi đây là những ý kiến về 1 Smod trong 4rum được nêu ra ở hộp thư góp ý thôi .Thế tôi hỏi cậu nhé : Cậu nói những lời lẽ của tôi là thù hằn với cậu , vậy tất cả những góp ý của mem về BQT trong này cũng đều là " thù hằn " nhau cả à . Nếu cậu nghĩ thế thì tôi thấy tốt nhất chúng ta nên giải tán cái gọi là " Hộp thư góp ý " này đi , Super Mod của tôi ạ . Bởi vì hộp thư góp ý làm gì , khi mà những góp ý theo cậu chỉ là những lời lẽ thù hằn nhau ? Và cậu nói tôi " bôi nhọ " cậu ư . Xin nói với cậu rằng , trước khi đưa ra 1 suy nghĩ của tôi về cậu , tôi đều có những cơ sở , những dẫn chứng của mình . ( Tôi ví dụ nhé , tôi nói cậu là 1 Mod mà xử lý công việc như của 1 đứa trẻ con , ko có 1 chút nào gọi là công bằng như qui định trong 4rum cả , và tôi đã đưa ra những dẫn chứng cho câu nói đó của mình . 1 điều hiển nhiên như vậy mà cậu dám nói tôi " bôi nhọ " cậu à )? Còn nếu cậu thấy những cơ sở , những dẫn chứng đó là sai , là vu khống cậu thì cậu mới được quyền nói tôi bôi nhọ cậu nhé . Còn tự dưng nói tôi bôi nhọ cậu thì chính tôi mới là người xứng đáng đc nói câu " cậu bôi nhọ tôi " . Đừng bảo cậu ko hiểu gì những lời nói của tôi nhé . Bởi vì những lời này cực kỳ dễ hiểu , hơn nữa cậu lại đang đi du học tận châu Âu , hiểu những lời lẽ này chắc chả khó khăn gì cả , phải ko Smod của tôi !!!

Xin nhắc lại một lần nữa là những việc đó đã qua lâu rồi, và việc đào bới những chuyện quá khứ lên thì chẳng có gì làm hay ho. Tôi đã làm, và tôi đã chịu trách nhiệm
    Chính những câu nói như thế này của cậu nên tôi mới nói cậu cư xử chả khác nào 1 đứa trẻ con cả . Cậu có thể nói như này phải ko . Vậy tôi cũng có thể nói " việc tôi quá lời với 1 mem khác đã qua lâu rồi , và việc đào bới nó lên để ban nick tôi ( mà ngay trong lần đầu tôi vi phạm đã bị cậu ban 10 ngày rồi , trong khi hình thức cho những mem vi phạm lần đầu chỉ là cảnh cáo ) cũng chẳng có gì làm hay ho cả " . Nếu tôi nói vậy thì có hợp lý ko ? Thưa rằng quá hợp lý Smod của tôi ạ . Người ta nói " ngàn năm bia miệng vẫn còn trơ trơ " , cậu đã nghe chưa . Nếu cứ nói " chuyện đã qua lâu rồi " để chối bỏ trách nhiệm của mình thì không khác gì 1 đứa trẻ con đâu !!!
    Còn cậu nói cậu " đã chịu trách nhiệm " phải ko . Nhưng tôi thấy những cái gọi là " chịu trách nhiệm của cậu " ko bù lại đc với những gì cậu đã làm , mà cái " chịu trách nhiệm " đó phải là nick cậu cũng bị ban như bao nhiêu nick của mem khi vi phạm về qui định của 4rum này thì mới đc gọi là " công bằng " và " đúng qui định " . Quan chức phạm tội , tội còn lớn hơn dân thường , bởi vì quan chức là những người nắm giữ luật pháp , mà lại vi phạm luật pháp ( hơn nữa lại là vi phạm nhiều lần ) . Vậy mà khi phạm tội rất nhiều lần , mà hình thức xử lý chỉ là những câu xin lỗi dân thường , còn dân thường vi phạm 1 lần thì cho lên máy chém à . Thật hài hước cho 1 người làm quan như cậu !!!

Tôi luôn luôn thân thiện với tất cả anh em trong forum, nếu bạn nói tôi hống hách, cậy quyền cao để bắt nạt anh em, xin lỗi bạn, bạn có thể chụp mũ cho tôi cái gì tôi còn có thể không quan tâm chứ riêng chuyện này thì thực sự bạn đã làm tôi hơi nóng đầu rồi đó.
    Ý của cậu ở trên là những dòng này phải ko :

quả thật em thấy bác Omnis làm vai bảo vệ cho 4rum là rất đúng đấy , nhưng có lẽ bác ở nước ngoài nên lời nói có vẻ hơi hống hách nhưng hok sao càng hống hách thì chứng tỏ bác hơn người ta cứ cố gắng tiếp tục nhé .
    Xin thưa với cậu rằng đây là những ý kiến về cậu của nick Mr.meomup bên box 23 độ 5 chứ ko phải của tôi . Cậu đừng có " vô tình " nói rằng đó là những câu nói của tôi về cậu . Còn cậu có hống hách hay ko , có cậy quyền cao hay ko thì chính câu nói của mem vừa rồi mà tôi vừa QUOTE ra đã nói rõ rồi đấy !!!

fm-vn đã và đang xây dựng forum vẫn theo hướng đi cũ, đó là những người có tài sẽ được trọng dụng, chứ không thể mọi người muốn bầu ai làm MOD thì bầu, và xin lỗi, bầu ai làm ADMIN thì bầu
    Tôi phải nói rõ với cậu rằng topic bỏ phiều về cậu của tôi bên box 23 độ 5 ko phải là bỏ phiếu bầu Mod , mà là bỏ phiếu để thu nhận ý kiến của mem về 1 Smod như cậu . Và kể cả nếu thực sự có chuyện bầu ai xứng đáng đc làm Mod hay ko thì tôi chắc chắn là nó cũng chả có gì là ko được , chả có gì là bất hợp pháp cả . Bởi vì như bài viết ở trên của tôi , trang web fm-vn là của người Việt Nam , và tất cả những đoàn thể , những tổ chức , những cộng đồng trên lãnh thổ Việt Nam đều phải tuân theo những qui định của pháp luật Việt Nam , mà trong đó quyền đc bỏ phiếu là 1 trong những qui định quan trọng nhất của Nhà nước Việt Nam , cũng như tất cả các quốc gia khác trên thế giới . Nếu những đoàn thể , những tổ chức đó ko tuân thủ luật pháp , có nghĩa là họ đã vi phạm luật pháp ( quá đơn giản phải ko ) . Vậy thì tại sao ở 1 trang web của người Việt Nam , tồn tại trên lãnh thổ Việt Nam như trang web fm-vn này mem lại ko thể muốn bầu những ai xứng đáng làm Mod , và ko bầu những ai ko xứng đáng vậy ? Cậu trả lời hộ tôi 1 câu nhé !!!

Hôm qua bạn nói rằng bạn thấy tôi giống một kẻ bảo vệ, tôi hoàn toàn hạnh phúc nếu như S-MOD này có thể bảo vệ forum fm-vn, hàng ngày, hàng đêm, cống hiến sức lực này để forum mãi mãi đẹp.
    Lại vu khống tôi rồi Smod của tôi à . Tôi chưa từng nói cậu giống 1 kẻ bảo vệ (bởi vì với những điều tôi nói ra về cậu , tôi thấy cậu ko xứng đáng ) mà là 1 mem khác bên box 23 độ 5 nói cậu như vậy . Cậu có thể qua đó xem lại !!! Còn cậu nói cậu hạnh phúc khi " bảo vệ " 4rum ư . Cậu hãy xem lại từ " bảo vệ " có đáng dùng cho cậu ko . Bởi vì khi khi 1 người nào đó vi phạm rất nhiều lần những qui định do chính những nơi được người đó " bảo vệ " đặt ra , thì người đó có xứng đáng đc bảo vệ cho nơi đó nữa ko ( đừng nói với tôi là có nhé ) !!!
    Còn 1 ý nữa phải nói nốt . Cậu hãy xem từ " bảo vệ " đấy cậu có xứng đáng đc hưởng ko . " Bảo vệ " nghĩa là người khác vi phạm qui định thì cho họ vào tù , còn chính mình là người bảo vệ lại vi phạm rất nhiều lần thì vẫn nhởn nhơ à . Tôi thấy hài hước khi từ " bảo vệ " đc dùng cho 1 người như cậu đấy , Smod của tôi ạ !!!

Còn Omni ở đây, còn danh dự ở đây, và xin đừng nói là tôi trẻ con, đàn bà, chính bạn với những lời lẽ ăn thua, cục cằn mới chính là những gì bạn đã chụp cho tôi đấy
    Tôi dám nói cậu là trẻ con , là đàn bà , bởi vì tôi đưa ra đc những lý lẽ của tôi , và những lý lẽ đó hoàn toàn chính xác , cậu ko thể chối cãi được , thế cho nên tôi mới dám nói như vậy , bởi vì đó là sự thật . Còn cậu , cậu nói tôi nói cậu những lời lẽ ăn thua , cục cằn à ? Vậy qua mấy bài viết của tôi về cậu , cậu có thấy thậm chí 1 từ nào mang tính chất " ăn thua , cục cằn " như cậu nói ko . Nếu cậu ko thấy thì cậu đừng có " hồn nhiên " nói tôi như thế nhé . Bởi vì như thế tôi sẽ qui thêm cho cậu cái tính " hay vu khống " đấy !!!

Quay đi quay lại anh bạn cũng chỉ lôi ra được những lời tôi đã nói từ cả năm về trước ra, nếu anh bạn tìm được trong vài tháng từ khi trở thành S-MOD của tôi có cái lỗi gì và lôi ra, may ra còn có một chút trọng lượng đấy.
    1 câu nói thể hiện rõ sự bất lực của cậu trong việc bào chữa cho những việc mình đã làm . Bất lực rồi thì bất cần , rồi bất cần thì quay ra dùng lý lẽ cùn phải ko . Tôi phải đính chính với cậu rằng , cái câu " bệnh hoạn " mà quan lớn như cậu ban phát ra dành cho 1 mem ý , nó mới chỉ diễn ra vào cuối năm 07 thôi cậu ạ , nghĩa là nó chỉ cách đây 3 tháng thôi . Mà kể cả nó có diễn ra vào 1 năm trước , hay thậm chí 10 năm trước , thì cậu cũng vẫn phải chịu trách nhiệm , chứ đừng có lấy thời gian dài hay ngắn ra để bào chữa , và nói rằng " may ra còn chút trọng lượng đâu " Smod của tôi ạ !!!

@ mymylove : Tôi khẳng định với cậu là chẳng có cái gì gọi là " mất kiểm soát " như cậu nói đâu . Từ ngữ tôi dùng rất bình thường , cậu xem có từ nào vi phạm ko ? Hoặc cậu xem chúng tôi có cãi cọ , chửi rủa nhau trong topic này ko . Đây chỉ là chúng tôi tranh luận với nhau về 1 sự việc , 1 vấn đề , chả có gì có thể gọi là " mất kiểm soát " cả !!!

Cậu nói chúng tôi nên nhận sai . Ok , tôi đã nhận sai khi tôi ko kiểm soát được lời nói của mình với 1 mem khác , và đã bị ban 10 ngày . Nhưng còn cậu ta , cậu ta thì lúc nào cũng cho rằng cậu ta chỉ có đúng thôi , và chả bao giờ dám đứng ra nhận mình sai cả . Và còn 1 vấn đề nữa , đó là tôi yêu cầu sự công bằng . Nick tôi vi phạm lần đầu thì ko 1 lời cảnh cáo mà ban luôn 10 ngày , trong khi nick cậu ta vi phạm rất nhiều lần thì ngay đến cả 1 lời cảnh cáo , nhắc nhở từ BQT cũng ko có . Vậy sự công bằng theo qui định của 4rum ở đâu , hả những vị quan chức của tôi ???

Tôi còn đang đợi 1 bài viết từ người đứng đầu 4rum này là admin Hungmom nữa cơ , để xem cậu trả lời tôi như thế nào , admin của tôi ạ !!!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Brilliant_man : 17-03-2008 vào lúc 01:06 PM

Số bài viết
    1,091
    Tôi chẳng muốn đọc nữa, mấy hôm nay tôi cũng xem forum thường xuyên như hồi trước, và tôi cũng chẳng muốn F5 nữa bởi vì đâu đó trong một lần F5, tôi lại thấy những bài viết phản đối, đả kích tôi. Tôi đã vài lần bị member phản đối rồi, tôi đã từng tức giận, đã từng chán nản rồi, lần này tôi không còn hứng thú gì để mà đôi co ai đúng ai sai nữa. Những việc quá khứ đã qua rồi, mong đừng ai lôi lên nữa. Còn chuyện bạn ứng xử không đúng ở box Milanesta, với những bài viết đó việc tôi ban bạn hoàn toàn không có gì sai. Và mong rằng các bạn cũng nên có một chút tôn trọng với MOD,S-MOD, và cả ADMIN nữa. Chúng tôi luôn làm hết sức mình để ở fm-vn không có khoảng cách giữa mem và MOD, mong các bạn hãy bình tĩnh, việc gì rồi cũng sẽ có cách giải quyết, ai cũng có cái khó của người đó. Tôi chỉ nói thế thôi, mọi việc về phản đối hay gì gì nữa tôi cũng sẽ không tham gia nữa.

Số bài viết
    328
    Như vậy coi như Ommi đã nhận lỗi của mình trong thời gian trước kia rồi, thế là ok! Từ nay chắc là Ommi sẽ cố gắng tránh những lời nói ko đúng như trước nữa. Dù sao thì việc làm xấu của Ommi cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay mà thôi! Trong khi Ommi đã làm rất nhiều việc có ích, bằng chứng là Ommi đang đóng vai trò SMOD như hiện nay!
    Còn về ý kiến của chủ topic này thì là cần bỏ phiếu cho người làm MOD, SMOD và ADMIN. Mình nghĩ thế cũng ko sai, cũng là một ý kiến tốt đóng góp cho 4rum chúng ta; nhưng vấn đề này vẫn cần phải xem xét, ko thể một sớm một chiều mà quyết định được!

Số bài viết
    959
    Tất cả những chủ đề sai nội dung box sẽ bị khóa . Nhất trí , chủ topic sẽ đc nhắc nhở lần 1 . Cũng nhất trí luôn . Các lần tiếp theo sẽ đc nhận cảnh cáo . Cũng hoàn toàn nhất trí nốt . Thế những chủ đề post đúng box cũng bị close mà ko có 1 lý do nào luôn à . Tôi nói thật nhé , cậu là 1 người nhiều tuổi trong 4rum này , nhưng những hành động bao che như thế này của cậu tôi thấy chả khác gì 1 trò trẻ con cả . Cậu giải thích như thế nào về việc close topic của tôi trong box " Ý kiến - đóng góp " !!

Đấy là cách điều hành và xử sự trẻ con thứ nhất của cậu !!
    Bạn nói rõ vấn đề rất là tốt, rất tiếc Hungmom không phải là người khóa chủ đề "http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5542" này của bạn.
    => Bạn chưa hỏi cho ra ngọn ngành đã vội vã QUI CHỤP cho tôi. Đó là sai lầm của bạn rồi nhé!
    Và sai lầm đầu tiên đó của bạn kéo theo một loạt câu từ qui chụp cho cá nhân tôi, và tôi tự hỏi liệu mình có đủ kiên nhẫn để đọc hết bài viết của bạn hay không?
    Tôi chỉ chốt hạ rằng bạn đã suy nghĩ trẻ con và bồng bột. Nếu bạn nghĩ rằng ai đó đã khóa chủ đề của bạn trong "Ý kiến - Đóng góp" một cách thiếu cân nhắc, thì bạn phải xử sự một cách tốt hơn kia !

Tôi không cần phải trả lời những vấn đề còn lại với bạn nữa nhé !

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới