Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13

Chủ đề: Gửi admin Hungmom

Threaded View

Số bài viết
    9
    Điều đầu tiên phải nói ngay với admin Hungmom rằng : Cậu làm tôi thất vọng lắm . Còn vì sao thất vọng à ? Bây giờ tôi sẽ nói rõ với cậu , cũng như với toàn thể mem của 4rum này vì sao mà tôi thất vọng :

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5543

Topic này cậu nói rằng sai box phải ko ? Ừ nhất trí , và cậu close luôn phải ko ? Cũng nhất trí luôn . Thế nhưng tại sao cả topic này :

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=5542

Cậu cũng " hồn nhiên " close luôn thế . Đừng bảo với tôi là topic này cũng post sai box nhé . Và cũng đừng bảo với tôi là topic này có bất cứ 1 điều gì ko hợp lệ . Vì sao tôi nói topic này ko có bất cứ điều gì ko hợp lệ à , bây giờ tôi sẽ trình bày rõ ra để cậu nghe :

Vấn đề này phải đưa vào Ý kiến đóng góp.
    Box 23 độ 5 không nên biến thành nơi tranh luận về các vấn đề quan trọng của Forum.
    Tất cả những chủ đề sai nội dung box thế này sẽ bị khóa, và chủ Topic sẽ được nhắc nhở lần 1. Các lần tiếp theo sẽ được nhận cảnh cáo.

Xin nhắc lại, đóng góp ý kiến cho diễn đàn cũng phải nêu vấn đề đúng vị trí. Diễn đàn đã có Hộp thư góp ý.
    Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này.
    Đấy là toàn bộ bài viết bên box 23 độ 5 của cậu , tôi sẽ trả lời từng vấn đề cậu nêu ra nhé :

-- Thứ nhất , cậu nói " vấn đề này phải đc đưa vào box ý kiến đóng góp " và " đóng góp cho diễn đàn cũng phải nêu vấn đề đúng vị trí " phải ko . Thế khi " vấn đề " đc đưa vào đúng box rồi thì hành động của cậu là như thế nào :

Tất cả những chủ đề sai nội dung box thế này sẽ bị khóa, và chủ Topic sẽ được nhắc nhở lần 1. Các lần tiếp theo sẽ được nhận cảnh cáo
    Tất cả những chủ đề sai nội dung box sẽ bị khóa . Nhất trí , chủ topic sẽ đc nhắc nhở lần 1 . Cũng nhất trí luôn . Các lần tiếp theo sẽ đc nhận cảnh cáo . Cũng hoàn toàn nhất trí nốt . Thế những chủ đề post đúng box cũng bị close mà ko có 1 lý do nào luôn à . Tôi nói thật nhé , cậu là 1 người nhiều tuổi trong 4rum này , nhưng những hành động bao che như thế này của cậu tôi thấy chả khác gì 1 trò trẻ con cả . Cậu giải thích như thế nào về việc close topic của tôi trong box " Ý kiến - đóng góp " !!

Đấy là cách điều hành và xử sự trẻ con thứ nhất của cậu !!

Vấn đề thứ 2 :

Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này.
    Tôi xin hỏi cậu , cậu nói " ko bỏ phiếu 1 cách tùy tiện " phải ko . Thế cậu hãy nói rõ ra cho tôi xem như thế nào thì mới đc gọi là " ko tùy tiện " và hợp lệ . Tại sao trong box 23 độ 5 có topic bình chọn cho người điều hành xuất sắc nhất năm , và ko những ko bị close mà còn đc hưởng ứng nhiệt liệt ( đây cũng là thành viên đi bỏ phiếu tín nhiệm Mod 1 cách tùy tiện đấy ), vậy mà 1 topic lập ra để bỏ phiếu xem 1 người có xứng đáng được làm Mod nữa hay ko thì lại bị close thẳng tắp với 1 lý do là " post sai box " . Cậu hãy định nghĩa rõ cho tôi cái cụm từ " 1 cách tùy tiện " mà cậu dùng hộ tôi được ko . Bởi vì trước đây chưa hề có qui định nào trong 4rum về việc bỏ phiếu tín nhiệm mod hay smod như thế nào để đc gọi là hợp lệ và ko tùy tiện cả . Một lần nữa tôi phải nhắc lại với cậu là từ trước tới giờ trong 4rum chưa hề có 1 qui định nào về việc bỏ phiếu tín nhiệm mod hay smod như thế nào cho hợp lệ , cho " ko tùy tiện " cả . Cậu có hiểu rõ những điều tôi đang nói ko ? Còn nếu cậu bảo rằng có những qui định như thế trong 4rum thì làm ơn đưa ra hộ tôi xem với !!!

Nói tóm lại , để cậu hiểu rõ hơn về vấn đề này , tôi xin nói ngắn gọn lại 1 lần nữa : Tại sao từ trước tới giờ trong 4rum chưa hề có 1 qui định nào về việc mem bỏ phiếu tín nhiệm mod , smod như thế nào là hợp lệ , như thế nào là ko hợp lệ mà cậu lại nói rằng " Không có chuyện thành viên đi bỏ phiếu có tín nhiệm Mod hay Smod trên forum một cách tùy tiện như thế này " . Sao lời nói của cậu mâu thuẫn với những qui định do chính cậu đưa ra thế !!!

Đấy là cách quản lý và cách xử sự trẻ con thứ 2 của cậu !!!

Và nhân tiện , khi nói tới những qui định trong 4rum tôi tự hỏi rằng : Cậu là người lập ra các qui định trong diễn đàn , nhưng ko biết đã bao giờ cậu nhớ đc hết và nghĩ đến những qui định do chính mình lập ra chưa ? Và đã bao giờ cậu tự hỏi mình xem mình là 1 admin đứng đầu trang web này , nhưng đã bao nhiêu lần cậu ko tuân thủ những qui định do chính mình đưa ra chưa ?

Vấn đề thứ 3 , tôi muốn nói về tính hợp lệ của bài post tôi viết về Smod Omnislash :

Ngay bản thân tên của trang web này " fm-vn " đã nói rõ với tất cả mọi người rằng : Đây là trang web của những người chơi game fm ở Việt Nam này rồi . Vì vậy trang web này chính là của nước Việt Nam phải ko ( đừng bảo với tôi là ko phải nhé ) . Và đã là trang web của nước Việt Nam , nghĩa là những luật pháp trên đất nước Việt Nam cũng sẽ đc áp dụng vào trang web này ( cũng đừng bảo với tôi là ko phải nữa nhé ) . Và nếu tôi ko nhầm thì Việt Nam mình cũng giống như tất cả các quốc gia trên thế giới , mọi người dân đều có quyền bầu cử , quyền bỏ phiếu tín nhiệm cho những người lãnh đạo họ , điều hành họ và quản lý họ , phải ko ? Và mọi người dân cũng có quyền bỏ phiếu ko ủng hộ những người mà họ ko tin tưởng , ko thấy xứng đáng trong mỗi kỳ bầu cử phải ko ( 1 lần nữa , đừng bảo với tôi là ko phải nhé ) .

Trang web này cũng có thể coi là 1 quốc gia của những người Việt Nam chơi game Fm , và những thành viên trong này cũng có thể coi là những người dân trong quốc gia đó . Vậy thì vì sao tất cả những người dân trong quốc gia này lại bị tước mất quyền đc bỏ phiếu ko tín nhiệm cho những người đang lãnh đạo họ , đang quản lý họ và đang điều hành họ như vậy !!! Cậu đừng nói với tôi đây là 1 trang web của phát xít , và cậu là Hitle của 4rum này nhé . Bởi vì chỉ trong chế độ phát xít Hitle thì người dân mới bị tước mất tất cả các quyền lợi như thế thôi !!!

Như vậy , với 3 vấn đề tôi nói ở trên , tôi mong cậu 1 bài reply giải thích rõ vì sao bài viết của tôi cậu nói là ko hợp lệ , và vì sao cậu close topic về Smod Omnis trong box " Ý kiến - đóng góp " ( 1 topic mà sự công khai minh bạch phải đc thể hiện rõ nhất trong 4rum ) của tôi nhé !!!

Đây là cách quản lý và xử sự trẻ con thứ 3 của cậu !!!

Nói tóm lại , hành động close cả 2 topic của tôi về Smod Omnislash của cậu tôi thấy thật buồn cười và thật lố bịch . Lố bịch là vì thấy cách bao che quá ư lộ liễu của cậu . Buồn cười là vì thấy cách quản lý và xử sự quá ư trẻ con của cậu !!!

Nhân tiện lại nói về việc Smod Omnislash , bây giờ tôi sẽ đưa ra cho cậu những qui định của diễn đàn do chính cậu đưa ra về qui định dành cho các Mod nhé :

6. Mod phải thể hiện sự xử lý mọi vấn đề trong forum một cách công bằng giữa các thành viên với nhau và với chính mình
    Xử lý mọi vấn đề 1 cách công bằng . Nhất trí 100 % . Nhưng tôi hỏi cậu , nick của tôi vi phạm 1 lần về cách ăn nói trong và ko hề đc nhắc nhở cảnh cáo mà bị ban luôn 10 ngày , và do mod Omnislash ban . Vậy tại sao chính Mod Omnis vi phạm vấn đề về cách ăn nói của diễn đàn này rất nhiều lần ( 5 lần tôi có thể share link ra ) mà chính cậu ta lại ko hề nhắc nhở cảnh cáo , ko hề ban chính nick của cậu ta 1 lần nào . Tôi hỏi cậu , với hành động như thế , cậu ta có xứng đáng đc ban tôi ko . Xử lý mọi vấn đề 1 cách công bằng mà như thế này thì chắc 1 đứa trẻ lên 3 nó cũng làm Mod ở 4rum fm-vn này đc cậu ạ !!! Cậu có nhất trí với tôi về vấn đề này ko ?

9. Nếu Mod có vi phạm các Nội quy cũng bị xử lý công bằng như thành viên thường
    Cái này tôi muốn nói trực tiếp với cậu đấy . Thế với những vi phạm có tính hệ thống -- tôi nói là có - tính - hệ - thống -- của nick Omnislash thì nick đó có đáng bị xử lý công bằng như những thành viên thường như nick Sir_peter_Blood của tôi ko ? Tôi mong cậu 1 câu trả lời !!!

Vấn đề cuối cùng tôi muốn nói là về hình thức ban đối với Mod Omnislash . Tôi nghĩ đối với 1 Mod , nhất lại là 1 Smod như Omnislash mà vi phạm rất nhiều lần về cách ăn nói như vậy , thì hình thức xử lý ít nhất phải là ban 1 tháng . Còn nếu cậu ko xử lý đc 1 Mod vi phạm qui định do chính cậu đưa ra , admin Hungmom ạ , thì tôi nghĩ những qui định do chính cậu đưa ra chỉ làm trò cười cho mem ở 4rum này thôi . Còn nếu cậu nghĩ nick Omnis vẫn ko đáng bị ban , thì tôi cũng có thể nghĩ nick Sir_peter_Blood của tôi càng ko đáng bị ban 1 chút nào nữa cơ . Như thế 4rum này tôi nghĩ chả còn gì đáng đc gọi là " công bằng " nữa đâu !!!

Tôi viết bài này này mất khá nhiều thời gian . Xin nhắc lại 1 lần với cậu là trước khi post bài tôi đã đọc " Những qui định của diễn đàn " rất kỹ rồi cậu ạ . Và 1 lần nữa , xin nhắc lại với cậu về tính hợp lệ của bài viết này - điều mà cậu yêu cầu ý - là hoàn toàn hợp lệ . Vì vậy , cậu đừng cố tìm ra 1 lý do nào đó để close topic này như 2 topic kia của tôi nữa nhé . Nực cười lắm !!!

Cá nhân tôi mong muốn gì ở cậu sau bài viết này cậu biết ko ? Tôi mong muốn , với 1 admin lớn tuổi như cậu ở 4rum này , cậu sẽ vào đây đọc kỹ , trả lời kỹ từng vấn đề mà 1 mem như tôi nêu ra . Và tôi mong muốn cậu lấy tư cách là 1 mem trong 4rum để trực tiếp tranh luận từng vấn đề với tôi , tranh luận 1 cách lịch sự , cởi mở với nhau chứ đừng lấy tư cách 1 admin để vào đây nói ko hợp lệ này kia nữa . Không biết cậu có làm đc ko ?

Cá nhân tôi cũng mong muốn , sau bài viết này của tôi , cả Smod Omnislash cũng vào topic này cùng tranh luận với tôi , chứ cậu đừng nên im lặng mãi như thế !!! Cậu có làm đc ko ???