Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 13 trong tổng số 13
    Số bài viết
    39
    chờ chỉnh cái này thì cứ để cho con máy tính như thường sướng hơn ................

Số bài viết
    312
    Bài này bổ ích đấy, với các máy lùn thì rất cần thiết
    - Cam cũng có ý như Silent, phần bước 3 ko nên làm, nếu có lượng RAM tưong đối (> 256) có thể để tắt chế độ đặt bộ nhớ đệm bằng tay cũng được ( để máy tự quản lý ) ---> ko bao giờ bị virtual memory too low <---- máy tự nhiên chậm như rùa.

Số bài viết
    153
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T^_^T Bài viết

Bước 2: Dùng phần mềm tăng tốc máy tính

Dưới đây là 3 Soft cũng khá đc mình giới thiệu thêm và sẽ post sau
    Startup Faster 2004: Chương trình này sẽ giúp bạn giảm thời gian boot máy tính gấp 2 lần, hiệu quả rất cao. Bạn có thể tải ở http://www.ursoftware.com. Hãy tắt bớt các chương trình được chạy mặc định khi khởi động Windows để giảm bớt thời gian boot máy.

TuneXP 1.5: Đây là một chương trình tăng tốc máy tính toàn diện nhằm khai thác 100% hiệu quả của PC. Bạn có thể tải chương trình hoàn toàn miễn phí, dung lượng 1Mb, chỉ tương thích Win2000/XP, tại trang web
    Có rất nhiều chức năng trong chương trình này theo kiểu Enable /Disable, bạn cứ kích chọn Enable để bật các tính năng tối ưu máy tính này. Tuy nhiên quan trọng nhất là bạn phải chạy 2 mục Defrag boot files và Ultra-Fast Booting để tăng thời gian khởi động máy tính.

SpeederXP: Đây là chương trình tăng tốc máy tính mà tôi thấy hiệu quả rất tuyệt vời. Tuy nhiên bạn hãy lưu ý là với một số game sẽ không chấp nhận chương trình này và bạn phải tắt nó đi nếu không muốn treo máy như Pro Evolution Soccer 4...

PcBoost: Về cách sử dụng thì không có gì mà đơn giản hơn PcBoost. Sau khi cài đặt xong, chương trình sẽ tự khởi động lên. Ngay tại màn hình chính bạn sẽ nhìn thấy được biểu đồ họat động của hệ thống khi được PcBoost can thiệp vào. Chương trình sẽ điều chỉnh và tối ưu từng ứng dụng (Application) đang được thực thi trong hệ thống. Bạn sẽ nhìn thấy được số lượng các ứng dụng con được PcBoost can thiệp và tăng tốc trong mục Total numner of App(s) boosted.

Hãy nhấn vào biểu tượng Soft Settings để hiệu chỉnh khả năng họat động của chương trình. Khi bạn chưa đăng ký bản quyền thì mục Realtime Application priority setting sẽ được chọn mặc định. Nếu bạn đã nhận được số mã đăng ký bản quyền từ nhà sản xuất PGWARE thì mục High- Application priority setting sẽ sáng lên. Và lẽ dĩ nhiên việc tăng tốc hệ thống khi đó sẽ hiệu quả hơn rất nhiều.

Bạn cũng nên đánh dấu chọn vào mục Run PcBoost at Windows startup để chương trình có hiệu lực ngay từ khi hệ điều hành được khởi động.

Chương trình được cung cấp tại website: http://www.pgware.com với dung lượng khoảng 966 KB, tương thích tốt với hệ điều hành Windows. Bản thương mại giá $12.99 USD.

Bác chỉ cho mỗi link DL startup faster và PC boost còn những soft khác thì lấy ở đâu hả bác? Mừ SF và PCboost đều phải mua cả thì sao em DL được T_T.
    Có bác nào có những soft ở trên thì share cho anh em dùng với. Cái máy nhà em cũng tã lắm rồi, chưa có tiền để nâng cấp, anh em giúp đỡ để tăng tốc cái máy lên với T_T

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới