Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 21 trang Trang đầuTrang đầu ... 3456715 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 207
    Số bài viết
    199
    Lâu không vào bàn luận cùng anh em trong 4room, thấy anh em bàn sôi nổi quá. Mùa đầu mà mua cả mexes , ramos, pandev ... Khủng ....
    Các bản trước mình luôn cầm AC nhưng khi up lên 8.0.2 thì chưa thử.
    Ở bản 8.0.0 , vào cầm AC cái là thanh lí hết những chú già già như Brochi (3>>4m), jan (10m), kalaze (10m )... Simic với Bonera bán được thì bán không thì cho dự bị.May mắn thì bán được ro béo và Emerson với giá bèo.Cũng được 1 số tiền kha khá (tính theo Euro ná)
    Bụp ngay 3 chú Marcelo (8m), vaart (15m), barzagli (17m).
    Không quên sign về những cầu thủ trẻ như saivet, sakho, tuia, marin......ươm mầm tài năng trẻ
    Sơ đồ yêu thích của mình là 4-1-4-1 , 2 Winger thường xuyên dâng lên như những tiền đạo, cũng phần nào giải quyết được vấn đề ghi bàn cho milan. Chỉ cần Gil hoặc Filiop đá nơi cao nhất.
    Đến giữa mùa nếu có tiền thì sign thêm chú Ustari (không quá 30m), không thì để mùa sau.
    Mùa sau khi đã rủng rỉnh hơn, có thể chèo kéo được những tên tuổi như silva, messi . Mascherono (free) thì nên bán Seedolf, gattuso, Am . Mình không bán kaka hay pirlo vì đây đều là những cầu thủ quá tài năng, đá không phải bàn mà cho tut cầu thủ trẻ cũng rất tốt.
    1 hay mùa bóng đầu thì còn gặp những khó khăn nhưng đến các mùa sau thì đã dễ dàng hơn nhiều

Số bài viết
    172
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    sao bác lại bán pirlo trụ cột quan trọng của milan không những thế nhắc đến milan thì ko tể thếu pirlo, kaka, gatusso những ngời đóng góp rất lớn cho milan trong nững năm qua. mà pirlo đá rất hay đâu kém gì kaka.
    Tôi ko thích vì nó yếu quá với cả được giá nên thanh lý để lôi về những thằng trẻ hơn như Pique với Sunny. Còn với tôi chăgr có ai là linh hồn hết tôi là HLV thì chính là linh hồn rồi đan muốn bán Kaka mà chả ai mua cả thấy Lulinha đá quá khủng

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thekidvn Bài viết
    Tôi ko thích vì nó yếu quá với cả được giá nên thanh lý để lôi về những thằng trẻ hơn như Pique với Sunny. Còn với tôi chăgr có ai là linh hồn hết tôi là HLV thì chính là linh hồn rồi đan muốn bán Kaka mà chả ai mua cả thấy Lulinha đá quá khủng
    Trong game thì ai chẳng biết HLV là linh hồn của đội bóng Ông này có phải fan của Milan không vậy, mà chơi đến mùa mấy rồi đã đòi bán Kaka
    Vấn đề của Pirlo không phải yếu hay trâu mà là dùng Pirlo như thế nào thôi. Yếu thì không đá phòng ngự, chỉ kiến tạo + sút xa, không cho đá áp sát. Tích cực cho đá phạt góc + phạt trực tiếp.
    Có Gattuso với Ambrosini Milan trong game có thể đá 2, 3 mùa không phải lo vị trí DMC.
    Lulinha mà khủng hả, thế là bản 801 rồi. Sang 802 chỉ số của nó dưới bình thường chán chẳng buồn mua

Số bài viết
    30
    Công nhận dùng Pirlo trong FM ko hề đơn giản. Đã dùng cu cậu làm bóng ở giữa sân thì ít nhất phải dùng thêm 1-2 chú trâu đất hỗ trợ đi kèm. Với thể lực hơi yếu và khả năng tranh cướp ko cao, Pirlo khó có thể 1 mình đàm nhận tuyến giữa được ( việc này có lẽ thằng Mascherano là có khả năng nhất ). Nhưng tại sao lại khó bỏ cu cậu, vì cá nhân tớ thì Pirlo cùng Alonso và Cesc là 3 thằng làm bóng đỉnh nhất trong FM ( làm Playmaker ở DMC hoặc MC, chứ AMC thì quá nhiều thằng làm được ). Thậm chí 3 cu này tớ đánh giá còn trên Xavi 1 bậc. Mà các bác thử mua Alonso hay Cesc xem, đắt cắt cổ. Cầu thủ giỏi thì nhiều, nhưng hàng độc thì bao giờ cũng ít. Cố gằng tận dụng khả năng của Pirlo mới chính là lối chơi hiện tại của Milan.

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của shogun Bài viết
    Công nhận dùng Pirlo trong FM ko hề đơn giản. Đã dùng cu cậu làm bóng ở giữa sân thì ít nhất phải dùng thêm 1-2 chú trâu đất hỗ trợ đi kèm. Với thể lực hơi yếu và khả năng tranh cướp ko cao, Pirlo khó có thể 1 mình đàm nhận tuyến giữa được ( việc này có lẽ thằng Mascherano là có khả năng nhất ). Nhưng tại sao lại khó bỏ cu cậu, vì cá nhân tớ thì Pirlo cùng Alonso và Cesc là 3 thằng làm bóng đỉnh nhất trong FM ( làm Playmaker ở DMC hoặc MC, chứ AMC thì quá nhiều thằng làm được ). Thậm chí 3 cu này tớ đánh giá còn trên Xavi 1 bậc. Mà các bác thử mua Alonso hay Cesc xem, đắt cắt cổ. Cầu thủ giỏi thì nhiều, nhưng hàng độc thì bao giờ cũng ít. Cố gằng tận dụng khả năng của Pirlo mới chính là lối chơi hiện tại của Milan.
    Đúng đấy! Pirlo là MC khủng bật nhất FM, theo tui nó không hề yếu thể lực vì nó luôn đá đủ 90 trong tac cuả tui, theo tui Pirlo ếu là ề khả năng tranh cấp tay đôi kìa chính vi đều đó mà nó cần nững tền ệ có ối chơi quết lệt chơi ngay bên cạnh. "Cố gằng tận dụng khả năng của Pirlo mới chính là lối chơi hiện tại của Milan" tôi rất kết câu này cuả bác><><

Số bài viết
    338
    Tôi chưa thấy thằng nào lên được Worldclass mà đá không hay cả. Cả ngoài đời lẫn trong game thằng 2 thằng Alonso và fabregas còn lâu mới bằng Pirlo. Riêng trong game, pirlo là một trong những thằng sút phạt khủng nhất, điều cực kì quan trọng, khi quản lí bất kì đội bóng nào thì cũng phải đầu tư một thằng đá phạt với phạt góc tầm >16 mới ổn, riêng AC không phải lo. Ngoài đời tôi thấy vẫn đề của AC không phải do pirlo mà chính là do hàng phong ngự. Với một tiền vệ yếu có thể bù vào bởi những chuyên gia phòng ngự, như bộ tứ cafu, nesta stam maldini năm 2005 + dida ở đỉnh cao phong độ.

Số bài viết
    176
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của I_Love_ACMilan Bài viết
    sao trong topic này lòi ra 2 ông thích "nổ" quá vậy:rosoneri15 và sỉ_peter_blood đó
    nơi đây chỉ dành cho Milanista mà lòi ra 2 ông
    1 ông đòi bán Kaka
    ồng kia thì mua hàng Juve ,Roma
    tóm lại 2 ong nổ nhất là ở chỗ cầm Milan mà mua đc pandev crisicto và mexes với cái giá đó vậy trời
    co dùng FMM thì cũng ko tài nào xóa đc tên Milan ra khỏi mục "rival clubs" của mấy "tên khốn" Inter hay Juve đâu
    2 ông ko phải Milanista thì đừng vô đây làm gì
    "TỰ SƯỚNG" hả

Thằng đần độn này
    Hôm nay tao mới vào lại , đọc thấy mày ngu quá ko nhịn đc . Bây giờ tao sẽ post ảnh cho mày xem .
    Thứ nhất là về vụ Pandev , tao mua nó vào kỳ CN mùa đông , khi đó Inter và Lazio đang đồng sở hữu nó rồi , như vậy là tao còn mua đc với 2 rivals chứ ko phải là 1 nữa , còn đây là ảnh :

Xem xong cái này mày có hiểu cái gì ko hả thằng ngu học này . Người ta bảo là biết thì ngúc ngoắc , ko biết thì ngậm ... mà nghe . Mày chơi mày ko mua đc thì cũng đừng có cái ý nghĩ rằng ai cũng đều ko mua đc như mày !!!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Sir_peter_Blood : 25-04-2008 vào lúc 02:06 PM

Số bài viết
    176
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của I_Love_ACMilan Bài viết
    sao mua đc Pandev đùa hả trời
    Lazio với Milan kị nhau (rival clubs)
    nó bán Pandev cho Clb khác có 13 triệu bảng vậy mà nó hét tui tới 20 triệu bảng kìa (1 là nó hét giá 2 là nó "im lặng" ko trả lời nó đợi thằng khác trả giống vậy nó bán (trời ơi tui đến trước mà )>>> ghét ko mua, cầm Milan thì cực khó mua Pandev, ông nói thiệt hay nói chơi vậy trời. Sau này đến lượt thằng Crisicto (Juve) bị hét giá 35 triệu bảng (mùa 2) >> ko mua nổi nó bán cho cho Man Utd có 9 triệu bảng >> cái vụ "rivals club" này thật "đáng sợ , kinh hoàng" tui cực ghét Juve nhưng "cực ghiền " Chielini và Crisicto vậy mà ko mua đc >>tức wa
    Bán Kaka bạn có bị gì ko, Kaka là biểu tượng đội bóng mà bán ông có phải Milanista ko vậy trời :
    vậy mà cũng "tư hào" chơi Milan vậy trời, ông có bít thế nào là "cầu thủ chủ lực ko" , ông bán Kaka là bán "cái mặt" của Milan rùi trời ,Ambrosini đá DM rất khá mà ông bán (nó còn gắn bó lâu năm với Milan nữa)
    KẾT LUẬN : ông ko phải Milanista rùi

Nghe này thằng đần :

Trong khái niệm quản lý của tao , ko có từ " biểu tượng " hay 1 từ nào khác đại loại như thế , giữ Kaka lại nó đòi tăng lương , nếu tăng lương cho nó thì cả đội sẽ tị nạnh . Còn 1 cái quan trọng nhất nữa , đó là Kaka ở Milan nó đã hết động lực để phấn đấu rồi , bán đi mua Diego hoặc Vaart về , 2 thằng này thậm chí còn khủng hơn Kaka , lại giúp CLB đỡ phải è cổ ra trả khoản lương khổng lồ 115 k euro / tuần . Vậy tao hỏi mày , giữa 2 phương án đấy mày chọn phương án nào hả con bò !

Quên mất , có mod hay admin nào đang onl ko , vào post trực tiếp cái ảnh ra hộ tớ với , cho con bò này nó nhìn cho dễ , ko nó lại bảo tớ dùng FMM

Số bài viết
    176
    Vừa đọc thấy có tiên sinh nào than phiền rằng ko đá đc Pirlo à , bó bým luôn , Pirlo đá MC hoặc AMC đều vãi cả , có điều các ông set vị trí như thế nào thôi , creativity của nó 20 thì để creative freedom much để nó sáng tạo hết khả năng , hold up ball cho nó giữ bóng vì nó có dictates tempo , free role để nó di chuyển tự do thoải mái , long shots để nó sút xa , và tất nhiên là phải để nó đá phạt góc + free kick ( trừ khi ông nào sign đc Juninho Pernambucano về thì Pirlo mới thua thôi ) . Chẳng qua trong đội hình Milan có Kaka rồi , chứ nếu ko để Pir đá AMC play maker thì 1 mùa nó assist phải từ 25 -> 30 đường chuyền thành bàn là ít ( passing 20 ) . Vị trí đầu tiên nó đá lúc khởi nghiệp ở Brescia là AMC mà , vào trong game mình chỉ cần cho nó tập vị trí mới AMC tầm 1 tháng là màu xanh ngay . Còn đây là Pir ở bản tôi đang chơi

Còn đây là tac Milan của tôi

Lại thấy các tiên sinh ai cũng dùng Jankulovski cho vị trí DL mùa đầu phải ko . Bó bým nốt ! Các tiên sinh có biết vị trí của Jan hồi còn đá ở Udinese là ở đâu ko . Thưa rằng là ở vị trí ML đấy ạ . Chẳng qua ở ngoài đời Mandini già rồi , buộc Kaladze phải đá trung vệ , vì vậy Jan mới đc đá DL thôi . Còn trong game mà muốn phát huy hết khả năng của Kaladze thì phải để nó đá DL , còn Jan làm sub là hợp lí nhất , chứ hậu vệ mà mark 11 , tack 13 mà cho đá ở serie A thì nực cười . Lại còn chuyện mua Marcelo về cho đá ở serie A nữa thì còn buồn cười nữa , mark 9 , tack 9 thì kèm người ở serie A = niềm tin à !!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Sir_peter_Blood : 25-04-2008 vào lúc 02:08 PM

Số bài viết
    318
    Mình cũng là một fan của AC Milan, thấy các bạn nói khá nhiều ý kiến hay, mình cũng xinh góp ý kiến. Mùa đầu tiên Milan vào làm gì có nhiều tiền, Bán Ambrosini, Emerson, Brochi, Simic đi để kiếm ít tiền mua cầu thủ (Nếu có thể thì bán luôn Jankulovki vì mình không thích thằng này). Theo mình thì mua Barzagli, Piatti, Zarate như thế đã là gần hết tiền chuyển nhượng rồi Mình đá đội hình 4-1-2-1-2 vì thế nên mình mới bán Ambrosini mùa đầu tiên theo mình thế là tạm ổn cố gắng cầm cự qua nhà cong sang mùa sau tùy theo mức mình sếp thứ hạng và tiến sâu và C1 thế nào mà được tiền chuyển nhượng vụ ký Mascherano free thì theo mình thấy tùy từng bản thôi có lúc Mascherano vừa vào đã ký hợp đồng với Liverpool rồi .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới