Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 14 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 131
    Số bài viết
    420

Liverpool, tactict và mua bán

Topic để thảo luận tất cả về tactict và mua bán của Liverpool trong FM 8.0.2

Theo tớ thì nên sửa dụng chiến thuật 4-1-2-1-2 theo dạng kim cương và đá theo kiểu phản công nhanh
    Liv với tớ thì: Có sẵn thủ môn, Reina khá trẻ, lại có 1 ku Aus trong lò sẵn ngon :x Có Insua cho vị trí trái, DM có Lucas. Hình như chỉ thiếu mỗi vị trí hậu vệ phải là không có hàng trẻ ngon. Vác mussachio về đào tạo cũng được nhỉ Không thì lại micah

Đội hình Liv của tớ nè :

--------------------Reina--------------------

Micah Richard --- Breno --- Sakho --- Insua

----------------- Lucas ---------------------

Babel ---------------------------- Matias Fernandez

---------------- Gerrard --------------------

-------- Aguero ----------- Torres ----------

Để hôm nào up SS lên cho rõ

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    1,386
    đội hình của bạn cũng khác của mình là mấy nhưng bạn chơi đến mùa thứ mấy rồi

Số bài viết
    420
    À, đó là đội hình cho tớ mùa giải thứ 2 thôi đó

Tiếc mỗi cái là từ ngày xuất hiện bản 8.0.2 (tức là ngày hôm nay đó ) thì tớ lại phải bắt tay xây dựng lại một lần nữa T____________T Lần này thì hơi choáng vì đội ngũ coach lởm khởm không đỡ vào đâu cho hết, thêm cái nữa là Matias bị giảm stat nhiều quá T_______________T

Số bài viết
    1,386
    mà bạn chơi thằng reina có bị thủng lưới nhiều ko chứ mình thủng nhiều lắm

Số bài viết
    313
    Tuyến tiền vệ của Liverpool thì rất mạnh rồi , khỏi phải mua bán gì nữa , về tactic thì chú ý cho Stevie "Long Shoot " và " Out side Area " khi đá phạt góc là ổn ( Stevie mỗi mùa thường ghi tầm 15 bàn ) . 2 chú tiền vệ cánh Kewell , Pennant không phải dạng world class nhưng mùa đầu vẫn dùng được tốt , mỗi thằng chuyền thành bàn cũng ít nhất được trên 10 .

Hậu vệ giữa DC thì tackling , marking , heading đều ổn nhưng có nhược điểm là chậm , ( Carrager chậm thì khỏi nói , Agger lẫn thằng gì mới về , điểm acceleration , pave cũng chỉ tầm 12,13 , gặp mấy thằng tiền đạo nhanh là đứt ngay ) => Cần mua thêm 1 thằng DC nhanh , ko cần phải strong defence , tớ hay dùng Bazagli (Palermo , ko nhớ chính xác tên ) hoặc Breno .

DL thì có Risse đá cũng tốt , chỉ có nhược điểm là hay lên tấn công , ko về kịp , hay bị thua ở những tình huống phản công nhanh .

DR , Finnant đá tốt , Arbeloa chơi cũng rất tròn vai , mùa đầu tạm thời ko cần mua thêm .

Tiền đạo thì chỉ có Torres đẳng cấp nhưng nhược điểm là hay bỏ lỡ cơ hội khi đối mặt thủ môn . Kuyt chớp thời cơ tốt , ghi bàn đều . Crouch và Voronin đều đá được . Vấn đề của tiến đạo Liverpool là không ai có khả năng bùng nổ , ghi những bàn thắng quan trọng . Vì vậy , tớ thường bán đi Crouch ( được tầm 10 M bảng Anh chứ chắng chơi ) cần mua thêm FC ( fast striker ) , tớ thường dùng Pandev hoặc Aguero .

Quản lý Liverpool nửa đầu mùa giải khá là ức chế vì SI lập trình sẫn thế rồi , có mua bán thế nào cũng ko thể tránh khỏi
    Vì vậy mùa đầu Liverpool khó có cơ vô địch , nhưng C1 , FA , League Cup thì vẫn ngon ăn như thướng

Số bài viết
    1,386
    nếu bạn chơi đến mùa 2 rồi thì có thể mua vanden borre hoặc silvestri vừa trẻ rẻ lại hay

Số bài viết
    420
    Vanden Borre đá có vẻ không hay bằng FM07 nên tớ mới không mua Chứ thực ra thì hồi chơi FM07 core của tớ cho cánh phải là Cardernas và Borre mà
    Lại nói đến Silvestri, cũng đã có ý định mua thằng này nhưng lúc nào cũng bị Bayern hoặc Inter cuỗm mất, chúng nó ra giá cao quá mình không dám phá vì mùa đầu thiếu tiền.
    Nhưng xem chừng Mussachio cũng tạm ổn ^^ Nên không cần thêm.

Quản lý Liverpool nửa đầu mùa giải khá là ức chế vì SI lập trình sẫn thế rồi
    Là sao ??? Lập trình gì vậy

Số bài viết
    313
    Nghĩa là mấy thằng hậu vệ hay mắc sai lầm ngớ ngấn , mấy thằng tiền đạo đối mặt mãi ko ghi được bàn

Số bài viết
    420
    Thảo nào .... T_______________T

Trong FM08 này tớ thấy Liv khá giống ngoài đời thực nếu là comp chơi (mình quản lý team khác đó). Toàn đá lúc lên lúc xuống rồi mua cầu thủ vớ vẩn.

Số bài viết
    9
    đội hình liverpool của mình mùa đầu cũng tạm ổn nhưng đúng là hàng hậu vệ liverpool chơi rất là đau tim
    mình tăng cường thêm 2 thằng ở hàng phòng thủ như vậy coi có dc ko
    còn tiền đạo thì mình chỉ chơi cắm 1 thằng nên ko cần mua thằng nào hết
    ----------------------------Reina----------------------
    --Daniel Alves---Per Metrsacker----Caragher-----Aurelio
    -------------------------Sisoko(Macherano)--------------
    --------------Gerrard----------------Xabi Alonso-------
    -Pennant(Babel)-----------------------------------------benayoun
    ------------------------Kuyt(Torres)---------------------

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới