Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 80
    Số bài viết
    438
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cursedking Bài viết
    chậc, quá hay, thật đáng khâm phục, em vừa thấy chán FM đọc xong bài của bác cảm hứng chơi game lại nổi lên dào dạt
    Sao có thể chán FM được nhỉ, trái bóng tròn quay mãi vẫn không tìm ra quy luật của nó ... Đang test lại quy tắc 2-6-2 đây...

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    199
    Tac này phòng ngự tương đối tốt, có điều nếu set theo y hệt thì không phát huy được hết điểm mạnh của những CLB lớn có những cầu thủ chất lượng cao. Set theo y hệt thì sử dụng cho những đội bóng hạng nhất hay Serie B là rất tốt.

Số bài viết
    438
    Có thể mình đang chơi theo kiểu khác nên khi áp sang tac này không thành công cho lắm...Thua 2,3 trận lại phải quay về tac cũ không khủng hoảng mất...
    Các tac của mình đều thực hiện theo ý đồ chuyền thống là mentality tăng dần từ dưới lên và CD thì giảm dần từ trên xuống... Tất nhiên trong mỗi đội hình có thể khác biệt đôi chút nhưng gắn vào quy tắc chuyền thống đó đều có thể tạo dựng ra một đội hình ưng ý ...

Số bài viết
    49
    @SFM,hiru : bạn có thể post tactic lên cho mọi người tham khảo được k ?
    mình dựa trên bài hướng dẫn thấy thủ thi hay bị hở cánh quá tấn công thì gặp đội có hàng thủ tương đối thì hay bế tắc

Số bài viết
    199
    Cái tac 2-6-2 này mình thấy cũng gần như 4-4-2 diamon. Để men chung cho 6 cầu thủ giúp khoảng cách giữa chúng hợp lí hơn. Nếu set tăng dần như AT3 dễ dẫn đến việc AMC ít tham gia phòng thủ cũng như phản công thì DMC không đóng góp được gì nhiều.Cần phải có nhiều thời gian thì cầu thủ mới thích nghi được với tac này, mình phải mất nửa mùa giải để Bari, 1 đội bóng ở serie B thích ứng và biến hóa tốt tac này.(tất nhiên phải thay đổi 1 số chỗ cho phù hợp với số lượng và chất lượng cầu thủ)

Số bài viết
    29
    cái dùng cho các đội mạnh thì được chứ trung bình yếu thì mình thử nhưng ko được lắm.

Số bài viết
    438
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của King_devjl Bài viết
    Cái tac 2-6-2 này mình thấy cũng gần như 4-4-2 diamon. Để men chung cho 6 cầu thủ giúp khoảng cách giữa chúng hợp lí hơn. Nếu set tăng dần như AT3 dễ dẫn đến việc AMC ít tham gia phòng thủ cũng như phản công thì DMC không đóng góp được gì nhiều.Cần phải có nhiều thời gian thì cầu thủ mới thích nghi được với tac này, mình phải mất nửa mùa giải để Bari, 1 đội bóng ở serie B thích ứng và biến hóa tốt tac này.(tất nhiên phải thay đổi 1 số chỗ cho phù hợp với số lượng và chất lượng cầu thủ)
    Tất cả các tac mình tạo đều theo một quy luật chung là như vậy nên khi đổi các tac cầu thủ gần như là hòa nhập được ngay mình liên tục chuyển 4-4-2, 4-1-4-1 hay 4-2-3-1 không có vấn đề gì cả... Còn việc cậu nói làm như mình thì AMC ít tham gia phòng thủ hay DM ko đóng góp nhiều là hoàn toàn sai lầm... Việc đặt CD giảm dần từ trên xuống đồng nghĩa với việc ST và AMC trờ thành những người đầu tiên tham gia tranh cướp bóng... Thực hiện chơi nhiều CD sẽ làm cầu thủ nhanh mất sức do đó phải tùy thuộc những cầu thủ cụ thể mới quyết định được... DM trở thành những người đánh chặn thứ 3 do đó có nhiều thời gian ra quyết định... Với việc tuân thủ CD như vậy thì đội bạn rất khó kiếm được những bàn thắng từ những pha phản công nhanh...Và nếu đội mình chơi phòng ngự phản công thì DM chính là một trong những vị trí khởi xướng chứ hoàn toàn ko phải là ko tham gia nhiều như bạn nói... Nếu bạn sở hữu một DM với Taclking cao anh ta hoàn toàn có thể cắt bóng dễ dàng và tung ngay một đường chuyền phản công lên phía trên...
    Rất nhiều bàn thắng mình có được là do DM cắt bóng và chuyền lên phản công... Do sau đó công việc phối hợp và ghi bàn là của AM và ST nên điểm số cuối cùng của DM không được cao... Mặc dù vậy ST có trận hay trận dở nhưng DM của mình thì điểm cả mùa gần như không bao giờ dưới 7....
    Còn nguyên tắc 2-6-2 này không thể nói là giống 4-4-2 diamon, đây chỉ là một ví dụ với đội hình 4-1-2-1-2 của người viết, có thể thay thế bằng nhiều tac khác cũng như theo ý mình là "nguyên tắc 2 chiều" tạm gọi vậy hehe ... Mentality tăng dần và CD giảm dần...Có thể áp dụng cho nhiều tac khác nhau... Tất nhiên là ko có gì là tuyệt đối nên khi áp dụng cần xem xét con người cụ thể...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi duythanhat3 : 29-02-2008 vào lúc 10:58 PM

Số bài viết
    383
    Tac này dành cho đội bóng tầm trung có lẽ rất tốt. Tôi mới chỉ áp dụng cho MU, 1 đội có các cầu thủ cánh rất tốt. Đội ko phải mất nhiều thời gian để quen với đội hình, phong độ ổn định, nhưng có nhược điểm là ko có những trận thắng lớn, từ lúc áp dụng đến h được khoảng 3 tháng trong FM, trận thắng lớn nhất là 4-1. Một điều lạ là tiền đạo chọn làm target man thì phong độ ko cao, ít ghi bàn, điểm tầm trung 6->8 nhưng thường xuyên được bầu là key players sau trận đấu

Số bài viết
    6,093
    1 vài screenshot sau khi SFM chơi Valen và chỉ dùng duy nhất 1 tactic trong suốt mùa giải, ko có trận nào sử dụng tac khác +_+

Chơi ko save load lần nào nhé

Số bài viết
    49
    SuperFM có thể post cái tac lên cho mình tham khảo với

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới