Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 20
    Số bài viết
    165
    Ngày xưa Lecce có bộ đôi Cedrick Konan và Chevanton làm mưa làm gió ở Seria, sau đó Lecce xuống hạng Chevanton đi họ ngụp lặn ở Seri B. Dù sao bác đã làm được một việc rất bất ngờ, chúc mừng bác

Số bài viết
    549
    Thanks bác AT3 , 1 bài viết rất hay và ý nghĩa!! tui cũng như bác thui cũng chơi Lecce ở Seri B . Nhưng tui cũng có vài lời khuyên cho bác:
    - Bác nên sign thêm mấy thằng sau ( chắc chắn nó về tui thử roài): Piatti (good) , Mika ( very good),Bara...(Arsenal), Alamo(GK) cũng good......
    - bác nên đề nghị lên board tìm CLB mẹ (parents Club) nó rất chi là hữu ích ( tui đã kiến nghị và xin Fiorentina làm CLb mẹ ,vì thế dễ mượn cầu thủ của nó hơn...
    Trên đây là ý kiến của tui thui. Mong bác góp ý

Số bài viết
    438
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của acmasocola Bài viết
    Thanks bác AT3 , 1 bài viết rất hay và ý nghĩa!! tui cũng như bác thui cũng chơi Lecce ở Seri B . Nhưng tui cũng có vài lời khuyên cho bác:
    - Bác nên sign thêm mấy thằng sau ( chắc chắn nó về tui thử roài): Piatti (good) , Mika ( very good),Bara...(Arsenal), Alamo(GK) cũng good......
    - bác nên đề nghị lên board tìm CLB mẹ (parents Club) nó rất chi là hữu ích ( tui đã kiến nghị và xin Fiorentina làm CLb mẹ ,vì thế dễ mượn cầu thủ của nó hơn...
    Trên đây là ý kiến của tui thui. Mong bác góp ý
    Trước hết cảm ơn bác về những lời góp ý trên...
    Piatti tui đã sign nhưng AC milan nhảy vào và hớt tay trên, Mika cũng bị Bremen hớt mất, Ngay cả Zarate cũng bị Roma cuỗm mất dù mình đã cố gắng tích góp đủ tiền và lương bổng hậu hĩnh Y_Y...Bara thì tôi không rõ là thằng nào nhưng nói chung những thằng bên Anh rất ít khi chịu sang bên Ý...Về thủ môn thì mình đã mua Corradini( 20k từ Parma) và bây giờ đã có thể kế thừa benussi...
    Còn về CLB mẹ thì không thật sự cần thiết vì mình thấy cũng dễ mượn thôi, công nhận là bên Fio có mấy thằng bị thất sủng mà lực khủng thật nhưng về cơ bản là nó không muốn sang Lecce chứ không phải Fio không đồng ý...
    Vừa mượn được Recoba của Inter đá phạt khủng khiếp ^^!

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    438
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Arsene` Lupin Bài viết
    Tuyệt vời!Các bài stories của bác AT3 luôn sôi nổi và cuồng nhiệt,nhất là luôn cho độc giả những kết thúc bất ngờ,chúc bác tiếp tục thành công.Th` B.Ca ấy tôi từng mua về cho derby rồi.Đá khá hay!Tôi đá 4-5-1 với 2 DM.Còn 1 thằng đá hay nữa ở Dm mà rẻ là ROPOTAN(tôi cho cặp với Ca).Th` này cả mùa 07-08 luôn điểm>=7(ghê chưa),điểm TB là 7.2(mặc dù mùa 07-08 tôi đá derby xuống hạng).Lúc mua về là 500K bảng(1M$)
    Vừa xem qua Ropotan của bác nói chung là khá, về chỉ số sức khỏe và tinh thần thì có phần không bằng B.Ca nhưng về thể hình(1m90) và khả năng tranh chấp bóng bổng thì vượt trội Ca...Tuy nhiên đây là giải Ý và chưa hẳn Rôptan có thể chơi tốt bằng Ca...Mặc dù vậy AT3 vẫn đánh giá cao thằng này, sắp tới có thể sẽ rời Lecce để tìm một bến đỗ mới... Có thể đây sẽ là sự lựa chọn không tồi...

Số bài viết
    549
    oh yeah tui nhờ bac AT3 1 tý được hok?
    bác có thể up cái tactic của bác đang dùng lên cho tui cũng như mọi người tham khảo được hok???
    note: bác mua Vellucci ==> thằng này là thằng nào mà tui search mãi hok thấy ( tui chơi bản FM Eur0 4.12)

Số bài viết
    438
    Tui vẫn chơi bản 8.0 thôi chẳng update thêm gì cả vì up lên 8.1 cứ bị lỗi phông của skins dds2 mà dùng phông khác thì lại không quen mắt...
    Bác xem Vellucci tui mua bên Pescara gì đó, thằng này chỉ đấu được ở Serie B thôi, lên Serie A hơi "ngu"...
    Còn tactical thì tôi vẫn dùng 4-1-4-1 nhưng khi vào trận tôi luôn phải chỉnh sửa lại chút ít cho phù hợp với đối thủ và cầu thủ mình có...Còn trong trận thì có khi phải sửa liên tục...
    Post lên mọi người tham khảo và cho ý kiến...OK?
    http://www.box.net/shared/pl1iitd4o4

Số bài viết
    549
    ok thạnks bác nhìu!!
    nhưng thằng Vellucci tui search hoài vẫn hok thấy!!
    mà thui bỏ qua thèng đó đi!!

À mà còn vấn đề này nữa bác có thể nêu vài cái tên coach cũng như scout mà bác sgin được hok
    về cái vấn đề này tui gà lắm!! trước kia cầm MU nên vấn đề này hok mấy wan tâm. nay cầm đội yếu nên vấn đề này rất wan trọng!! .thanks bác trước!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi acmasocola : 12-02-2008 vào lúc 02:57 PM

Số bài viết
    75
    tên coach hay scout thì ai mà nhớ nổi.Mình nghĩ bạn nên vào Search/Staff,chọn coach,fitness coach,gk coack.sau đó xếp chỉ số từ cao xuống thấp mà lấy những thằng có chỉ số cao nhất về 1 mặt nào đó.VD bạn để gk coach thì xếp chỉ số gk lên trên,chọn thằng có chỉ số cao về,fitness coach thì chọn fitness cao,coach thì chọn 2 thằng attacking cao,1 thằng defence cao,1 thằng technique và 1 thằng tactic.có thể mutual 1 số coach cũ của đội lực xấu(ko sợ tốn tiền đâu).Vấn đề coach là rất qt,nó ấn định việc tập luyện của các cầu thủ,nếu bạn ko chỉnh,kể cả đá MU,chỉ số trainning chỉ làng nhàng 4,5 sao(thế là kém),còn nếu bạn sign theo cách tôi,chỉ tốn ít tiền thôi mà chỉ số trainning toàn 6,7 sao(đội yếu) và 7 sao hết(đội mạnh).Ví dụ tôi đang đa' hull city nhưng chỉ số trainnig rất cao(đa số là 7 sao,max).còn scout,bạn nên chọn những thằng có bảng mental cao,nhất là 2 lực adapA,B và thêm dettermination càng tốt,physio thì chọn phýioghraphy(khả năng chữa trị).Tổng số tiền mua tổng là 1M(nếu đội yếu,3,4M với đội mạnh),hull tôi chỉ 400K(1 số tiền quá rẻ để có 1 bộ trợ lý hoàn hảo).HAVE FUN!!!!

Số bài viết
    4
    kể ra thì quản lý lecce cũng lâu thiệt.Em đã từng quản lý newcastle 3 mùa,mùa đầu mục tiêu tham dự cup UEFA nhưng k đc,đứng thứ 7,phí thật,mùa thứ 2 tiến vào championleague luôn,sao ở bản FM 08 này liverpool đá kém thế nhỉ các pác!3 năm quản lý mà nó thay đến 6 HLV,từ lippi,koeman,del bosque....thế mà k ăn thua!quản lý FM em kiếm đc 1 thằng DM khá ngon, lokic Cana đá tuyệt vời!pác nào bít thằng này k thế!

Số bài viết
    438
    Cuối cùng thì chuyến hành trình với FM 08 lần thứ 2( lần 1 kéo dài đến năm 2029, lần 2 này mới 2013) này đã kết thúc trong Cay đắng... Sau khi loay hoay phá bỏ chương trình Acronis không thành công AT3 đã format lại toàn bộ ổ cứng kéo theo đó là những tâm huyết và hành trình còn dang dở với FM... Trong chuyến hành trình cùng Lecce và sau này là Mancity 2 cái tên ấn tượng nhất là DM Bocunji Ca và FC Aselmon Ramon...
    Cơn bão Format tràn qua đã cuốn bay gần 60 Gbs dữ liệu cùng với câu chuyện tiếp theo về Lecce và Man City... Dẫu sao chưa dám nói là cảm nhận được hết cái "ngon" của FM 08 nhưng cũng đã đủ để AT3 không còn cảm giác "đói"... See ... later... FM 2009...!!!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới