Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 50
    Số bài viết
    134
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của azzumi Bài viết
    Tactic này mình không dùng kaka bao giờ nên kông biết, mình thích dùng Riquelme hơn, khả năng kiến thiết thì tuyệt vời, mình thích dùng thằng này nên định tìm cầu thủ trẻ nhưng không tìm được thằng nào giống nó cả, ai biết cầu thủ trẻ nào giồng với thằng này không?
    Thử mua samir nasris của Marseille xem, 20 tuổi khoảng 15t Đá thiết kế đừng hỏi dứt điểm tốt, flair max... Gặp Marseille mình ghét nhất thằng này... khó kèm mà hay cắn trộm...

Số bài viết
    63
    Cám ơn bạn để mình dùng thử thằng này xem sao, từ hồi chơi FM đến giờ chưa dùng nó bao giờ hy vọng là bước đột phá mới !

Số bài viết
    638
    Thanks, chiến thuật quả là rất khủng, Ars của tui thắng liên tiếp mấy chục trận, trung bình ghi 4 bàn/trận

Số bài viết
    134
    Đêm qua ngôi test chiến thuật của bro mình thấy chỉ có mỗi phần hậu vệ hơi bất cập. Vì chỉnh passing là short nên gặp đội chơi pressing rất khó chịu nhất là khi hậu vệ mất bóng bên sân nhà do những quả chuyền short.

Đến khi chỉnh lại mixed có vẻ ổn hơn nhưng đánh trung lộ lại kô nhanh như trước... Đang tìm cách khắc phục vấn đề này

Còn từ phần giữa sân đổ lên thì quá ổn, do để quick tempo và chỉnh short passing nên đá siêu nhanh, tuyến 2 sút xa như mưa. Đặc biệt nếu chơi đội bóng lớn với nhiều cầu thủ đa năng AM(R-L-C) thì không bao h lo bị bắt bài vì khi cần có thể dãn 2 thằng mc 2 bên thành MR và ML, chỉnh lại narrow thành width hoặc mixed ( Điển hình là Chelsea yêu quí với Joe Cole và Kalou ). Đá tac này tiền vệ ghi bàn nhiều hơn tiền đạo hehe, (với Chelsea thì Lampard và Ballack là sát thủ )

Good tactic and Thak 4 share !

Lần sửa bài viết gần nhất bởi amazing198x : 26-05-2008 vào lúc 06:55 AM

Số bài viết
    217
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của azzumi Bài viết
    Đội hình này mình set theo lối đá tấn công trung lộ bật tường nhanh, cũng rất năng động với sự tham gia tấn công của 2 cầu thủ biên mà không làm giảm khả năng phòng thủ ở 2 cánh! Sau đây là link download các bạn down về test thử rùi cho mình ý kiến nha!
    Tac này buồn cười quá. Đối phương công cánh thì ... cứ phải nói là toát mồ hôi. Nhưng bù lại đá nhanh và AMC ghi bàn tốt. Tuy nhiên cái hay nhất của Tac này là 2 thằng trung vệ ghi bàn như điên. Cứ phạt góc là DC ghi bàn..

Khi bị phạt góc thì có 5 cầu thủ Stay Forward => bị ghi bàn từ phạt góc cũng nhiều. Không biết tác giả có ý gì mà lại để cả DMC Stay Forward còn ST thì lại Back ??????

Số bài viết
    122
    tac này đá mà gặp đội bạn co cụm hoặc chơi cánh thì toi.Chơi sân khách vơi tac này chưa trận nào thắng.chán ghê...

Số bài viết
    134
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ndg Bài viết
    tac này đá mà gặp đội bạn co cụm hoặc chơi cánh thì toi.Chơi sân khách vơi tac này chưa trận nào thắng.chán ghê...
    Tac là chết, còn chiến thuật luôn phải linh động, gặp đội bạn chơi cánh thì set thằng DL DR chỉnh pressing cao hơn, chơi áp sát tight marking, hold up ball v...v đá co cụm ở giữa thì setting lại 3 thằng MC.

Cứ bê nguyên 1 bài đi đá tất cả các trận không thua mới lạ

Số bài viết
    63
    @victim4: sao lại buồn cười hả bác , chê thì cứ chê một câu cho tác giả sướng , tac này mình thấy hay nhất là khả năng tấn công, còn bị tấn công cánh và 5 thằng mình để Stay Forward là do tác của mình save tại trận đầu mà nó phòng thủ ác quá nên mình để như vậy. Nói tóm lại tac của mình nói lên khả năng tấn công tuyến giữa còn độ biến hóa sao cho hợp với đội hình của mình thì mới có hiệu quả. Cám ơn các bạn quan tâm đến tac của mình làm mình rất khoái thanks

Số bài viết
    307
    tac này mình thử phá cách dùng cho Man Utd kết quả chắc ai cũng biết rồi nhưng lạ là khi dùng với barca, 1 đội bóng đánh trung lộ rất hay, lại ko mấy hiệu quả nhất là vị trí MC ở giữa ko 1 thằng nào làm tốt nhiệm vụ ( ko = mascherano trong tac live, ko = essien trong tac chelsea, ko = gattuso trong tac Milan ) nhưng khi kéo MC xuống thành DM ( cụ thể là Toure ) thì hàng công ẽo ợt hẳn :-< ai có thể test thử và cho mình cách khắc phục :-<

Số bài viết
    122
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của amazing198x Bài viết
    Tac là chết, còn chiến thuật luôn phải linh động, gặp đội bạn chơi cánh thì set thằng DL DR chỉnh pressing cao hơn, chơi áp sát tight marking, hold up ball v...v đá co cụm ở giữa thì setting lại 3 thằng MC.

Cứ bê nguyên 1 bài đi đá tất cả các trận không thua mới lạ
    Tất nhiên là phải chỉnh rồi, nhưng chỉnh rồi chỉnh hoài thì còn j là tac hay nữa.Các tac hay là phải tốt trên sân khách chứ sân nhà thì nói làm j.Bê nguyên tac random vào cũng thắng như thường

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới