Share game FM24 (PC)
Trang thứ 6 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu ... 45678 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 51 tói 60 trong tổng số 77
    Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của black_cat7225 Bài viết
    Cho mình hỏi dạy cầu thủ cái PPM đó như thế nào vậy
    Bạn có thể tiến hành Tutoring. Xem chi tiết tại đây - Link

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    15
    ai cho tui hỏi học ppm ở đâu khi cầu thủ chưa có ppm đó.

Số bài viết
    3
    em không nghĩ Stops Play là dừng bóng quan sát đâu bác ạ, vì em thấy PPM này thường là của các hậu vệ, em nghĩ nó là kiểu trái ngược với Tries to play out of trouble, hoặc là kiểu hậu vệ có xu hướng cản bóng và giữ bóng tìm đường chuyền.

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của RobertoBaggio Bài viết
    em không nghĩ Stops Play là dừng bóng quan sát đâu bác ạ, vì em thấy PPM này thường là của các hậu vệ, em nghĩ nó là kiểu trái ngược với Tries to play out of trouble, hoặc là kiểu hậu vệ có xu hướng cản bóng và giữ bóng tìm đường chuyền.
    Vậy sao bạn? Mình lại thường thấy các tiền vệ có đấy
    Ngược lại mình chưa thấy 1 HV nào có stops play cả / Nếu HV mà có PPM này theo còn có thể nguy hiểm cho khung thành đội nhà đấy.

Stops play
    Hay "dừng" bóng (thường dừng bóng để quan sát và tìm cơ hội/phương án triển khai tấn công, khác với "Dwells on ball").
    Còn quan điểm tìm đường chuyền của bạn thì mình đống ý (giống với ý kiến mà mình đã đưa).

Số bài viết
    3
    uầy, em gặp thằng Nesta bác ạ, không biết đúng không :-S

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của RobertoBaggio Bài viết
    uầy, em gặp thằng Nesta bác ạ, không biết đúng không :-S
    Nesta nào cơ? AC Milan á?
    Nesta làm j có stops play đâu

Số bài viết
    7
    cac anh oi lam sao de no hoc tuyet ki vay ??? Em vao position thay co tuyet ki nhung ko biet lam the nao

WE ARE THE CHAMPION !!!!

Số bài viết
    61
    Có ai cho thằng Breno học PPM chưa vậy??? Mình mua thằng này vào tháng 1/2008 lúc 18 tuổi nhưng nó ko cho học ai cả (Đội mình có Canavaro và Ramos)

Sai lầm lớn nhất của TBN là không triệu tập RAUL

Số bài viết
    64
    pác hiru ơi làm sao để biết được những PPM như trên chỉnh thế nào trong tactic ví dụ như Tries to play out of trouble thì chỉnh thế nào trong player intruction hãy chỉ rõ giúp em từng PPM như trên từng muc mottj

Số bài viết
    338
    Nói chung cái PM này không quan trọng lắm, trừ một số cái hữu dụng nên có còn lại thì cũng bình thường thậm chí một số cái mình không muốn mà nó vẫn có. Ví dụ một số cái sau đây thì nên có, tốt nhất là giữ một số thằng có những chỉ số này để cho bọn trẻ học:
    hậu vệ thì phải có marks opponent tightly nghĩa là kèm chặt đối phương, hữu dụng với những thằng trâu hoặc tacking cao, chứ đã yếu còn đòi kèm chặt thì nó còn dễ qua hơn
    Mấy thằng Long shoot cao thì có shoot from distance:sút xa nhiều hơn bình thường đặc biệt là shoot with power thì mới hiệu quả tối đa, kiểu như gerrard, lampard.
    Tiền đạo cắm thì place shot kết hợp với Finishing cao, nhưng dù sao Finishing cao nó khác sút chuẩn hết ý mà
    Tiền vệ cánh thì cuts in side + curl ball kiểu như ronaldo hay là babel ý.
    Tiền vệ phòng ngự thì tốt nhất là có Dictates tempo, kiểu như Pirlo, Essien nói chung là bọn phân phối bóng.
    Còn lại những cái khác thì cũng không có gì quan trọng, thậm chí một số dòng như: Plays simple pass: với những thằng Passing cao + creative thì rất phí khả năng chuyền dài và sáng tạo của nó hoặc là tries long ranges freekick sẽ chỉ làm phí bóng thôi, thà treo bóng vào tỉ lệ thành công cao hơn.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới