Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 40
    Số bài viết
    2,089
    Làm sao để cho bọn trẻ theo học các tuyệt kĩ được hả bác

Số bài viết
    45
    Đọc xong mà hok hiểu rì thì chịu bác luôn ,Bác ấy hưống dẫn rồi đấy thôi

Số bài viết
    196
    giờ tui mới bít cái chỉ số determination là do ông thầy của bọn trẻ truyền lại cho nó. hồi tui chơi FM07, hồi đó chưa đi làm còn rảnh chơi đến tận năm 2020, nhưng càng ngày cái điểm determination của bọn trẻ càng thấp. các điểm kia thì cao vời vợi.
    À tui hỏi tí, những điểm mental tăng có ảnh hưởng đến CA kô. Ý tôi hỏi là mấy điểm như là bravery, flair, determination, influ ấy.
    còn điều nữa muốn hỏi là điểm ability chia như nào để ra điểm bên ngoài của càu thủ. vd tăng 10 điểm ability thì điểm bên ngoài tăng đc nhiu diểm( thang điểm 100) hình như theo tôi nghĩ thì ability mà chia cho nhưng điểm số thấp thì đc nhiều hơn chia cho điểm cao. VD 1 điểm ability có thể giúp tăng khoảng 5 điểm chỉ số nào đó thấp khoảng 20 hay 30 chẳng hạn nhưng chỉ tăng 2 điểm với nhưng chỉ số cao khoảng 85 đến 90( tôi ko bít tỷ lệ chia chỉ đoán mò thế thùi. hiru pro giải thích hộ đc ko

Số bài viết
    145
    Vậy cho mình hỏi: chỉ số Determination của cầu thủ trẻ có thể tăng lên được hay không? hay là sinh ra vốn đã vậy thì suốt đời vẫn là vậy?, Trong 3 cột của cầu thủ FM, thì có cột nào, đặc điểm nào là KHÔNG THỂ HUẤN LUYỆN ĐƯỢC hay ko? Mình có vài thắc mắc, thanks for answer.

Vô tình tôi gặp được em
    Vô tình tôi đã yêu em mất rồi
    Vô tình nối tiếp vô tình
    Sao em lại nỡ vô tình với tôi.
    :B84:

Số bài viết
    1,005
    @ votinhkhach:
    Trong game, không có chỉ số nào là không thay đổi được.
    Tất cả chỉ số ở cột Mental đương nhiên là cũng thay đổi được và bạn sẽ nhận thấy thay đổi rõ rệt nhất sau một khóa tutoring ở cầu thủ trẻ.

@ toanvip:
    Mọi chỉ số đều được cộng vào tổng của giá trị Ability.
    Vấn đề bạn hỏi chỉ số Ability được phân phối ra sao vào trong chỉ số của cầu thủ, thì thực ra mình vẫn còn đang thử nghiệm nên không dám đưa ra khẳng định 100%.
    Khả năng: Game chia chỉ số Ability tổng cộng ra 3 loại "bộ nhớ đệm" tương ứng với 3 cột chỉ số (chỉ có điều hệ số/tỷ lệ ra sao thì chưa xác định được, đương nhiên là sẽ không bằng nhau). Tùy vào tiến trình training, cầu thủ phát triển ra sao mà game sẽ rút từ "bộ nhớ đệm" ra cộng vào chỉ số ở từng cột (chính vì thế mà cột Mental của một cầu thủ trẻ theo học tutoring thường có xu hướng chuyển về gần giống "thầy"). Và tùy theo quá trình tiến triển mà một cầu thủ có thể đạt đến cực đại của Potential Ability hay không.

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    30
    tôi cầm MU , cho David Villa tutor cho ông Bojan . Tưởng 2 ông đều người TBN , dễ hiểu nhau nhưng lần nào Bojan cũng kêu : chẳng học hỏi đc j` cả rồi ghét nhau . Mặc dù Villa đá hay dã man , 1 mùa toàn 30 bàn trở lên
    xem lại thấy điểm determination của Bojan là 1 có nên bán đi k

Số bài viết
    196
    hic, chưa bao h tui thấy bojan có determination thấp cả, thằng đấy tuy trẻ nhưng điểm mental thì nó vô đối trong lớp các cầu thủ trẻ

Số bài viết
    196
    @ toanvip:
    Mọi chỉ số đều được cộng vào tổng của giá trị Ability.
    Vấn đề bạn hỏi chỉ số Ability được phân phối ra sao vào trong chỉ số của cầu thủ, thì thực ra mình vẫn còn đang thử nghiệm nên không dám đưa ra khẳng định 100%.
    Khả năng: Game chia chỉ số Ability tổng cộng ra 3 loại "bộ nhớ đệm" tương ứng với 3 cột chỉ số (chỉ có điều hệ số/tỷ lệ ra sao thì chưa xác định được, đương nhiên là sẽ không bằng nhau). Tùy vào tiến trình training, cầu thủ phát triển ra sao mà game sẽ rút từ "bộ nhớ đệm" ra cộng vào chỉ số ở từng cột (chính vì thế mà cột Mental của một cầu thủ trẻ theo học tutoring thường có xu hướng chuyển về gần giống "thầy"). Và tùy theo quá trình tiến triển mà một cầu thủ có thể đạt đến cực đại của Potential Ability hay không.[/QUOTE]

theo bạn thì nó sẽ chia tỷ lệ ra 3 loại, hình như kô đúng lắm. theo mình nó vẫn chỉ là 1 nhưng tùy vào khả năng phát triển của từng cầu thủ mà nó sẽ đẩy sang cột nào nhìu hơn. nhưng tui thấy hình như cầu thủ trẻ sẽ chẳng bao h có điểm mental ngon như của p.scholes hay nellvill cả

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của toanvip Bài viết
    theo bạn thì nó sẽ chia tỷ lệ ra 3 loại, hình như kô đúng lắm. theo mình nó vẫn chỉ là 1 nhưng tùy vào khả năng phát triển của từng cầu thủ mà nó sẽ đẩy sang cột nào nhìu hơn. nhưng tui thấy hình như cầu thủ trẻ sẽ chẳng bao h có điểm mental ngon như của p.scholes hay nellvill cả
    Vâng, dự đoán của mình chỉ là 1 khả năng mà thôi.
    Vậy thì những chỉ số khác nhau sẽ có những "tác động" khác nhau tới CA. Ví dụ 10 điểm của chỉ số Long throw có thể chỉ cộng thêm 1 điểm vào CA.Trong khi đó, 1 điểm Finishing có thể lại cộng hẳn 1 điểm vào CA. Ngoài ra có lẽ phụ thuộc vào vị trí mà 1 số chỉ số có thể có tác động khác nhau, ví dụ Finishing đối với tiền đạo, hay Tackling đối với 1 hậu vệ...
    Tuổi tác cũng có ảnh hưởng, đặc biệt là đến cột Mental (riêng điều này thì SI đã xác nhận).

Những công thức liên quan đến game thường được SI "ém" rất kỹ để tránh "đụng" với những game khác.Vì thế đưa ra được đáp án chính xác cho câu hỏi này rất khó.

Ngay cả chương trình FM Genie Scout cũng chỉ đưa ra những dự đoán mà thôi, vì thế mà các bạn cũng không nên quá để tâm đến những gì FM Genie Scout "phán".

Nếu thực sự muốn biết 1 cầu thủ có chất lượng như thế nào thì bạn chỉ cần biết PA thôi. Nhưng bản thân mình cũng mong các bạn không phải dùng 1 công cụ hỗ trợ nào cả. Bởi điều này sẽ làm giảm đi khả năng phán đoán - quan sát của 1 manager, cũng như làm giảm sự thú vị của game.

P.s: phew...mình đang không có bàn phím nên trả lời mệt quá.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hiru : 01-02-2008 vào lúc 11:51 AM
    True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    196
    uh. cũng đúng, tạm cho là vậy đi. bây h bỏ qua vấn đề đó vì khó có thể bít ai là người trả lời chính xác đc các vấn đề đó. chuyển chủ đề.
    VD: Tôi đang sở hữa 1 hậu vệ trẻ tiềm năng và tôi muốn thằng bé sẽ đi đúng hướng để trở thàng 1 trung vệ xuất sắc nhất thế giới. Tôi muốn quá trình phát triển của nó cho đến lúc trưởng thành chỉ + vào những điểm cần thiết mà tôi muốn và bỏ những điểm dư thừa. chắc ai cũng bít tiêu chí những điểm cần thiết roài còn những điểm kô cần thiết như finish hay crossing, setpice chẳng hạn là những điểm tôi kô muốn nó phát triển tí nào.
    Tôi chọn training riêng cho nó, để tập những phần đó rất ít( kô để kô tập tí nào như thế có đúng kô nhỉ)
    trong đội có nhưngHLV tài năng 7*
    theo học nhưng trung vệ đẳng cấp như rio(MU)
    nhưng tôi vẫn thấy các điểm tôi kô muốn nó phát triển đều đều còn những điểm tôi muốn thì đến 1 múc nào đó rùi phát triển rất chậm
    Ai có thể đưa ra phuơng hướng giải quyết kô. Tôi nghĩ vấn để này cũng đc nhiều anh em trong forum thắc mắc

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới