Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    22

các bác giúp em với

mấy hôm vừa rồi em bi nhiễm con Virus Flashy.exe , nó ko ảnh hưởng tới data của máy tính, nhưng lại tấn công vào dữ liệu trong USB, làm tất cả các file trong USB định dạng thành các file có size chính bằng size của con virus đó là 26K , em dùng McAfee scan cũng bó tay, tim vào file gốc của nó xóa đi rồi, nhưng khi khởi động lại máy thì vấn thấy nó xuất hiện,
    bác nào biết cách diệt con này chỉ giùm em ( ko format lại máy)
    cảm ơn nhiều.

Số bài viết
    6,092
    chà, điên đầu nhỉ , dùng MCAFEE mà chưa xi nhê à , viet nguyen dùng thử bitdefender hoặc kaspersky thử xem , 2 thằng này mà thua nữa thì chắc ...

Số bài viết
    179
    Tớ cũng vừa dính một con virus, chẳng để ý tên nó là gì, đã dùng BitDefender kill nó rồi, nhưng trước khi hy sinh nó cũng đã kịp đánh bom cảm tử ổ D của tớ, xóa sạch hơn 2 Gb ca nhạc...

(roẹt....roẹt...roẹttt....) Ký rồi đó.
    [SIGPIC]http://i32.photobucket.com/albums/d48/dokhoadao/xhdsigyh0.jpg[/SIGPIC]

Số bài viết
    22
    cảm ơn các bác về sự giúp đỡ.để chiều nay kiếm bộ bitdefender về thử xem sao. thanks so much.

Số bài viết
    164
    Nếu bị dính virus từ USB thì thường là dạng sâu , tự lây lan vào khắp các folder trong ổ cài Win nào chẳng may click phải ... dùng BKAV diệt nhiều lần thật nhiều lần mới hết tận gốc

... Lão tưỡng đã về hưu

Số bài viết
    22
    híc, em vẫn bị con vius đó tấn công, đã hy sinh tất cả format lại máy rồi ,nhưng vẫn ko ăn thua, nó vãn còn trong USB, mà Search ko có thấy, bây h tình hình có vẻ nặng lắm rồi,cắm USB vào thì máy khởi động lại luôn, mà USB thì chẳng dùng đc, chán quá, các bác giúp em với. thanks trước.

[SIGPIC][/SIGPIC]

không làm được thì đừng có cố, phải biết mình là ai chứ!!!

Số bài viết
    164
    Tốt nhất bây giờ là bạn nên cài lại Window sau đó setup các soft diệt virus tốt nhất về ...
    à trước khi format thì cắm usb vào và diệt virus trước , sau khi cài xong win rồi thì dùng soft diệt lại lần nữa cho chắc rồi mới mở ra

... Lão tưỡng đã về hưu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới