Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 51
    Số bài viết
    24
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Request ấy hả, accept luôn. Bỏ nó vài trận ko cho đá chính, cho xuống đội dự bị hoặc cho tập với đội trẻ, xanh mắt ngay. Ở ACmilan của tôi toàn thế, sau đấy chúng nó lại xin ra khỏi danh sách chuyển nhượng. Mình lúc đấy lại ko chấp nhận mới vãi chứ
    Uhm, cầm AC Milan là khỏe rồi, bởi vì danh tiếng của Milan là cao nhất trong FM (theo như có người đả nói là 9700 thì phải, mình không chơi FMM nên cũng không chắc lắm). Mấy thằng đòi đi không lẽ phải tự giảm giá trị của mình để đi sang clb ít danh tiếng hơn sao ? Nếu thử cầm mấy đội trung bình cỡ như Man city hay Everton xem, sẽ thấy nhức đầu với mấy tên nổi loạn ngay. Mình thì lo sắp xếp đội hình với thành phần chính có bọn nó mà hễ cứ có clb nào khác quan tâm là y như rằng bọn đó (chơi bất cứ clb trung bình khá nào cũng đều có dạng cầu thủ này) đều nhảy tưng tưng (flattered) đòi được ra đi ngay. Chỉ khổ công mình phải lo tìm kiếm người khác để thay thế trước khi chấp nhận bán nó, mà thời gian để tìm được người ưng ý đâu có nhanh, trong lúc đó phải lao đao với 1 số trận đấu có thể thua te tua ấy chứ.

Số bài viết
    232
    tương tự với MU ., mấy chú đòi dô transfer list ., vứt xuống reserve ., chả mấy lại đòi out ra .,

bùn cười thằng wes brown ., chú này xin vào ., xin ra ko bít bao nhiu lần ., cuối cùng vẫn ở lại MU

Số bài viết
    24
    Mấy thằng đó đá ở mấy clb "đại gia" đều lương cao bỏ xừ, đố có clb ít danh tiếng nào dám rước về với mức lương cao ngất ngưỡng vượt quá mức lương trung bình ở các clb mới. Cho nên mấy tên đó có xin vào list transfer rồi cũng xin ra thôi, nếu không muốn tự giảm lương của mình xuống thì mới có người dám rước đi.

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bator Bài viết
    Nếu thử cầm mấy đội trung bình cỡ như Man city hay Everton xem, sẽ thấy nhức đầu với mấy tên nổi loạn ngay. Mình thì lo sắp xếp đội hình với thành phần chính có bọn nó mà hễ cứ có clb nào khác quan tâm là y như rằng bọn đó (chơi bất cứ clb trung bình khá nào cũng đều có dạng cầu thủ này) đều nhảy tưng tưng (flattered) đòi được ra đi ngay. Chỉ khổ công mình phải lo tìm kiếm người khác để thay thế trước khi chấp nhận bán nó, mà thời gian để tìm được người ưng ý đâu có nhanh, trong lúc đó phải lao đao với 1 số trận đấu có thể thua te tua ấy chứ.
    Như tôi đá nói ở trên, clb nào quan tâm cứ kệ mịa nó, mình cứ phải đá như bt. Sau đó cho bọn clb kia vào hỏi đi, đồng ý ngay, ra giá cao vào là bọn kia tự động bỏ cuộc thôi mà. Nó muốn ra đi mà từ chối clb muốn mua là dại. Đến như tôi cầm Milan nhưng khi có thằng nó thích cầu thủ mình nhiều khi vẫn phải chơi chiêu này chứ không dám rắn quá.

Cái này ở FM khác ngoài đời, như ngoài đời nếu mình hét giá cao quá ko thằng nào mua được bọn cầu thủ vẫn unhappy. Còn ở đây thì chỉ cần cho thằng đấy đá chính vài trận, khen vài câu khi đá hay là mọi chuyện lại đâu vào đấy ngay. Công nhận cầu thủ trong game trí nhớ hơi tồi.

Số bài viết
    145
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Như tôi đá nói ở trên, clb nào quan tâm cứ kệ mịa nó, mình cứ phải đá như bt. Sau đó cho bọn clb kia vào hỏi đi, đồng ý ngay, ra giá cao vào là bọn kia tự động bỏ cuộc thôi mà. Nó muốn ra đi mà từ chối clb muốn mua là dại. Đến như tôi cầm Milan nhưng khi có thằng nó thích cầu thủ mình nhiều khi vẫn phải chơi chiêu này chứ không dám rắn quá.

Cái này ở FM khác ngoài đời, như ngoài đời nếu mình hét giá cao quá ko thằng nào mua được bọn cầu thủ vẫn unhappy. Còn ở đây thì chỉ cần cho thằng đấy đá chính vài trận, khen vài câu khi đá hay là mọi chuyện lại đâu vào đấy ngay. Công nhận cầu thủ trong game trí nhớ hơi tồi.
    KHÔNG CÓ CHUYỆN BỎ ĐI ĐÂU BẠN ÀH, một khi có 1 clb nào đó thích cầu thủ của mình, cụ thể tui QL Everton, tui set giá thằng Marcelo trị giá 76m đô la, thì những CLB tầm như Chels, MU nó đặt ra giá mua nào đó, ở game tui đó là 32m đô la, thì ngay lập tức, thằng Chủ tịch CLB nó...đồng ý bán ngay, vì nó cho rằng giá này quá béo bỡ, nên bạn sẽ dễ dàng mất 1 cầu thủ của mình bất cứ lúc nào. Bạn cầm Milan thì đã khác rồi, vì danh tiếng Reputation của CLB thuộc hàng đầu của game, nên nó ko bỏ đi, hoặc chủ tịch CLB không tham tiền đến nổi thấy được giá là bán.
    Trường hợp này, tui bị mất Palacio(mua 17m, chủ tịch nó bán 28m), Marcelo(mua 10.5m đo la, Chủ tịch bán 32m), Adriano(mua 17m, bán 27m)
    Tiến trình của vụ mất cầu thủ: có 1 clb danh tiếng hơn "wanted", cầu thủ này lập tức bị lung lay bởi có 1 clb danh tiếng "interest", ngay lập tức clb này đặt giá mua, và...cầu thủ biến khỏi đội do sự đồng ý của Chủ Tịch, mình bó tay chỉ việc ngồi nhìn nó diến ra thôi.

Vô tình tôi gặp được em
    Vô tình tôi đã yêu em mất rồi
    Vô tình nối tiếp vô tình
    Sao em lại nỡ vô tình với tôi.
    :B84:

Số bài viết
    82
    Mình thì chưa bị can thiệp thô bạo bởi chủ tịch bao giờ,mình đang cầm man,muốn mua gì bán gì nó mặc kệ,tất cả đội hình man bán đi thằng chủ tịch kô nói gì,tất nhiên chưa thử với rooney và ronaldo.Nghe các bạn nói thấy tò mò quá.

Nhiều lúc mình muốn bán giá cao mà không được,có bạn nào dạy mình cách bán thế nào được giá không nhỉ.

Số bài viết
    144
    mình thì bị trường hợp ntn:thằng matias Fernandez của mình tự dưng lăn đùng ra unhappy mặc dù mình cho nó đá thường xuyên+set cho nó là "indispensable to the club".vào profile thì là như thế này các bác ạ:"Looking commit his future to the club"+"cónidering his option".nó bị như vậy là sao?,ai giải thích hộ mình với

Số bài viết
    342
    là nó đòi bác ký hợp đồng mới +tăng lương :">
    30này thì 30

Số bài viết
    50
    tùy thuộc loại Unh mà xử lý.cho đá nhiều,tăng lương,team talk hay hay 1 tí.còn nếu sau khi dùng hết các biện pháp mà các bác ở trên đã nêu mà ko có hiệu quả thì bán ngay dể thể hiện uy quyền của 1 ông chủ nhỏ xem nó có giám cưỡng lại chính quyền nữa ko

Số bài viết
    1
    cho tui hỏi cái. tui có thằng fred mà nó bảo ko có work permit
    ko cho vào đá được
    vậy phải làm sao

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới