Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 51
    Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của giangpro Bài viết
    cho mình hỏi, nếu các clb khác hỏi mua 1 thằng nhưng mình ko đồng ý bán, cầu thủ đó lại unhappy,làm sao khắc phục dc
    Đừng bao giờ ko đồng ý bán, trừ những thằng có phí phá hợp đồng quá thấp ko nói còn những thằng ko có phí phá hợp đồng thì clb nào hỏi mua cứ chấp nhận hết. Nhưng đặt giá bán thật cao vào, vd: tiền trao ngay 145M, sau 6 tháng trả thêm 145M nữa, xem thằng nào mua được8->. Còn nếu có thằng nào đồng ý với giá đấy thì hehhe, cho ra đi luôn cần chi phải lăn tăn.
    1- Can't settle it(cầu thủ không thích nghi với môi trường bóng đá mới) => Cho vào đá thường xuyên
    Cho đá thường xuyên ấy hả, nó vẫn unhappy như thường. Chỉ có sống lâu nó sẽ hòa nhập với môi trường sống mới thôi
    2- Isn't enough credit => Chịu khó team-talk hợp lý , nếu thường xuyên đi holiday thì đi kiếm thắng assistance tốt tốt vào
    Giải thích kiểu này hình như ko đúng đâu, theo tôi thì nghĩa của nó là tiền thưởng quá thấp . Kiểu như mình thưởng ko xứng với công sức chúng nó bỏ ra

Số bài viết
    1,696
    cho mình hỏi, khoảng bao lâu hả bác, chứ mình cho nó đá nửa mùa rồi mà chưa hết
    nếu vậy thì bạn thử vào transfer status rùi set lại cái (gọi là j nhỉ? cái mà có indispensable, key, important 1st team player j áh) lên cho nó xem, chúc thành công!

retired ... !!

Số bài viết
    283
    cho mình hỏi, nếu các clb khác hỏi mua 1 thằng nhưng mình ko đồng ý bán, cầu thủ đó lại unhappy,làm sao khắc phục dc
    Hỏi mua thì đặt giá thật cao vào..tầm 100M Bảng thì bố thằng nào giám mua, cầu thủ mình lại ko unhappy nữa

Số bài viết
    82
    Ừ đó đúng là một kẽ hở của fm,tui toàn reject offer nếu gặp bọn nào dai như đỉa kiên trì tầm 5 cái offer thôi là cầu thủgiãy nảy ngay rồi,thanks các bác

Số bài viết
    24
    "...isn't enough credit" : ở đây credit là sự tín nhiệm chứ chẳng phải là tài khoản gì hết. Điều này mình cũng thường gặp phải, khi mới về nắm 1 đội nào đó mà không tin dùng các cầu thủ kỳ cựu có sẵn lại đi mua sắm cầu thủ khác mang về thi đấu không hiệu quả, làm cho tình hình của đội bóng càng tuột dốc thê thảm, khiến 1 số cầu thủ kỳ cựu (có thể là những công thần bao lâu nay của đội - theo ý nghĩ của bọn chúng) nên thường có chữ "slt" bên cạnh tên cầu thủ đó.

Số bài viết
    207
    Cũng tùy cầu thủ, có thằng thì nó nhất quyết đòi ra đi, đặc biệt là những thằng muốn tìm kiếm thử thách mới (looking for new.. gì gì đó ko nhớ), có thằng thì chỉ đá vài trận là hết thôi. Đặc biệt quan trọng đội bạn phải thắng thì nó mới cảm thấy hạnh phúc và ở lại. Chịu khó cho nó đá đi.

Số bài viết
    29
    Tôi đòi giá cao vẫn bị cầu thủ unhappy như thường.

Còn Slt hình như là viết tắt của slight concern ( hơi lo lắng, băn khoăn một chút)

Thường bị Slt khi team talk không tốt ( đá bình thường thôi nhưng khen quá, đá tốt nhưng bị chửi), khi phạt không nghiêm, tiền đạo thi đấu tốt nhưng tịt ngòi.

Unhappy mới đáng ngại chứ Slt thì kệ nó, tự hết trong khoảng 1-2 tuần thôi.

Số bài viết
    24
    Đúng rồi. "Slt" là dạng nhẹ nhất trong các loại phản ứng của cầu thủ với ban huấn luyện, thường chỉ có ở các cầu thủ còn muốn gắn bó lâu năm với clb, muốn clb vượt qua khó khăn nhất thời. Nó không có ở các cầu thủ "selfish" (ích kỷ), lúc nào cũng chỉ quan tâm tới tiền thưởng, lương bổng.

"Unh" là dạng nặng hơn. "Unh" cũng chia làm 2 dạng dành cho 2 loại cầu thủ:
    - loại trung thành (loyal) với clb thì do không được xếp đá chính thường xuyên nên sẽ unhappy nhưng vẫn để ngỏ khả năng tiếp tục gắn bó với clb trong tương lai gần. Cái này, assist. manager thường hay nhắc nhở chúng ta mỗi khi cầu thủ có "unh" dạng này.
    - loại nhiều tham vọng (ambitious) thì khi không được đá chính thường xuyên hay khi có clb khác (nhất là khi có clb danh tiếng hơn clb hiện tại) quan tâm thì chỉ mong vứt áo ra đi. Loại này dù có muốn giữ lại cũng vô ích, vì đàng nào chúng cũng không tái ký hợp đồng đâu.

Còn loại nặng nhất theo ý mình thì nó có chữ "Req" (request) là dạng hết thuốc chữa, nằng nặc đòi được chuyển nhượng ngay. Chúng cứ liên tục đòi request dù mình cứ liên tục bác bỏ (reject).

Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
    Hỏi mua thì đặt giá thật cao vào..tầm 100M Bảng thì bố thằng nào giám mua, cầu thủ mình lại ko unhappy nữa
    Đừng mơ bác ạ. Nó vẫn unh như thường vì mình hold... gì gì đó, nghĩa là níu đường nó đi đến CLB khác

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bator Bài viết
    Còn loại nặng nhất theo ý mình thì nó có chữ "Req" (request) là dạng hết thuốc chữa, nằng nặc đòi được chuyển nhượng ngay. Chúng cứ liên tục đòi request dù mình cứ liên tục bác bỏ (reject).
    Request ấy hả, accept luôn. Bỏ nó vài trận ko cho đá chính, cho xuống đội dự bị hoặc cho tập với đội trẻ, xanh mắt ngay. Ở ACmilan của tôi toàn thế, sau đấy chúng nó lại xin ra khỏi danh sách chuyển nhượng. Mình lúc đấy lại ko chấp nhận mới vãi chứ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới