Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Việt Nam có bạn độ hay không???

Người đã bình chọn
68. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Yep

41 60.29%
  • No

27 39.71%
Trang thứ 2 trong tổng số 10 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 100
    Số bài viết
    383
    Nói chung là TYHNACB + FM5 đều đúng, người nào yêu bóng đá xem khi bị thế này đều rất shock, người sẽ cho rằng bán độ, người lại nghĩ là không phải. Nhưng nói chung chúng ta yêu bóng đá, yêu tuyển quốc gia nhưng ngược lại tuyển quốc gia chả bao h làm vui lòng người dân. Chỉ có cái thời Văn Quyến, Quốc Vượng đá hay thật, chỉ kém thời Hồng Sơn và Huỳnh Đức đôi chút, dành đc HCB thôi nhưng lối đá thì không chê vào đâu được, tiếc là lại lao theo đồng tiền :-<

Số bài viết
    438
    Ông là admin mà lập cái topic dở thế hả...Việt Nam thắng thì tâng lên mây...Ngã xuống đất thì kêu bán độ...Cầu thủ VN đâu có nghèo mà phải làm vậy...Chính tâm lý giao động và sức ép từ sự kỳ vọng của khán giả mà VN đá như vậy đó...Kiểu CDV gì không biết nữa...

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duythanhat3 Bài viết
    Ông là admin mà lập cái topic dở thế hả...Việt Nam thắng thì tâng lên mây...Ngã xuống đất thì kêu bán độ...Cầu thủ VN đâu có nghèo mà phải làm vậy...Chính tâm lý giao động và sức ép từ sự kỳ vọng của khán giả mà VN đá như vậy đó...Kiểu CDV gì không biết nữa...
    Ko hiểu ông có nhìn cách các cầu thủ đá ko . Thử xem trong họ có tý gì là cống hiến , có chút gì là lòng quyết tâm . Trận đấu với Lào tôi chỉ xem đc hiệp 2 . Việt Nam thể hiện đc cái gì ko áp đặt đc lối chơi đá bóng vì màu cờ sắc áo mà ko có 1 chút lửa nào trong người .Cứ cho là đá kém thì sự quyết tâm trong từng pha bóng có đc thể hiện ????
    Lại nhắc đến trận đấu với Sing nhé :
    "Tan trận, một nhóm cổ động viên lớn tuổi chờ đón đội tuyển bên cạnh chiếc xa ca chở đội bóng để nói lời động viên. Gặp đội trưởng Công Vinh, một bác nữ lớn tuổi nói:”Đừng buồn con ạ, cố lên nhe, động viên anh em chơi tốt hơn nữa nghe con…”. Thủ quân đội tuyển Olympic Việt Nam đáp lời với vẻ mặt lạnh tanh:”Có chi mà buồn, thắng Lào là vô bán kết thôi, có chi mà buồn…”. Đứng ngay cạnh và nghe rõ cuộc đối đáp ấy, tôi có cảm giác như mình đang nghe những viên sỏi lăn rào rào dưới chân giữa những người cùng màu da, tiếng nói. Lẽ nào chỉ vì một trận thua mà mọi chuyện khác hẳn đi về khía cạnh tình cảm?

Đó là chưa kể đến việc vào cuối trận, Công Vinh còn đưa ra những lời lẽ thóa mạ hết sức nặng nề với đồng đội trước sự chứng kiến và nghe rõ của Tổng thư ký LĐBĐVN! Rồi thì cảnh Tấn Tài nóng nãy cố tình vung tay vào mặt đối thủ để nhận thẻ đỏ. Nhưng nản nhất là cảnh Thanh Bình ôm bóng định sút phạt đền ở phút đá bù giờ, nhưng bị Công Vinh chạy đến giật bóng để sút! Ai ghi bàn thì Việt Nam cũng có thêm bàn rút ngắn tỷ số, thế nhưng cái cảnh giành giật nhau để đá phạt thì quả là khó chịu làm sao. "

Số bài viết
    438
    Nếu cậu quan sát Công Vinh có thể thấy nỗi khổ của cậu ấy...Cậu ấy đã thi đấu hết mình nhưng không thể vực dậy cả một tập thể đang đi xuống...Những lời đối thoại kia tôi không rõ là đúng hay sai nhưng dù nó có thật thì cậu ta cũng chỉ muốn làm yên lòng người hâm mộ, đó đơn giản là trách nhiệm của một đội trưởng thôi...Còn về việc tranh đá phạt đền vì đó là cơ hội để xốc lại tinh thần đội bóng...Trước đó Thanh Bình đã đá hỏng phạt đền khi VN đang thua 0-1( giờ không nhớ rõ là trận nào)...Còn trong đội có thể có những mối bất đồng nào đó mà các cầu thủ thi đấu không thật sự ăn ý, đoàn kết...Cái này thì tôi và các bạn chắc cũng không thể biết rõ được...Có điều tôi tin tưởng là các cầu thủ không bán độ...Nếu cậu đá bóng nhiều chắc cũng biết nhiều khi những diến biến trên sân không thể kiểm soát được, chỉ một sai lầm nhỏ cũng có thể làm mất tinh thần cả đội bóng...Trong khi đó Công Vinh chưa phải là cầu thủ đủ khả năng là một thủ lĩnh tinh thần thực thụ...

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    1,178
    Nói chung cứ lúc này thằng BLV bốc phét thì Việt Nam ta gặp hoạ

Because The Main One

Số bài viết
    10
    nể ông vũ phong ! truyền quả nào cũng bắt đồng đội chạy hộc bơ mà vẫn ko theo kịp bóng ! passing 1 ^^!

Số bài viết
    142
    Hôm nay xem được mỗi hiệp 1; hiệp 2 phải đi học nên ko xem đc, nhưng có lẽ là việc ko xem hiệp 2 lại là may mắn.
    Phần đông người việt nam yêu bóng đá đều yêu đội tuyển việt nam; cổ vũ hết mình cho đội nhà; nhưng có vẻ như các cầu thủ việt nam luôn có xu hướng gieo hi vọng cho người hâm mộ rồi tự mình khiến cho các cdv thất vọng.
    Mấy năm trước, lứa cầu thủ Văn Quyến; Quốc Vượng; Quốc Anh.... đã thi đấu cực kì ấn tượng, hứa hẹn tạo nên 1 thế hệ vàng thứ 2 sau lứa Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Sỹ Hùng... thế mà khi sự nuối tiếc về thất bại tại seagame 22 còn chưa nguôi; các cầu thủ ấy đã bị bắt vì tội bán độ; điều đó hẳn đã gây nên 1 cú sốc thực sự cho NHM.
    Nhưng rồi; khi mà nhiều người bắt đầu quay lưng lại với bóng đá việt nam thì 1 thế hệ mới lại dần dần khẳng định được mình; chứng tở với NHM tương lai của bóng đá nước nhà vẫn vô cùng tươi sáng. Sự so sánh có thể là khập khiễng; nhưng rõ ràng các cầu thủ như Công Vinh, Vũ Phong, Tiến Thành, Long Giang; Xuân Hợp, Việt Cường.... đã làm được điều mà các lớp đàn anh ko làm được; đó là chiến thắng những đối thủ mạnh hơn chúng ta ở ngoài khu vực ĐNA, việc lọt vào tứ kết Asian Cup và vòng bảng cuối cùng của vòng loại O. Bắc Kinh đã cho thấy các cầu thủ trẻ của chúng ta hoàn toàn đủ khả năng để lên ngôi cao nhất nền bóng đá ĐNA.
    Thế nhưng; sau khi đã cho NHM sống trong những ngày tháng lâng lâng hạnh phúc. Các cầu thủ áo đỏ lại bất ngờ mang đến Seagame 24 1 bộ mặt vô cùng lạ lẫm. Ko còn nữa sự nỗ lực; quyết tâm trong từng đường bóng, ko còn nữa những miếng đánh bài bản đã từng khiến cho O.Oman, O.Lebanon; UAE; Qatar, O.Saudi Arap... phải điêu đứng. Vẫn những con người đó nhưng lối đá của Việt Nam tại seagame năm nay dường như ko còn 1 chút lửa; 1 chút sắc bén nào. Cho dù chúng ta đã lọt vào bán kết với tư cách nhất bảng (tránh được Thái Lan và có cơ hội khá lớn để lọt vào CK) nhưng những chiến thắng của VN chưa thể làm hài lòng người hâm mộ nếu ko muốn nói là càng đá, các cầu thủ càng khiến CDV nhà thất vọng. Những bàn thắng của Công Vinh, Thanh Bình... có thể đẹp mắt nhưng đó chỉ là những điểm sáng hiếm hoi và chỉ đến trước những đối thủ yếu hơn ta nhiều. Trong khi đó, nếu các tiền đạo Malay hay Lào sắc bén hơn 1 chút thì có lẽ Việt Nam đã thủng lưới nhiều hơn nữa.
    Dẫu sao thì seagame vẫn chưa kết thúc; và mục tiêu đầu tiên của chúng ta là giành ngôi đầu bảng đã hoàn thành. Hi vọng ở (những) trận đấu sau; các cầu thủ Việt Nam sẽ cho CDV thấy 1 bộ mặt khác; mạnh mẽ hơn, quyết tâm hơn. Và biết đâu đấy; khi chúng ta thi đấu thành công ở vòng bảng thì thường chỉ có HC bạc, đồng; còn lần này khi vòng bảng ta gây thất vọng thì cuối cùng ta lại là người chiến thắng? Thôi thì cũng chỉ còn biết cỗ vũ hết mình cho đội tuyển Việt Nam vì màu cờ sắc áo của Tổ quốc

Số bài viết
    20
    có thể trận này viet nam mún giử sức. nhưng thực tình mà noi thỉ coi việt nam bay giờ mật cả hứng

Số bài viết
    101
    Việt Nam muôn đời là thế, thắng thì đưa lên mây xanh còn thua thì chửi nó lên bờ xuống ruộng, thử hỏi như thế thì làm sao mà chịu được. Cái gì mọi người cũng nên bình tĩnh thôi chứ
    Như SG 23, cái trận đá với Myanmar mình ép sân đá trên trân 100%, tạo thế trận tốt, có ai nghĩ mình bán độ đâu, thế mà lại có
    Nói như thế để thấy thực tế nhìn thấy đôi khi không đúng, cần cân nhắc trước khi nói, đừng có vì mấy trận đấu thiếu thuyết phục mà đưa ra những nhận định chủ quan.
    Liệu khi VN vô địch SG thì những lời soi mói đó còn có giá trị gì nữa. Tất cả hãy để cho thời gian trả lời.

VN VÔ ĐỊCH

Số bài viết
    161
    Phải công nhận, công dân VN mình... phải nói là vô địch khoảng "lạc quan tếu". Gì cũng nói được cả. Đá dở thì nói đá dở, thậm chí phải gọi là "dở như hạch". Bán độ hay ko thì ko biết, nhưng xem qua các trận đấu tui ko rõ mấy chú ấy là tuyển thủ quốc gia hay là... lũ nhóc chơi bóng nhựa. Chẳng có tý gì gọi là "tinh thần màu cờ sắc áo". Bởi vậy, hỏi sao SI ko cho quản lý đội VN trong FM, mà có là quản lý, thì chắc tui cũng nổi điên với cái team này quá :">
    Mấy bác ơi, mình đã quyết định ra tranh luận thì lưu ý là phải phân tích cho rõ ngọn ngành nha. Thua cũng có nhiều loại thua lắm, thua vì dưới cơ... hay là thua vì cố tình ko muốn đá... gì chứ 2 cái này thể hiện rõ lắm nha, dù là yếu hơn nhưng có biết bao nhiêu đội ngta đã cố gắng hết sức mình từng giây từng phút trên sân cỏ, ngta quý cái vị trí tuyển thủ quốc gia của mình bao nhiêu, đời ng bao nhiêu lần mặc áo tuyển thủ? Thua nhưng thua trong vinh quang... đằng này... chậc chậc...
    Bác Công Vinh... chậc, nếu chuyện kia là có thật (cái câu nói ấy) tui mà đứng ngay đó thì tui sẽ đấm nó vỡ mồm. Chưa từng thấy... nói chuyện với fan như vậy mà đc thông cảm rứa thì chỉ có... VN

Nhắc đến bóng đá nữ tui thấy tự hào, còn bóng đá nam, tui thấy mắc cỡ dùm :">

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới