Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienthanqnd2005 Bài viết
MA_BU trả lời rồi nhé.! (ý tui cũng định trả lời bạn vậy!)

1. Bạn không thể viện cớ là không thấy bài tôi viết được, tôi không muốn làm loãng chủ đề, nên đã edit ngay ở trong bài viết của MA_BU (tô đỏ và đậm). Cái đó vẫn đập vào mắt các bạn khi bạn vào topic đó (nhất là bi h đang là trang 1.
2. Hình phạt 2 point là quy định chung, và trong khung phạt mà admin đã set thì với 2 point sẽ tương ứng với 30 ngày, các mod không thể thay đổi được, nên tôi cũng không làm khác được.
Hơn nữa, forum và box đã nêu rõ, không copy&paste 1 cách như vậy để tính vào bài viết được, do đó bạn được coi như vi phạm box với "tội danh" (xài tạm từ này) là Spam!
Hết!
Nói tui viện cớ? Tui thấy mod cũng đang viện cớ ko thể làm khác đấy.
Lúc đầu đã kết tội tui spam, bây giờ lại chỉ xài tạm tội danh spam thôi? Tại sao lại phải xài tạm tội danh?
Nguyên văn trong mục quy định xử phạt:

"Để tăng hiệu quả cho sự quản lý của các Điều hành viên (Moderator) và quản trị viên (Admin) về xử lý vi phạm trên forum.
Hungmom vừa thiết lập hệ thống Point cho phần cảnh cáo thành viên trên forum như sau.

1. Nếu thành viên nào bị cảnh cáo lên mức 9 Point thì diễn đàn tự động ban nick trong vòng 7 ngày. Mỗi lần bị cảnh cáo thì điểm point cảnh cáo sẽ cộng dồn vào những bị cảnh cáo trước đó.

2. Mức Xử phạt cụ thể:
Spam bài viết bừa bãi: 2 point
Lập topic bừa bãi hoặc Post bài sai chủ đề: 2 point
Post bài thiếu văn minh, thiếu tôn trọng người khác, cãi lộn, gây rối trật tự trong forum: 3 point
Xúc phạm thành viên khác: 3 point

Ngoài ra, tùy vào mức độ vi phạm nặng hay nhẹ, do cố tình hay do thiếu hiểu biết về forum fm-vn mà Mod hay Admin có thể tùy ý xử phạt với số point khác nhau, hoặc chỉ nhắc nhở.

Nay thông báo cho mọi người cùng biết."

Trong đó có "Mod hay Admin có thể tùy ý xử phạt với số point khác nhau, hoặc chỉ nhắc nhở". Thế này thì tại sao mod ko thể làm khác?
Hơn nữa mod lại lãng tránh chuyện tui có spam bừa bãi hay ko? Nếu mod đưa ra được dẫn chứng cụ thể cái gọi là cấu thành tội danh tui spam bừa bãi thì tui sẽ vui vẻ chấp nhận 2 point mod tặng.