Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 40
    Số bài viết
    684

Icon4 [YKĐG]: Đỏ con mắt bên trái, ngứa con mắt bên phải

Mới cải tổ lại box, bạn cảm thấy box Thể thao cần phải đi khác đi... Mong nhận được ý kiến của mọi người, để box càng sôi nổi hơn.
    Thanks

Số bài viết
    465
    Góp ý tý chút.
    Cái này: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=3393
    Có nên move vào box đội tuyển Anh? Dù nó có liên quan đến đội tuyển Anh nhưng mà cái này lại nghiêng về dạng tin tức hơn. Nếu move thì nên move vào một cái gọi là tin tức cập nhật hay gì đấy, chứ move vào đội tuyển Anh thì chả nhẽ lại cứ đụng đến đội tuyển nào lại phải tạo thêm 1 box cho đội tuyển đó? Ví dụ có 1 tin tức mà trong đó có đề cập đến cả các đội tuyển Anh, Pháp, Ý, Đức ... thì đưa vào đâu?

P/s: Chào mừng Trial Mod ^_^

Số bài viết
    300
    Có thời gian thì ngồi dọn dẹp lại box đi,để lộn xộn quá nên nhiều khi chẳng biết post vào đâu Theo ý tôi thì là thế này :
    - Mod chủ động lập topic : Bóng đá Anh , Ý , TBN , Euro , Seagames (tập trung những bài liên quan) mems đóng góp bài thì cứ theo tên topic mà post.Tránh tình trạng sau mỗi trận lại có 1 topic như bây giờ.Thậm chí cứ có 1 tin gì đấy lại đẻ ra 1 topic,đc vài ba bài rồi lại tịt ngóm.Như thế rất phí đất.
    - Những bài nhàn nhạt kiểu như "Uh đúng rồi,tớ cũng yêu MU" thì xóa ko thương tiếc.Đọc ngứa mắt lắm đồng thời để khuyến khích bài viết chất lượng Mod cũng phải là ng đi tiên phong như đóng góp bài viết hay gợi mở chủ đề.
    - Mems đc phép lập FC như MU , Arsenal , AC ,... nhưng phải đảm bảo về số lượng ng tham gia , chất lượng bài viết (Mod phải theo dõi thường xuyên) . Ko đạt yêu cầu thì lock topic.Trong này đếm sơ sơ vài ba cái MU,tương tự với Arsenal.Như thế rất loãng.Gộp MU với MU , Arsenal với Arsenal ,...
    Đóng góp là thế,còn như thế nào thì Mod là ng quyết,sai đâu thì sửa

Số bài viết
    684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của m0nit0r Bài viết
    Có thời gian thì ngồi dọn dẹp lại box đi,để lộn xộn quá nên nhiều khi chẳng biết post vào đâu Theo ý tôi thì là thế này :
    1. Mod chủ động lập topic : Bóng đá Anh , Ý , TBN , Euro , Seagames (tập trung những bài liên quan) mems đóng góp bài thì cứ theo tên topic mà post.Tránh tình trạng sau mỗi trận lại có 1 topic như bây giờ.Thậm chí cứ có 1 tin gì đấy lại đẻ ra 1 topic,đc vài ba bài rồi lại tịt ngóm.Như thế rất phí đất.
    2. Những bài nhàn nhạt kiểu như "Uh đúng rồi,tớ cũng yêu MU" thì xóa ko thương tiếc.Đọc ngứa mắt lắm đồng thời để khuyến khích bài viết chất lượng Mod cũng phải là ng đi tiên phong như đóng góp bài viết hay gợi mở chủ đề.
    3. Mems đc phép lập FC như MU , Arsenal , AC ,... nhưng phải đảm bảo về số lượng ng tham gia , chất lượng bài viết (Mod phải theo dõi thường xuyên) . Ko đạt yêu cầu thì lock topic.Trong này đếm sơ sơ vài ba cái MU,tương tự với Arsenal.Như thế rất loãng.Gộp MU với MU , Arsenal với Arsenal ,...
    Đóng góp là thế,còn như thế nào thì Mod là ng quyết,sai đâu thì sửa
    **Trước hết là cảm ơn bạn đã có những đóng góp cho box.
    1. Việc để Mod lập ra các topic chuyên đề (Anh, Ý...) e sẽ làm cho anh em cảm thấy không thoải mái lắm, tui vẫn muốn để cho mọi người ai khoái nhà nào thì lập nhà đó.
    2. Thời gian tới sẽ phạt nặng những thành viên cố tình câu bài như thế "Uh đúng rồi,tớ cũng yêu MU". Sẽ cố gắng đi tiên phong và định hướng cho mems.
    3. Cái này cũng khó cho các mems khi bắt buộc về số lượng người cho các fans club, bởi rõ ràng box TT nhà mình không phải lúc nào cũng có số lượng bài viết quá nhiều trong mỗi ngày như ở các box khác. Nên việc lập ra cho mỗi đội mỗi nhà rồi mọi người có thể có đất vô đó mà bàn bạc
    Có nên move vào box đội tuyển Anh? Dù nó có liên quan đến đội tuyển Anh nhưng mà cái này lại nghiêng về dạng tin tức hơn. Nếu move thì nên move vào một cái gọi là tin tức cập nhật hay gì đấy, chứ move vào đội tuyển Anh thì chả nhẽ lại cứ đụng đến đội tuyển nào lại phải tạo thêm 1 box cho đội tuyển đó? Ví dụ có 1 tin tức mà trong đó có đề cập đến cả các đội tuyển Anh, Pháp, Ý, Đức ... thì đưa vào đâu?
    Nếu vấn đề thực sự như bạn nhìn nhận thì quả là hơi khó cho mọi người, nhưng không lẽ cứ có bất cứ sự kiện dù lớn hay nhỏ thì mạnh ai nấy lập topic ưh....vậy thì box ngày sẽ thế nào. Do đó tui sẽ kiên quyết bài trừ kiểu topic thía này. Trong thời gian sắp tới, sẽ lập cho mỗi đội mỗi nhà, 1 topic chuyên về tin tức cập nhật, và 1 topic nữa về thị trường chuyển nhượng. Các topic trước đó hoặc được lôi lên (từ trang 2, 3, 4) hoặc được lập mới hoàn toàn.
    **@All: Đây là topic để đưa ra quy định (định hướng) chung cho box và trong thời gian đầu sẽ thu nhận YKĐG của mọi người. Sau này các bài đóng góp sẽ được move vào topic YKĐG riêng. Chuẩn cuối cùng là các quy định của box. Nên mong các bác đừng vô đây câu bài. Rất hoan nghênh tất cả YKĐG của các bác, và cũng rất cảm ơn những lời chúc dành cho tui, nhưng đây không phải là topic ăn mừng nhân ngày lên nhậm chức của tui, mong mọi người hiểu cho!
    Thanks

Số bài viết
    438
    Trài vào lại thấy lộn xộn hơn ấy chứ...Em thấy bác lên nắm quyền ở đây cảm thấy mất tự do sao vậy...Dù sao cứ để như cũ hay hơn, bác thấy cái nào trùng lặp thì close mà nhắc nhiều thì cảnh cáo là được...Anh em có lặp topic...bàn tán qua lại cũng để xả stress thôi mà...Có ai kêu ca gì đâu???
    Lập topic ăn theo mùa vụ thì cũng có sao chứ...Chả nhẽ cứ 1 tháng 1 topic hay 1 năm 1 topic mới được à...Mà như vậy thì cũng là "mùa vụ" cả thôi...Nói chung cứ thắc mắc...bức xúc điều gì thì cứ thẳng thắn chia sẻ...Sai gì các bác nhắc nhở là được rồi...Nhiều rác quá thì các bác rọn hộ chút...Cứ khuôn nhổ quá mất vui...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi duythanhat3 : 05-12-2007 vào lúc 01:18 PM

Số bài viết
    684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duythanhat3 Bài viết
    Trài vào lại thấy lộn xộn hơn ấy chứ...Em thấy bác lên nắm quyền ở đây cảm thấy mất tự do sao vậy...Dù sao cứ để như cũ hay hơn, bác thấy cái nào trùng lặp thì close mà nhắc nhiều thì cảnh cáo là được...Anh em có lặp topic...bàn tán qua lại cũng để xả stress thôi mà...Có ai kêu ca gì đâu???
    Lập topic ăn theo mùa vụ thì cũng có sao chứ...Chả nhẽ cứ 1 tháng 1 topic hay 1 năm 1 topic mới được à...Mà như vậy thì cũng là "mùa vụ" cả thôi...Nói chung cứ thắc mắc...bức xúc điều gì thì cứ thẳng thắn chia sẻ...Sai gì các bác nhắc nhở là được rồi...Nhiều rác quá thì các bác rọn hộ chút...Cứ khuôn nhổ quá mất vui...
    Có 4 điểm tôi muốn nói với bạn:

1.Trước khi post bài bạn lại thể hiện mình là con người thế nào rồi. . Không xem kỹ tất cả những j tôi đã đưa lên sticky rồi ah. Sao không vô topic Ý kiến đóng góp mà trình bày quan điểm của mình.
    2. Sao lại mất tự do, hay là hết cửa để cho các chú tự do spam.
    3. Bạn coi forum là cái j? Là nơi xả rác àh.?
    4. Với bạn MOD-ADMIN là gì? Nhân viên quét dọn àh?

Số bài viết
    438
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienthanqnd2005 Bài viết
    Có 4 điểm tôi muốn nói với bạn:

1.Trước khi post bài bạn lại thể hiện mình là con người thế nào rồi. . Không xem kỹ tất cả những j tôi đã đưa lên sticky rồi ah. Sao không vô topic Ý kiến đóng góp mà trình bày quan điểm của mình.
    2. Sao lại mất tự do, hay là hết cửa để cho các chú tự do spam.
    3. Bạn coi forum là cái j? Là nơi xả rác àh.?
    4. Với bạn MOD-ADMIN là gì? Nhân viên quét dọn àh?
    Cậu có vẻ nóng nảy nhỉ...Thực ra tôi đọc hết quy đinh cậu viết rồi và tôi thấy bạn xóa topic của tôi rồi lại lập lên một topic tương tự...Trận Việt Nam sv Sin...Việc cậu lập topic cũng chả sao nhưng tớ thấy đến gần trận Việt Nam có đôi điều muốn chia sẻ cùng mọi người mà cậu chưa lập topic thì cứ phải đợi à...Còn ví dụ nếu cậu bận đúng hôm có trận của VN hay quên không lập Topic thì bọn tớ cũng nghỉ luôn ah...Mà nếu ai đó không đợi được lập ra rồi cậu lại xóa đi lập lại thì buồn cười quá đấy...
    Còn 4 nhận xét kia mình xin được nói lại đôi điều...
    1.Con người như thế nào thì viết vậy...tùy cậu nghĩ thôi.
    2.Mất tự do chính là như mình đã nói đó...
    3.Forum là nơi thảo luận bày tỏ ý kiến của của mỗi người...Ai đó coi là rác thì cũng đành chịu...
    4.Tớ không nói vậy nhưng tất cả chỉ là tương đối và rọn rẹp cũng là 1 phần mà Mod phải làm...Nếu cậu tự thấy giống nhân viên quyét rác thì tùy thôi...

Số bài viết
    2,089
    TUi thấy cũng đúng đó
    Nên lập một box sự kiện riêng để anh em post bài
    Chứ để một đống vào trong cùng một topic thì lộn xộn quá, chẳng biết đường nào mà lần.
    Như có bác nào đăng tin MU để ý Shorey đâu có ai để ý đâu
    Đề nghị mod xem lại việc này
    chú mới lên mà anh em phản đối giữ quá

Số bài viết
    206
    1/ Con người thế nào thì kệ con người đó, nhưng đã lên Forum là chốn công cộng thì ta cũng nên xử sự theo phép tắc công cộng thôi: Đi nhẹ nói khẽ cười duyên
    2/ Chả ai cấm viết bài về các vấn đề, nó chỉ khác là viết đúng nơi đúng chỗ. Nó tương tự như giao thông ở VN bạn à, cứ mạnh ai nấy đi. Nhắc nhở nhiều, phạt nhiều o ăn thua thì công an người ta đưa vào luật, phân luồng phân tuyến đàng hoàng. Bạn đi xe máy o thể bò vào làn ô tô mà vít cho sướng được. Cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông, đảm bảo tính mạng cho mình và cho sự an toàn và thông thoáng chung của toàn con đường. Ngó lúc nào công an "hiền hiền" 1 tí, ta làm vài pha bốc đầu đá lửa cho đỡ cuồng cẳng thì cũng được
    3/ Forum là diễn đàn nơi bày tỏ quan điểm, nhiều lúc quan điểm có thể coi là rác nhưng cũng xả hạn chế thôi
    4/ Bạn có làm Mod- Admin ở đâu chưa. Nếu làm rồi thì chắc cũng biết cái cực của trên đe dưới búa. Cấp trên thì lúc nào cũng chỉ đạo: làm sạch đi, đừng cho ai Spam, tốn BW, nặng Data, vướng mắt, rác diễn đàn, còn anh em thì lại kêu la sao chặt chẽ thế, Spam mấy bài có mất mát thiệt thòi gì mà cũng lắm chuyện.... Cũng phải hiểu cho người ta, làm cái này có được thêm đồng ra đồng vào nào đâu mà phải khó khăn, tát cả chỉ vì nhiệt tình + đam mê thôi

chú mới lên mà anh em phản đối giữ quá
    Anh ý đủ tuổi để cậu gọi bằng chú ở ngoài đời đấy

my wives: SL45i Ngage Classic, and Palm Treo 650

Số bài viết
    438
    Thì cũng không định có ý kiến gì thêm nhưng thấy anh ấy viết có vẻ thiếu tôn trọng người khác...Riêng việc Mod xóa topic của mình để tạo ra một topic tương tự là cũng đủ thấy điều đó...Cũng nói đến thế thôi hem lại căng thẳng...
    Stop all here...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới