Share game FM24 (PC)

Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 40
    Số bài viết
    684
    Ủa thế bạn không đọc ngay bài đầu tiên của topic mà tui đã edit àh?
    http://fm-vn.com/diendan/showpost.ph...98&postcount=1
    Nhắc lại: Đó chỉ là nơi để cho bạn đưa tin về các vụ chuyển nhượng đã thành, không nói về các vụ dạm hỏi! Có thể bình luận về các vụ đó. !

Số bài viết
    465
    Ồ, nếu đưa tin dạm hỏi ko được thì những tin kiểu như thế này thì sao?
    " Cầu thủ người Iraq, Nashat Akram đã được CLB Al Ain cho phép sang Anh thử việc trong vòng 10 ngày tại CLB Manchester City, thông tin trên mới được đăng tải trên website chính thức của Nashat Akram." Chỉ là thử việc thôi, đâu có phải chuyển nhượng luôn đâu? Khác gì với dạm hỏi?

Hay là ở đoạn trên MA_BU đưa tin là Ronaldo về thi đấu cho Fla, ở dưới thì blackdragon kêu Ronaldo ko về Fla mà ở lại Milan? Nếu xét ở góc độ chuẩn xác thì đâu hơn gì một vụ dạm hỏi?

Hay là " Bayern Munich mua được Breno với giá 15M (hình như bảng lun áh)", một tin mà đã có từ mấy tháng trước?

Số bài viết
    2,089
    Bác thienthan vào thông báo giùm em là chỉ đăng những vụ chính thức thôi.
    Chứ như vụ Ronaldo "béo" giờ thằng Milan nó lại trở chứng, chả biết đường nào mà lần

@blackshoe:
    Thử việc cũng là một loại hợp đồng mà, bác chơi FM mà kô biết ah
    Em thì cũng lấy thông tin trên mạng thôi (chính thằng chủ tịch Flamengo tuyên bố mà), ai biết thằng Milan nó lại thế
    Còn vụ Breno thì cũng bắt đầu có hiệu lực từ tháng 1, kô phải chuyển nhượng mùa đông thì còn là sao nữa
    Còn bác rõ ràng là vi phạm rồi

Chứ ai mà cũng đưa về mấy vụ dạm hỏi thì có mà loạn

Lần sửa bài viết gần nhất bởi MA_BU : 28-12-2007 vào lúc 05:47 PM

Số bài viết
    465
    Đợi mãi ko thấy mod trả lời, làm thêm bài nữa. Ngoài việc làm phiền mod trả lời mấy câu hỏi trên, tui hỏi thêm mod là dựa vào đâu để cho tui ăn 2 point, 30 ngày?
    Thứ nhất, box Thị trường chuyển nhượng mùa đông do MA_BU lập ra ngày 25-12-2007, 01:47 PM. Mod vào edit cái chú ý ngày 26-12-2007 vào lúc 11:43 AM. Tức là trễ hơn 1 ngày ----> tui chỉ đọc được bài MA_BU viết chứ ko đọc được bài mod edit.
    Nếu điều trên vẫn ko làm mod thay đổi ý định kết tội tui spam thì
    Thứ 2, trong mục Nội quy - Quy định của diễn đàn FM-VN ! đã có nói rất rõ ràng rằng Spam bài viết bừa bãi: 2 point.
    Tui tự thấy, từ khi tham gia forum đến giờ, chưa có ai phàn nàn gì ở tui là spam này nọ, có thể tui chưa đóng góp gì nhiều cho forum nhưng tui ko hề spam, ngoại trừ lần này mod quy tội tui spam.
    Ok, thì cứ cho là mod quy tội tui spam, nhưng mà với mức độ 1 bài trong cái box chuyển nhượng mùa đông đó có đủ cấu thành tội spam bào viết bừa bãi như trong quy định xử phạt ko? Tui nghĩ là ko, 1 bài thì ko thể là bừa bãi, nên cũng ko thể cho tui ăn 2 point 30 ngày được.
    Đề nghị mod xem xét lại.

Số bài viết
    2,089
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của blackshoe Bài viết
    Thứ nhất, box Thị trường chuyển nhượng mùa đông do MA_BU lập ra ngày 25-12-2007, 01:47 PM. Mod vào edit cái chú ý ngày 26-12-2007 vào lúc 11:43 AM. Tức là trễ hơn 1 ngày ----> tui chỉ đọc được bài MA_BU viết chứ ko đọc được bài mod edit.
    Trong bài viết của em cũng đã có ghi rõ ràng là không đưa những tin dạm hỏi hay dự đoán, chỉ là kô được nổi bằng sau khi được edit thôi

Còn cái thứ 2 thì em đồng ý với bác

Số bài viết
    684
    Ồ, nếu đưa tin dạm hỏi ko được thì những tin kiểu như thế này thì sao?
    " Cầu thủ người Iraq, Nashat Akram đã được CLB Al Ain cho phép sang Anh thử việc trong vòng 10 ngày tại CLB Manchester City, thông tin trên mới được đăng tải trên website chính thức của Nashat Akram." Chỉ là thử việc thôi, đâu có phải chuyển nhượng luôn đâu? Khác gì với dạm hỏi?

Hay là ở đoạn trên MA_BU đưa tin là Ronaldo về thi đấu cho Fla, ở dưới thì blackdragon kêu Ronaldo ko về Fla mà ở lại Milan? Nếu xét ở góc độ chuẩn xác thì đâu hơn gì một vụ dạm hỏi?

Hay là " Bayern Munich mua được Breno với giá 15M (hình như bảng lun áh)", một tin mà đã có từ mấy tháng trước?
    MA_BU trả lời rồi nhé.! (ý tui cũng định trả lời bạn vậy!)
    Đợi mãi ko thấy mod trả lời, làm thêm bài nữa. Ngoài việc làm phiền mod trả lời mấy câu hỏi trên, tui hỏi thêm mod là dựa vào đâu để cho tui ăn 2 point, 30 ngày?
    Nếu điều trên vẫn ko làm mod thay đổi ý định kết tội tui spam thì
    Thứ 2, trong mục Nội quy - Quy định của diễn đàn FM-VN ! đã có nói rất rõ ràng rằng Spam bài viết bừa bãi: 2 point.
    Tui tự thấy, từ khi tham gia forum đến giờ, chưa có ai phàn nàn gì ở tui là spam này nọ, có thể tui chưa đóng góp gì nhiều cho forum nhưng tui ko hề spam, ngoại trừ lần này mod quy tội tui spam.
    Ok, thì cứ cho là mod quy tội tui spam, nhưng mà với mức độ 1 bài trong cái box chuyển nhượng mùa đông đó có đủ cấu thành tội spam bào viết bừa bãi như trong quy định xử phạt ko? Tui nghĩ là ko, 1 bài thì ko thể là bừa bãi, nên cũng ko thể cho tui ăn 2 point 30 ngày được.
    Đề nghị mod xem xét lại.
    1. Bạn không thể viện cớ là không thấy bài tôi viết được, tôi không muốn làm loãng chủ đề, nên đã edit ngay ở trong bài viết của MA_BU (tô đỏ và đậm). Cái đó vẫn đập vào mắt các bạn khi bạn vào topic đó (nhất là bi h đang là trang 1.
    2. Hình phạt 2 point là quy định chung, và trong khung phạt mà admin đã set thì với 2 point sẽ tương ứng với 30 ngày, các mod không thể thay đổi được, nên tôi cũng không làm khác được.
    Hơn nữa, forum và box đã nêu rõ, không copy&paste 1 cách như vậy để tính vào bài viết được, do đó bạn được coi như vi phạm box với "tội danh" (xài tạm từ này) là Spam!
    Hết!

Số bài viết
    465
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienthanqnd2005 Bài viết
    MA_BU trả lời rồi nhé.! (ý tui cũng định trả lời bạn vậy!)

1. Bạn không thể viện cớ là không thấy bài tôi viết được, tôi không muốn làm loãng chủ đề, nên đã edit ngay ở trong bài viết của MA_BU (tô đỏ và đậm). Cái đó vẫn đập vào mắt các bạn khi bạn vào topic đó (nhất là bi h đang là trang 1.
    2. Hình phạt 2 point là quy định chung, và trong khung phạt mà admin đã set thì với 2 point sẽ tương ứng với 30 ngày, các mod không thể thay đổi được, nên tôi cũng không làm khác được.
    Hơn nữa, forum và box đã nêu rõ, không copy&paste 1 cách như vậy để tính vào bài viết được, do đó bạn được coi như vi phạm box với "tội danh" (xài tạm từ này) là Spam!
    Hết!
    Nói tui viện cớ? Tui thấy mod cũng đang viện cớ ko thể làm khác đấy.
    Lúc đầu đã kết tội tui spam, bây giờ lại chỉ xài tạm tội danh spam thôi? Tại sao lại phải xài tạm tội danh?
    Nguyên văn trong mục quy định xử phạt:

"Để tăng hiệu quả cho sự quản lý của các Điều hành viên (Moderator) và quản trị viên (Admin) về xử lý vi phạm trên forum.
    Hungmom vừa thiết lập hệ thống Point cho phần cảnh cáo thành viên trên forum như sau.

1. Nếu thành viên nào bị cảnh cáo lên mức 9 Point thì diễn đàn tự động ban nick trong vòng 7 ngày. Mỗi lần bị cảnh cáo thì điểm point cảnh cáo sẽ cộng dồn vào những bị cảnh cáo trước đó.

2. Mức Xử phạt cụ thể:
    Spam bài viết bừa bãi: 2 point
    Lập topic bừa bãi hoặc Post bài sai chủ đề: 2 point
    Post bài thiếu văn minh, thiếu tôn trọng người khác, cãi lộn, gây rối trật tự trong forum: 3 point
    Xúc phạm thành viên khác: 3 point

Ngoài ra, tùy vào mức độ vi phạm nặng hay nhẹ, do cố tình hay do thiếu hiểu biết về forum fm-vn mà Mod hay Admin có thể tùy ý xử phạt với số point khác nhau, hoặc chỉ nhắc nhở.

Nay thông báo cho mọi người cùng biết."

Trong đó có "Mod hay Admin có thể tùy ý xử phạt với số point khác nhau, hoặc chỉ nhắc nhở". Thế này thì tại sao mod ko thể làm khác?
    Hơn nữa mod lại lãng tránh chuyện tui có spam bừa bãi hay ko? Nếu mod đưa ra được dẫn chứng cụ thể cái gọi là cấu thành tội danh tui spam bừa bãi thì tui sẽ vui vẻ chấp nhận 2 point mod tặng.

Số bài viết
    684
    Nói tui viện cớ? Tui thấy mod cũng đang viện cớ ko thể làm khác đấy
    Bạn nói rõ hơn đi!
    Lúc đầu đã kết tội tui spam, bây giờ lại chỉ xài tạm tội danh spam thôi? Tại sao lại phải xài tạm tội danh?
    Tôi nói là xài tạm từ tội danh, để tránh gây hiểu nhầm cho các bạn.
    Thế này thì tại sao mod ko thể làm khác?
    Hơn nữa mod lại lãng tránh chuyện tui có spam bừa bãi hay ko? Nếu mod đưa ra được dẫn chứng cụ thể cái gọi là cấu thành tội danh tui spam bừa bãi thì tui sẽ vui vẻ chấp nhận 2 point mod tặng.
    Bạn có đọc và hiểu rõ những gì tôi đã trả lời ở trên cho bạn không nhỉ?. Ngay cả việc đưa bài viết của hungmom vào rồi bạn vẫn cho thấy mình vi phạm! Sao không bỏ vào quote đi!
    Nhắc: Trước khi nêu ý kiến, vãi cãi nhau thì bạn phải đọc kỹ và hiểu rõ nội dung tôi nói gì, tôi sẽ không giải thích lại cho bạn!

Số bài viết
    465
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienthanqnd2005 Bài viết
    Bạn nói rõ hơn đi!

Tôi nói là xài tạm từ tội danh, để tránh gây hiểu nhầm cho các bạn.

Bạn có đọc và hiểu rõ những gì tôi đã trả lời ở trên cho bạn không nhỉ?. Ngay cả việc đưa bài viết của hungmom vào rồi bạn vẫn cho thấy mình vi phạm! Sao không bỏ vào quote đi!
    Nhắc: Trước khi nêu ý kiến, vãi cãi nhau thì bạn phải đọc kỹ và hiểu rõ nội dung tôi nói gì, tôi sẽ không giải thích lại cho bạn!
    Xin lỗi, tui ko rành lắm về việc quote nhiều lần nên thế.
    OK, thế này nhé. Mức 2 point trong quy định xử phạt là để dành cho cái gì? Spam bừa bãi đúng ko? Tức là khi mod kết tội tui spam + phạt 2 point tức là tui đang spam bừa bãi?
    Đây là tin nhắn mod gửi cho tui:
    Chào blackshoe,

Bạn nhận cảnh cáo tại Diễn đàn Football Manager Việt Nam.

Lý do: Bài viết Spam

Thế nên ko thể có chuyện xài tạm tội danh để tránh gây hiểu lầm? Mà ai hiểu lầm?

Vấn đề ở đây tui muốn mod giải thích là tại sao chỉ với 1 bài viết mà theo như mod là spam lại có thể phạt tui 2 point? Trong khi tui đâu ở mức độ spam bừa bãi để có thể nuốt hết 2 point?

Số bài viết
    684
    Thế nên ko thể có chuyện xài tạm tội danh để tránh gây hiểu lầm? Mà ai hiểu lầm?
    Bạn có đọc bài tôi trả lời cho bạn không vậy: Tôi nói là xài tạm từ tội danh, để tránh gây hiểu nhầm cho các bạn.

OK, thế này nhé. Mức 2 point trong quy định xử phạt là để dành cho cái gì? Spam bừa bãi đúng ko? Tức là khi mod kết tội tui spam + phạt 2 point tức là tui đang spam bừa bãi?
    Vấn đề ở đây tui muốn mod giải thích là tại sao chỉ với 1 bài viết mà theo như mod là spam lại có thể phạt tui 2 point? Trong khi tui đâu ở mức độ spam bừa bãi để có thể nuốt hết 2 point?
    ô hay, cậu vẫn cứ quanh quẩn mãi thế nhỉ? Trong tin nhắn cho tôi gửi cho cậu viết gì cậu còn nhớ.
    Khi cậu đã cố tình copy&paste vào box hoặc forum, có nghĩa là cậu đã spam, vậy thì tôi phạt cậu theo đúng khung hình phạt mà Admin đưa ra. Trong khung phạt spam đó, Admin set như sau: spam tương ứng với 2 point và 30 ngày! Tôi đã tô đỏ ở trên. Sao cậu không chịu đọc kỹ và hiểu cho rõ rồi hẵng post! Nếu cậu vẫn cứ tiếp tục quanh quẩn hỏi đi hỏi lại mãi 1 vđ, tôi e là cậu sẽ bị xử phạt tiếp đấy!
    Cậu đã đọc nội quy box chưa vậy?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới