Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    694

Mua Bán Trong Thời Đại 4.0

Thực ra thì guide này là bản update từ guide cũ thôi cho các newbie tham khảo thôi.

https://fm-vn.com/diendan/showthread...all-manager-17

Do bản 22 giá cầu thủ hơi ảo và mua bán đầu mùa 1 cũng khá dễ nên để chân thực 1 xíu mình lấy các ví dụ ở bản 21 vậy

I - Mua Cầu Thủ

Sorry, ko biết chuyện gì mà máy mình ko up ảnh từ imgur hay GG photo qua đây dc .Assmin nào đi ngang qua là reup lại đống hình ảnh lại lên web nào uy tín , ko thì 1-2 năm bay màu hết ảnh đó

Các bước cơ bản để mua 1 cầu thủ

1. Make a offer - làm hợp đồng mua bán

2 - Thương thảo giá cả cầu thủ. Additional free là phụ phí , còn Additional clause là các điều khoản phụ kèm theo. Ví dụ như hợp đồng mua Martial có điều khoản MU phải trả thêm cho Monaco 5-10 triệu nếu Martial đoạt bóng vàng, hợp đồng mua Reguilon của Tottenham có điều khoản cho phép Real có thể mua lại Reguilon với giá 40 triệu Euro

3. Đàm phán hợp đồng cầu thủ. Sau kih dc West Ham đồng ý bán Rice với giá 71 củ (25 củ trả trước và 46 củ trả sau) thì hòm thư inbox của bạn sẽ xuất hiện tin tức đàm pháp hợp đồng với cầu thủ Rice. Nếu bạn ko giỏi việc này thì có thể giao cho trợ lý làm cũng dc

Ngoài ra nếu bạn muốn tùy chọn 1 người chuyên lo việc đàm phán hợp đồng cầu thủ thì các bạn làm như sau : Staff - Respon... - Tranfer and Contract.... . Ở dòng Negotiating player signing for Manchester United thì lựa chọn người mà bạn muốn. Trong ảnh thì mình chọn Ed gỗ để đàm phán

4. Hoàn thành . Đàm phán cầu thủ xong thì chỉ cần pass qua kiểm tra ý tế (miễn cầu thủ ko bị chấn thương nặng thì 100% qua) là xong. Thủ tục mua bán khá nhanh vì đơn giản Rice là người Anh, còn nếu là các cầu thủ khác phải pass qua dc vòng Work Permit nữa

Do mỗi giải đấu có rule Work Permit khác nhau nên mình ko thể giải thích nó 1 cách đơn giản dc. Các bạn có thể tự tìm hiểu rule mỗi giải bằng việc chọn : EPL - Overview - Rule . Nó sẽ hiện rule giải đấu cho các bạn tìm hiểu thêm

Ngoài cách mua cơ bản trên thì trong game còn 1 cách mua cầu thủ khác. Loan + Option buy (mượn kèm điều khoản mua đứt). Ví dụ ngoài đời là PSG mượn Mbape 1 mùa rồi kèm điều khoản mua đứt 180 triệu Euro mùa sau để né luật CBTC. Cách mua sắm này thường dc sử dụng nhiều ở Serie A hay Laliga.

Ở bản 22 thì trò này đang khá lỗi vì bạn sẽ hốt rất nhiều WK ngay mùa 1 bằng cách này

Mandatory Future Free : Kết thúc hợp đồng cho mượn phải mua ngay cầu thủ đó.

Future Free After Match : Bắt buộc mua cầu thủ nếu cầu thủ đó đạt đủ số trận theo điều khoản.

Future Free After Competition : Buộc phải mua cầu thủ đó khi đạt mục tiêu mùa giải . Thường các đội đua tru hạng hay dùng hợp đồng này, trụ hạng thành công họ sẽ mua luôn cầu thủ đó.

Optional Future Free : Tùy chọn có thể mua hoặc ko mua cầu thủ đó

Cách thứ 3, cũng là cách cuối cùng. Đó là bạn nhờ Board của mình mua cầu thủ dùm. Nếu board đồng ý sẽ dứt điểm thương vụ 1 cách nhanh chóng

To be continue.....

P/S: Mình hơi bận nên bổ sung guide sau nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 30-11-2021 vào lúc 03:23 PM

Số bài viết
    1

Từ: Mua Bán Trong Thời Đại 4.0

có cách nào để like bài viết không mấy bác, để lại 1 cm ủng hộ trc

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới