Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 19 trong tổng số 19

Chủ đề: [Guide] I am Striker

Số bài viết
    694

Từ: [Guide] I am Striker

Quan trọng là 2 tiền vệ cánh của bạn thế nào chứ.

Nếu 2 tiền vệ cánh của bạn là IF có xu hướng bó vào trong thì TM - sp.

Nếu là 2 winger thì TM - attack

Số bài viết
    14

Nếu chơi với sơ đồ 2 tiền đạo, hộ công là 1 AP - Att thì 2 tiền đạo nên set TM-sp + CF - Att hoặc TM-sp + f9 được không bác?

Số bài viết
    694

F9 nó kiêm nhiệm cả ST và AMC rồi bạn à. Cầu thủ điển hình cho role này là Messi.

Cơ mà khuyên đừng nên chơi 2 tiền đạo, thọt lắm

Số bài viết
    16

Viết thêm bài về tiền vệ đi bác

Số bài viết
    14

các bác cho em hỏi, đội hình em đang có thằng ku Draxler, vị trí natural của ku em là Left Winger nhưng em đang muốn set nó như 1 ST chính cho đội. Khó khăn nằm ở role. Set DLF-At rồi đến SS nhưng chả thấy chim ưng được, em nó quá tù, dù vẫn có niềm tin la sẽ khả thi. Thậm chí set AM-At trong sơ đồ ko ST, set cho em nó more shot nhưng vẫn thọt. Các bác có cao kiến nào ko ạ? Em tính thử F9 với trequartista dù chưa biết thế nào. Hai cánh em thì 1 Winger 1 IF, trung tâm 1 DM-S,1 DLP-S + 1 CM-S

À với lại F9, trequartista hoặc DLF thì có cần thêm 1 ST không hay những role này có thể hoạt động độc lập?

Số bài viết
    6,092

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của striker Bài viết
    các bác cho em hỏi, đội hình em đang có thằng ku Draxler, vị trí natural của ku em là Left Winger nhưng em đang muốn set nó như 1 ST chính cho đội. Khó khăn nằm ở role. Set DLF-At rồi đến SS nhưng chả thấy chim ưng được, em nó quá tù, dù vẫn có niềm tin la sẽ khả thi. Thậm chí set AM-At trong sơ đồ ko ST, set cho em nó more shot nhưng vẫn thọt. Các bác có cao kiến nào ko ạ? Em tính thử F9 với trequartista dù chưa biết thế nào. Hai cánh em thì 1 Winger 1 IF, trung tâm 1 DM-S,1 DLP-S + 1 CM-S

À với lại F9, trequartista hoặc DLF thì có cần thêm 1 ST không hay những role này có thể hoạt động độc lập?
    Draxler nhớ không nhầm là Wide Playmaker (?), đôi khi ép uổng cũng không tốt đâu bạn.

3 role F9 ,Trequa và DLP đều có thể hoạt động chung với tiền đạo khác tốt.

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của striker Bài viết

Train role trước đã bạn à, mất 1 năm để vị trí ST quen thuộc và 2-3 năm để vị trí ST là nature.

Nếu bác xác định em nó là ST thì tối thiểu năm 2 nó mới nổ đc ở vị trí ST còn nếu bác muốn nó nổ luôn trong năm thì đá SS.

Nếu đá SS thì bác kiếm các tac 3-5-2 gì đấy của thím NgocHa ấy, dùng 2 SS.

Nếu đá ST thì khuyên bác để nó đá AF hoặc CF (attack) thôi, vì mấy role kia đều thiên về hỗ trợ team rất nhiều, role F9 cũng là 1 lựa chọn nếu bác muốn nó đá như M10. Nhưng M10 là trường hợp đặc biệt nhé.

Ngoài ra bác nên xem lại thiết lập chiến thuật các kiểu, vì xác định ST là người ghi bàn cho cả đội thì mấy vị trí hỗ trợ phía sau như Wing - IF nên để sp. Còn bộ 3 tiền vệ trung tâm bác để sp hết nhằm mục tiêu chơi kiểm soát, mà lối chơi này thì tiền đạo trên cùng rất đơn độc ko ai hỗ trợ thì rất thọt

Số bài viết
    14

Cám ơn các bác đã chỉ giáo, sau cả mùa rị mọ em nó với nhiều vị trí khác nữa như trequar thì cũng tù nốt, wide playmaker thì khỏi nói, decision và vision khá thấp nên cứ có bóng em nó đứng trân ra cho bị cướp, cuối cùng là set Winger và khá chim ưng dù thấy so với ngoài đời thì có gì đó sai sai

Số bài viết
    51

thanh niên griezmann cần ppm nào để cho ngon các bác nhỉ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới