Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9
    Số bài viết
    12

4-2-4 Tấn công và Phản công tuyệt đỉnh

Chia sẻ với ae tac mình đã rất thích từ nhiều phiên bản trước, Tac này mình xây dựng trong mùa đầu và đứng thứ 3 khi cầm Bounemouth, mùa 2 thì hoàn thiện Tac và ăn đủ giải quốc nội, tuy nhiên mình nhận thấy chơi FM Tac không chưa đủ, Tac hoạt động tốt nếu bạn set đúng Opotion Instruction nữa, chia sẻ với anh em như sau:

1. Giới thiệu: Tùy vào từng Mental của HLV (được hiểu là triết lý bóng đá) mà sẽ cho ra các Tac khác nhau, Mình chỉ thích bóng đá tấn công nên MENTAL luôn là ATTACK và VERRY ATTACK. Mình xây tac này từ FM 2019, quả thật trong 2 năm thử Tac gặp rất nhiều trông gai, và thực sự FM 2019 - 2020 cho nhiều cảm giác mới hơn, khác ngày xưa và logic hơn hẳn các phiên bản trước. Tac này mình kết hợp của 4 Tac khác trong đó, gồm Fluid Counter, Direct Counter (2 lối đá phản công duy nhất trong game) và General Press, Verri Tiki taka. Giới thiệu cùng ae và xin nhận xét, trải nghiệm của các bạn nếu áp dụng, mình tin là giành được danh hiệu đấy, mình cầm Bounemouth đứng thứ 14 ngoại hạng, năm đầu tac chưa hoàn thiện đã đứng thứ 3, năm sau ăn đủ 3 cup, vào tứ kết C1, đảm bảo năm 2022 mình sẽ bất bại cả mùa cũng nên, (thành tích trên là hoàn toàn chơi thẳng thắn không SAVE LOAD 1 chút nào nhé, thực trự hài lòng và không hổ thẹn khi nói về điều nay khi chia sẻ tac này, mong ae tham khảo nhé.

1. Tac: 4-2-4
    [IMG][/IMG]
    Một đội bóng 11 người được mình chia ra 5 người phòng ngự và 4 người tấn công, 2 người ở giữa vừa công vừa thủ.
    Tuy nhiên, việc phòng ngự được set ở Tac với lối chơi press từ tiền đạo, ngăn thủ môn phát bóng sệt, các cẩu thủ hậu vệ bị đuổi chối chết và phất bóng dài lên và mất bóng.
    Đó là sự kết hợp của Tac và OPI, vì vậy nếu bạn nào chỉ cho Tac mà không có OPI thì chưa đủ nhé, thật ra nếu nhìn vào Tac sẽ set được OPI phù hợp nếu bạn chơi nhiều và rút ra kinh nghiệm, xin chia sẻ với mọi người.

2.OPI set như sau nhé
    [IMG][/IMG]
    Nguyên tắc set OPI là phải nắm được 2 thằng liên kêt với nhau, set cho thằng hỗ trợ phía sau bằng việc kèm chặt và Take Hard, thằng phía trước cũng kèm chặt nhưng Easy Take. Để có được kết luận này mình thử 2 năm trời đó

3. Cách set từng cá nhân
    [IMG][/IMG]
    Nhìn vào ảnh, các bạn sẽ thấy trong game các liên kết màu xanh lá cây (mình nối bằng xanh da trời ) xuất hiện khi các cầu thủ chơi bên nhau lâu năm, tuy nhiên trong bóng đá, là môn thể thao 11 người, vì vậy cách set phải hợp lý để bổ sung cho nhau, ( các bạn down tac về và xem cách mình set nhé, ví dụ ở đây là 2 IF ở 2 cánh nhưng không set giống nhau đâu nhé, 1 ông phải được sút xa, còn 1 ông phải chịu chọc khe và hạn chế sút ( đây là nguyên nhân vì sao BALE và RONALDO ở 1 đội mà không phát huy được đấy các bác) - điều này một số bạn vẫn hay mắc phải, 2 cầu thủ giống nhau ở hàng công set chưa chắc giống nhau đâu nhé

Set như vậy các cầu thủ gần nhau đều bổ sung cho nhau, tạo thành 1 vòng tròn ở phía phần sân đối phương và ngược lại ở phần sân nhà mình, 3 cầu thủ mình để tam giác đen là đều ít sút xa nhưng dê bóng nhiều và chuyền More direct, ngược lại 3 màu đen là cũng rê bóng nhiều ( vì tac set Run at Defend mà, trong công có thủ) nhưng chuyền short và chăm sút xa, đảm bảo xem tac bạn sẽ thấy tấn công đa dạng, có thể bỏ Work ball into box là đội bạn vừa sút xa, vừa chọc khe vào vòng cấm, vừa cầm bóng nhiều vừa Hit early Croos luôn

Vì vậy, khi tac bị 1 cầu thủ trong Tac đang set là Taking Hard bị thẻ vàng, nếu nghe lời thằng trợ lý để cho nó về Eassy Tacke thì tac sẽ yếu đi ở cánh đó các bạn nhé, đặc biệt là vị trí IF, B2B bị thẻ vàng. ta có thể thay người khác hoặc cầu mong nó đừng tấn vào cánh đó nhiều nữa,

Điều này lý giải 1 số bạn set OPI sai sẽ khiến đội ăn thẻ vàng như dải lúa non, 1 trận 5-6 cái là chắc chắn bạn set OPI sai rồi, sửa lại trong tac đi nhé

3. Thành tích của tac
    - Vô địch tạm 100 bàn, vì khoảng nửa mùa Tac mình set vẫn sai, đến khoảng 10 trận cuối là chuẩn nhất
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    -Lượt đi set sai trong chuỗi 3 trận, thua liền 4-0, lượt về ăn 5 quả đầy xúc động luôn, chơi không Save load làm coach có trách nhiệm hơn
    [IMG][/IMG]
    - chỉ số của mình sau mùa 2 nhé
    [IMG][/IMG]
    - Khi vô địch thì đội hình tiêu biểu toàn đội mình
    [IMG][/IMG]
    - Chuyển nhượng trong 2 mùa nhé, hàng tầm trung thôi
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

4.Link Tac https://www.mediafire.com/file/eyca4...kFmnu3PhTQ2qgY

5. Và cuối cùng, chúc các bạn chơi và nghiên cứu vui vẻ với game FM, hy vọng nhận được nhiều góp ý để làm chủ hoàn toàn game này ae nhỉ, chơi 15 năm đây là lần đầu tiên cảm thấy đạt tới việc hiểu được 1 phần của 1 chiến thuật ae ạ, tks cả nhà nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi KhucMinh : 17-02-2020 vào lúc 12:42 AM

Số bài viết
    1

Từ: 4-2-4 Tấn công và Phản công tuyệt đỉnh

Không load được tac bạn ạ ... ko biết có gì sai không

Số bài viết
    3

Down về nhưng không load được tac bác ơi

Số bài viết
    318

tacttic này giống tacttic Mafia không bro

Số bài viết
    3

Bác up chi tiết cách set từng cầu thủ đc k?

Số bài viết
    627

file tac 46 kb
    file bac up len co 17kb sao load dc

Số bài viết
    12

Mình sửa lại rồi, ae vào load thử trải nghiệm xem sao nhé

Số bài viết
    29

các bac cho em hỏi OI mình không set 1 lần dùng cho tất cả được nhỉ. mấy cái FM trước thấy làm đc

Số bài viết
    29

đã test và cảm nhận thấy phòng ngự quá chán. bị khoét cánh liên tục

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới