Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    39

ơ FM20Tactics] 442 - Atletico Madrid

I. Chiến thuật:

Về cơ bản, Tactic dựa theo cách Diego Simone tập trung bóng ở giữa sân bằng việc sử dụng 1 Winger chơi như Midfielder (Saul Nigez, Koke) , Winger còn lại cut inside khai thác không gian sau lưng tiền vệ đối phương.

Đã test trên Everton, Wolves, Arsenal. Kết quả rất tốt khi đối đầu với Big team, khá khó khăn khi đá với team chơi 3 trung vệ.

1. Sân nhà - Tấn công

2. Sân khách - Phòng ngự

Trong 1 số trường hợp muốn phòng ngự với các low team chơi spam tạt cánh đánh đầu, IW(atk) -> DW(sup).
    Đảm bảo lại quyền kiểm soát bóng, DLF(sup) / F9(sup) & PF(atk) -> SS(atk) - CF(atk)

II. Vị trí và con người:

Key role trong sơ đồ là:
    - Wide Playmaker (sp): đây là 1 Playmaker được chơi rộng ra cánh, nên sẽ có nhiều không gian chơi bóng hơn 1 Maker ở trung lộ, Keypasses ở role này sẽ là chủ yếu.
    + YC: Work rate, Teamwork, Passing, Vision, Desicion tốt. Speed, Stamina ở mức trung bình khá. (Mình dị ứng với mấy công chúa)
    + Should sign: Koke (trùm) ; Dominik Szoboszlai (highly recommend, 10-15m, wonderkid, đá đc cả trái phải)
    Saul (trùm) ; Youri Tielemans.

- Left Wingback (atk): với việc winger trái chơi bó vào trong như 1 tiền vệ trung tâm, WB sẽ đc tự do tung hoành.
    + YC: Crossing, Speed, Stamina, Workrate.
    + Highly recommend: Alex Telles (20-25m với bộ chỉ số World-Class)

- 2 tiền vệ trung tâm B2B - DLP(def) phải khá hoặc tốt.

III. Thành tích

Arsenal 3 mùa: 2 mùa TOP2 sau Liverpool, vô địch C2, 1 mùa Runner-up C1, 1 mùa vô địch C1, mùa 3 chỉ duy nhất 1 trận thua cách biệt hơn 1 bàn trước MC do LB thẻ đỏ p53.
    Everton top4.
    Wolves đang chơi dở.

IV. Lời cuối

Đây không phải tactic hack hay bug. Mình cũng không thích quá lạm dụng vào cái ME chán ngắt này của FM20 (Gegenpressing hoặc phất bóng đến chết). Sẽ còn update nếu ME thay đổi

ARSENAL !!

Số bài viết
    39

Từ: ơ FM20Tactics] 442 - Atletico Madrid

Sau vài tháng test lại với nhiều update mới, thì tac vẫn ngon. Nên sắm thêm WB(Atk) - DW(sup) để đá tac def trơn tru hơn.

ARSENAL !!

Số bài viết
    29

bác có kiếm đc cái tactics hack hay bug nào ko cho em xin cái với ạ. thank bác

Số bài viết
    39

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của jongulson Bài viết
    bác có kiếm đc cái tactics hack hay bug nào ko cho em xin cái với ạ. thank bác
    tactic bug cứ tìm TFF thôi bạn ơi

ARSENAL !!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới