Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    425

Chơi kiểu này có gọi là bẩn không (Không save - Load)

Trước mình đá FM hay thua. Cũng có thắng và giành được cup nhưng có những trận thua rất ất ơ (thua đội kém hơn rất nhiều). Cúp C1 rất khó giành được. (Cầm Chelsea và phong độ y như Chelsea ngoài đời vậy).

Từ hồi chơi FM2018, mình nghĩ ra 1 trò. Mua các ngôi sao trẻ ở tất cả các vị trí trọng yếu mà ngân sách cho phép, đá kim cương 442 và chơi trò 1 kèm 1.
    VD: Mua ST: L.Sane - Rashford (Hoặc Martial)
    Hazzard (Hoặc hộ công khác cũng xịn)
    CM dùng: Savic - Teleiman - Kante
    ...
    Đại loại mua cầu thủ ngon, đủ sức 1 vs 1 với bất kỳ cầu thủ nào.

Khâu tấn công thì ko bàn, vì setup tấn công ào ạt, khá thoải mái.

Nhưng khâu phòng ngự thì mình set
    - 2 tiền đạo kèm cứng 2 hậu vệ cánh
    - 1 CAM và 2 CM của mình thì kèm cứng 2-3 tiền vệ đối phương
    - DM của mình thì kèm cứng tiền đạo
    4 hậu vệ ở dưới thoải mái, không cần kèm ai. Và đối phương cũng hết sạch người để phối hợp. Các cầu thủ không bị kèm thì đứng xa nhau (2 tiền đạo cánh).

Thành ra khi vào trận, sẽ rất buồn cười khi mà đối thủ chỉ có thể chuyền từ thủ môn lên hậu vệ, và từ hậu vệ phất dài thẳng lên cho tiền đạo cánh của đối phương. Nó KHÔNG THỂ chuyền cho Hậu vệ cánh hay Tiền vệ trung tâm

Khi đó, khá dễ dàng, mình lấy lại bóng nhờ hậu vệ cao to (bên nó mà phất dài, thì kể cả hậu vệ bên mình tranh chấp thua, bóng 2 chúng nó cũng chẳng cướp được vì tiền vệ 1 kèm 1 cứng luôn).

Chơi như vậy lúc đầu thấy thích, vì thắng suốt. 3 mùa ăn 3 cúp C1 liên tiếp rồi. Nhưng bắt đầu thấy không biết có phải mình chơi bẩn không.

Sorry hỏi hơi ngố vì mình chỉ chơi offline, chưa giao lưu với người thật bao giờ nên không hiểu có luật chơi nào khi đấu online không.

Số bài viết
    425

Từ: Chơi kiểu này có gọi là bẩn không (Không save - Load)

Chú thích thêm 1 chút cho dễ hiểu là câu hỏi này xuất phát từ việc liên tiếp thâu tóm các cúp vô địch trong 3 năm liền, cảm thấy vô đối quá, thấy game đã bị phá đảo nên mới phát sinh câu hỏi này

Số bài viết
    425

Sao câu hỏi hay như vậy mà trên facebook toàn thả haha nhỉ.

Số bài viết
    694

Chả có gì bẩn bác ạ, mình chơi cũng dùng mấy cái trick này suốt,nhưng chỉ cắt cử 1-2 người theo kèm mấy ông key team kia thôi.

Về đấu với người thì bạn yên tâm, mấy ông người cũng chơi chiêu y như bạn vậy. Nhưng họ kinh nghiệm hơn khi thay đổi đội hình + đổi role liên tục nên nếu bạn ko để ý thì cái tổ hợp kèm người của bác loạn hết ngay

Số bài viết
    425

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Chả có gì bẩn bác ạ, mình chơi cũng dùng mấy cái trick này suốt,nhưng chỉ cắt cử 1-2 người theo kèm mấy ông key team kia thôi.

Về đấu với người thì bạn yên tâm, mấy ông người cũng chơi chiêu y như bạn vậy. Nhưng họ kinh nghiệm hơn khi thay đổi đội hình + đổi role liên tục nên nếu bạn ko để ý thì cái tổ hợp kèm người của bác loạn hết ngay
    Thanks bác, thực ra trò này được thực hiện sau khi phân tích rất kỹ trận Bayern Munich 4 - 0 Barcelona năm 2013 thôi . Tất nhiên là chơi kiểu này rất mệt vì liên tục phải canh chỉnh kèm người, nếu không sẽ bị loạn vị trí. Tuy nhiên việc chỉ theo kèm tuyến phát động tấn công (hậu vệ cánh, tiền vệ) và thả lỏng cho cả hàng hậu vệ bọc lót tuyến dưới, thì nó khá an toàn.

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của P.Q.Anh Bài viết
    Thanks bác, thực ra trò này được thực hiện sau khi phân tích rất kỹ trận Bayern Munich 4 - 0 Barcelona năm 2013 thôi . Tất nhiên là chơi kiểu này rất mệt vì liên tục phải canh chỉnh kèm người, nếu không sẽ bị loạn vị trí. Tuy nhiên việc chỉ theo kèm tuyến phát động tấn công (hậu vệ cánh, tiền vệ) và thả lỏng cho cả hàng hậu vệ bọc lót tuyến dưới, thì nó khá an toàn.
    Trận đó là kiểu combo : TighMarking + Max Press thôi mà. TighMarking nó cũng là dạng kèm người nhưng chỉ kèm trong khu vực nó quản lý thôi

Số bài viết
    6,237

xưa từ FM15 << còn siêng chỉnh OI, các thứ, sau này cứ lười lười sao í

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới