Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    694

Tactic cơ bản cho các đội bóng ở EPL

Bẹp nhờ thì viết vậy

Đây là những bộ tactic cơ bản trong FM dành cho newbie tham khảo (tac cơ bản cứ copy theo ảnh là đc) .

Đây ko phải là những tactic giống ngoài đời của các HLV, là tac mình tự build đơn giản thôi. Ai có ý kiến gì thì cứ gạch đá, mình sẽ xem xét

I - ARSENAL

4141 DM với phong cách kiểm soát bóng

Tactic sử dụng 1 ST chim mồi, chơi rộng tạo khoảng trống cho 2 IF xâm nhập

4141 DM tấn công cánh

Tấn công cánh với 2 Winger, nhồi bóng vào vòng cấm cho AF

442 Counter

442 cổ điển với 1 F9 giúp liên kết ST và hàng tiền vệ. Bạn có thể train Ozil ở vị trí này

4231 Gengen

4231 đầy sức mạnh và tốc độ.

II - MANCHESTER CITY

4141 DM với tiki-taka huyền thoại

Tac khá giống Mancity ngoài đời với sự kết hợp của 2 Mez và IWB,. Sử dụng 1 ST chơi rộng tạo khoảng trống cho Wing, mez xâm nhập vòng cấm

4141 DM với tiki-taka huyền thoại

1 biến thể khác

III - LIVERPOOL

4141 DM với GengenPressing Heavy Mental

IV - CHELSEA

4141 DM với phong cách Sarriball

Dành cho những bạn fan Sarri và Jorginho. Tac này mình đã fix lại 1 chút để hạn chế những pha bị đánh vỗ mặt trung lộ vì dùng Regista

[IMG][/IMG]

4141 DM Gengen tăng động trẻ trung

Là tactic Gengen nhưng sử dụng 1 DM đánh chặn thuần dọn dẹp. Lối chơi giàu sức mạnh, tốc độ trẻ trung dành cho những bạn "anti Sarriball"

V - MANCHESTER UNITED

Là fan MU thì mình khuyên bạn nên mua gấp 1 DM (DLP hay DM thuần đánh chặn cũng dc) và 1 B2B (thay cho H21 ra đi). Đơn giản vì Matic đã quá già và quá chậm, Fred chỉ dạng trung bình, cả team chi có mỗi Pogba là đáng tin

4411 Counter

Dành cho những bạn chày cối như Ole ko mua thêm tiền vệ nào. Tuyến giữa sẽ là căp Double Pivot Matic - Fred, đá phía trên là Pogba. Do tuyến giữa quá yếu nên lối chơi phản công là phù hợp nhất

4141 DM Gengen tăng động trẻ trung

Đây sẽ là tactic nếu bạn bổ sung thêm 1 DM và MC chất lượng hỗ trợ Pogba. Nếu xem xét kỹ bạn sẽ thấy các cầu thủ MU hợp với lối chơi tăng động Gengen (nhanh, khỏe..) hơn là kiểm soát bóng (kỹ năng chuyền bóng, 1 touch trung bình..). Theo mình đây là lối chơi phù hợp nhất nếu bạn dẫn dắt MU .

VI- TOTTENHAM

Lực lượng cầu thủ của Tot khá dày và đa dạng ngoài ra còn sở hữu 1 ST đá all role như Kane thì có thể nói vui rằng ToT có thể đá kiểu nào cũng dc. Đến mình cũng ko xác định đc là Tot sẽ đá theo lối nào là hiệu quả nhất.

Các bạn chơi ToT có thể tùy chọn bất kỳ tactic nào mình thích cũng đc

VII- EVERTON

VIII- LEICESTER

IX- BOURNEMOUTH

X- WEST HAM

Mình lỡ ghost máy bay mất tiêu FM19 rồi, nên chắc ko cập nhập dc mấy đội còn lại. Các bạn chịu khó nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 10-09-2019 vào lúc 11:27 AM

Số bài viết
    6,237

Từ: Tactic cơ bản cho các đội bóng ở EPL

rodri của tui đâu

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới