Share game FM24 (PC)
Trang thứ 7 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu ... 56789 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 61 tói 70 trong tổng số 126

Chủ đề: 4-4-1-1 Pep Ball

Số bài viết
    39

Từ: 4-4-1-1 Pep Ball

Năm ngoái con Arp tranh vua phá lưới với Lukaku, năm nay Alena tranh với Lukaku @@ Arp 20 trận 4 bàn 4 kiến tạo (3 bàn từ penalty)

ARSENAL !!

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Danh Hải Bài viết
    Năm ngoái con Arp tranh vua phá lưới với Lukaku, năm nay Alena tranh với Lukaku @@ Arp 20 trận 4 bàn 4 kiến tạo (3 bàn từ penalty)
    Tùy thôi bác ạ, giờ mình nhận ra là có 1 số con tiền đạo mà cột 2 cao (OTB, Anticipation,Decision....) thì tự động nó biết lùi xuống khi cần để build bóng cho team, ko nhất thiết phải học cái come deep to get ball làm gì

Số bài viết
    9

Sao Mez bác ko cho nó học try killer ball nhỉ. Nó có ppm này sẽ có thêm miếng đánh

Số bài viết
    39

Dùng tac càng lâu thì Ball Possession càng thấp , gặp đội trung bình yếu thôi mà nó cũng chỉ tầm 50-55% thì có phải tactic đang vỡ đúng ko T_T

ARSENAL !!

Số bài viết
    14

Dùng tac càng lâu thì Ball Possession càng thấp , gặp đội trung bình yếu thôi mà nó cũng chỉ tầm 50-55% thì có phải tactic đang vỡ đúng ko T_T
    Đồng quan điểm. Sau vài tháng, AI dường như bắt được tac, nó thường sử dụng 4-2-3-1 với Mentality là Balance trở lên nếu chơi sân nhà và Defence trên sân của mình. Possestion giảm theo thời gian (có khi cầm bóng chỉ còn 45%), kiểu tuyến giữa 1 mình DLP ko quán xuyến hết được khi 2 Mez cùng dâng cao.

Mình có thay đổi PI của W: cross aim từ center sang target man và TI từ mixxed cross sang low cross thì nhận ra 2 W chuyền có điểm cắt nhiều hơn nhưng sau vài trận vẫn bị AI bắt bài.

Ghi bàn trong trận nhỏ nhiều khi chỉ nhờ 1 khoảnh khắc lóe sáng của cá nhân. Vẫn đang cố gắng setup ban bật trong vòng cấm nhưng dường như là ko thể, chỉ có vài pha chuyền ngang từ cánh này qua cánh khác. Khả năng của PF khi có PPM come deep... cũng là 1 vấn đề khi thường nhận thấy tình huống và băng lên thì cơ hội đã trôi qua.

Số bài viết
    694

Possession giảm là vì mình sử dụng PI Run at defend . Suy nghĩ của mình là chấp nhận bỏ bớt vài % Possession trên số liệu để đổi lấy 1 vài cơ hội ăn bàn hơn, nếu bạn nào ko thích thì có thể bỏ cũng đc.

Mình để mixed cross để các bạn tùy chỉnh theo ST, vì có 1 số ST sở hữu khả năng không chiến tốt mà để low cross hơi phí

Về phần PF, vụ này mình vẫn đang nghiên cứu. Trước mắt có 2 ví dụ là : Jimenez train come deep ... ghi 30 bàn và Ben Woodber (loan) ko train thêm bất kỳ PPM nào cũng ghi dc 25 bàn.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Kennai Bài viết
    Sao Mez bác ko cho nó học try killer ball nhỉ. Nó có ppm này sẽ có thêm miếng đánh
    À có, mà mình quên thêm vào

Số bài viết
    39

IWB luôn dâng cao, toàn bị đối phương kéo sang 1 cánh rồi tạt ngược lại cánh còn lại auto vườn ko nhà trống ..

ARSENAL !!

Số bài viết
    694

IWB luôn dâng cao, toàn bị đối phương kéo sang 1 cánh rồi tạt ngược lại cánh còn lại auto vườn ko nhà trống ..
    Với những trận với các đội top, mình có nói chuyển IWB về def, bỏ Run at defend rồi mà

Số bài viết
    39

Tac trơn tru nhất ngoài PPM chắc phải có 1 ông DLP hàng khủng. DLP hàng trung -> yếu không gánh được hàng thủ T_T

ARSENAL !!

Số bài viết
    694

Tac trơn tru nhất ngoài PPM chắc phải có 1 ông DLP hàng khủng. DLP hàng trung -> yếu không gánh được hàng thủ T_T
    Tonali đâu. Best DLP trẻ khỏe rẻ trong game mà ko mua à

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới