Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu ... 34567 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 126

Chủ đề: 4-4-1-1 Pep Ball

Số bài viết
    14

Từ: 4-4-1-1 Pep Ball

Ghi bàn chủ yếu vẫn là sút xa nhiều hơn là ban bật trung lộ xong ra cánh căng ngang qua cột 2. Có cách nào cải thiện thêm ko?

Số bài viết
    39

Bên Chelsea có con hàng Must Loan kế cận Alena đá Mez Atk là Mason Mount, mùa 3 rồi vẫn Loan List. Con Alena ko mua được thì tầm mùa 2 bắt đầu ko Loan được nữa rồi

ARSENAL !!

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duykhiem Bài viết
    Ghi bàn chủ yếu vẫn là sút xa nhiều hơn là ban bật trung lộ xong ra cánh căng ngang qua cột 2. Có cách nào cải thiện thêm ko?
    ST học xong PPM come deep to get ball, mez học xong get into opptsition...

Như thế mới tạo thêm 1 bài tấn công trung lộ là ST lùi xuống cho Mez atk di chuyển lên, ST nhận bóng kiến tạo cho mez ghi bàn

Số bài viết
    14

có run at defence là bọn nó tự solo, nhất là 2 thằng IWB (s) nhào ào ào lên chứ ko chuyền, mặc dù mình nhìn rõ ràng chỉ cần chuyền là có bàn thắng. Xem nhiều lúc ức lắm.

Số bài viết
    694

có run at defence là bọn nó tự solo, nhất là 2 thằng IWB (s) nhào ào ào lên chứ ko chuyền, mặc dù mình nhìn rõ ràng chỉ cần chuyền là có bàn thắng. Xem nhiều lúc ức lắm.
    Team work thấp và tụi nó có PPM run with ball chứ gì

Số bài viết
    14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Team work thấp và tụi nó có PPM run with ball chứ gì
    Đúng là có Run with ball down left (Kieran Tierney), team work 15. Giờ bỏ cái PPM đó à?

Số bài viết
    694

Đúng là có Run with ball down left (Kieran Tierney), team work 15. Giờ bỏ cái PPM đó à?
    Thích thì bỏ cũng dc, ko bỏ cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm

Số bài viết
    14

Mình có 2 ý kiến như này, bạn góp ý giúp mình nhé:

1. Sau khi full tac, full position thì mình thấy IWB(s) và Mez (s) hay dậm chân nhau trên cùng vị trí (nhất là ở vị trí Half Space) là do IWB có PPM "run with ball..." tác động phải ko?

2. Sau khi có bàn thắng (1-0,2-0,...), mình chuyển mentality từ Posive thành Cautious thì Pressing có vẻ tốt hơn hẳn. Vậy mentality tác động chính đến cách vận hành tac nhiều hơn đúng ko?

Số bài viết
    694

Mình có 2 ý kiến như này, bạn góp ý giúp mình nhé:

1. Sau khi full tac, full position thì mình thấy IWB(s) và Mez (s) hay dậm chân nhau trên cùng vị trí (nhất là ở vị trí Half Space) là do IWB có PPM "run with ball..." tác động phải ko?

2. Sau khi có bàn thắng (1-0,2-0,...), mình chuyển mentality từ Posive thành Cautious thì Pressing có vẻ tốt hơn hẳn. Vậy mentality tác động chính đến cách vận hành tac nhiều hơn đúng ko?
    1. Thường do thằng IWB có PPM get foward hoặc con Mez có PPM come deep to get ball nên vị trí 2 thằng này hơi dẫm nhau. Để tránh vụ này thì ráng train bỏ mấy cái PPM đó đi, train cho con mez sp cái PPM move into channel là nó tự biết đưng ở đâu.

2. Do có bàn rồi thì AI nó dâng đội hình muốn ghi bàn gỡ hòa nên khoảng trống nhiều hơn thôi. Mentality tác động với cách vận hành tac là chính xác, bản V3 mình để Standar còn V4 là Control nên bản V3 nó cân bằng công thủ hơn còn V4 thì thiên về công hơn.

Số bài viết
    14

Mez (s) ko có Move into channel thì tập Getting into opposition vẫn được đúng ko?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới