Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu ... 3111213
Hiển thị kết quả từ 121 tói 126 trong tổng số 126

Chủ đề: 4-4-1-1 Pep Ball

Số bài viết
    354

Từ: 4-4-1-1 Pep Ball

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Ko ổn lắm vì Regista thường phát huy khả năng mạnh nhất của role đó khi dc xếp trong chiến thuật phòng ngự phản công. F9 thì lại phát huy ở chiến thuật thiên về kiểm soát bóng nhiều hơn.

Nếu chơi kiểu 2 số 10 2 đầu kim cương thì bác nên dùng cặp "regista - Trequarista" hợp hơn
    Nếu sử dụng cặp Regista-Trequatista thì vẫn dùng được với lối chơi Kiểm soát đúng ko?

Mình từng set thử tam giác trung tuyến là DLP def- AVP att- Regista thấy có vẻ ko ổn lắm khi vs. Các đội lớn

Đào hoa ảnh lạc phi thần kiếm.
    Bích hải triều sinh án ngọc tiêu.

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cristian Ronaldo Bài viết
    Nếu sử dụng cặp Regista-Trequatista thì vẫn dùng được với lối chơi Kiểm soát đúng ko?

Mình từng set thử tam giác trung tuyến là DLP def- AVP att- Regista thấy có vẻ ko ổn lắm khi vs. Các đội lớn
    Nguyên tác thì 2 role đó hiện tại phát huy tốt nhất khi đá phòng ngự - phản công thôi. Còn nếu mà đá kiểm soát bóng thì trừ khi đội bác quả mạnh so với team kia, team kia chỉ có thể lui về phòng thủ ko dám dâng lên tấn công.

Chứ đặt vào thế trận với đội top 50-50 thì 2 role này quá khó để đá kiểm soát bóng đơn giản vì đóng góp vào mặt phòng ngự của 2 role này quá yếu nên sử dụng combo này gần như team bác bị AI nó vỗ mặt trung lộ ngay.

Bác sử dụng 3 playmarker nhưng lại làm quá nhiều nhiệm vụ giống nhau. Bản thân Regista vừa có khả năng chia bài, kiểm soát nhịp độ của DLP vừa có khả năng tung đường chuyền chuyển trạng thái từ phòng ngự - tấn công (AP atk) nên việc để nó đá cặp với 2 playmarker quá lãng phí. Regista nên đá cặp với mấy anh cục súc hay B2B chuyên về phòng ngự và chơi theo kiểu Phòng ngự - phản công sẽ phát huy hết khả năng của role đó (Regista - Pirlo của Ý. Ở tuyến Ý anh đá cặp với De Ross và Gattuso, ở Juve đá với Vidal, Pogba..)

Số bài viết
    354

Nguyên tác thì 2 role đó hiện tại phát huy tốt nhất khi đá phòng ngự - phản công thôi. Còn nếu mà đá kiểm soát bóng thì trừ khi đội bác quả mạnh so với team kia, team kia chỉ có thể lui về phòng thủ ko dám dâng lên tấn công.

Chứ đặt vào thế trận với đội top 50-50 thì 2 role này quá khó để đá kiểm soát bóng đơn giản vì đóng góp vào mặt phòng ngự của 2 role này quá yếu nên sử dụng combo này gần như team bác bị AI nó vỗ mặt trung lộ ngay.

Bác sử dụng 3 playmarker nhưng lại làm quá nhiều nhiệm vụ giống nhau. Bản thân Regista vừa có khả năng chia bài, kiểm soát nhịp độ của DLP vừa có khả năng tung đường chuyền chuyển trạng thái từ phòng ngự - tấn công (AP atk) nên việc để nó đá cặp với 2 playmarker quá lãng phí. Regista nên đá cặp với mấy anh cục súc hay B2B chuyên về phòng ngự và chơi theo kiểu Phòng ngự - phản công sẽ phát huy hết khả năng của role đó (Regista - Pirlo của Ý. Ở tuyến Ý anh đá cặp với De Ross và Gattuso, ở Juve đá với Vidal, Pogba..)
    Có thể thay vị trí DLP def = B2B hoặc là thay hẳn cặp B2B vào để support cho Regista. Có lẽ ý tưởng đem Regista vào lối chơi kiểm soát thế trận này ko phù hợp lắm. Tks bạn đã giải thích

Đào hoa ảnh lạc phi thần kiếm.
    Bích hải triều sinh án ngọc tiêu.

Số bài viết
    694

Bác nào dùng tac này ở bản 20 thì đổi 2 role cánh sang IW hết nhé

Số bài viết
    6,092

Bác nào dùng tac này ở bản 20 thì đổi 2 role cánh sang IW hết nhé
    Viết luôn bài mới đi