Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    694

Cẩm Nang bảo vệ con trẻ trong FM

Niềm vui mỗi khi chơi FM của chúng ta là train cầu thủ, WK (nói dân gian là "Chăn rau từ bé" đó). Nhưng thực tế niềm vui ngắn chẳng tày gang, sau 1- 2 năm phát triển, kiểu gì các em nó cũng bị đám đại gia như Mu, Paris, Real thu hút . 1 cô gái từ vùng quê lên mà lọt vào măt xanh của các đại gia thì chuyện gì đến cũng phải đến. Nông dân chăn rau như chúng ta chỉ biết nhìn em nó về làm dâu nhà người ta

Bài hát cho nó tâm trạng, chứ ko có ý gì đâu

Ngoài đời đã thế rồi, trong FM chúng ta tuyệt đối không thể cho điều đó xảy ra. Dù cho SI có nâng cấp, update phiên bản khiến lũ cầu thủ giở chứng thế nào đi nữa, Fmer chúng ta cũng sẽ tin ra cách giải quyết. " Ma cao một thước, Đạo cao một trượng" mà

Thôi, chém gió thế là đủ rồi. Vào vấn đề nào, khi các team lớn gửi "Bid" cho chúng ta sẽ có 2 trường hợp xảy ra. Chúng ta xem xét nhé. .

VD 1 : mình cầm Neverkusen và ngày 6/7, BuyAll quăng vào mặt mình cái này.

Giờ mình từ chối thì sẽ thế này.

Và đây là cách giải quyết. Thêm ĐK : Exchange Players (lựa thằng chắc chắn nó ko về mình ấy ) . Như trong ví dụ mình chọn Muller, à nhớ chỉnh hình ổ khóa thành màu đỏ nhé . Sau đó BuyAll sẽ bị phê cần và đưa ra cái Deal ko thể tin dc . 112 củ + Bender = Muller.

Muller từ chối, Deal bị hủy. Ku Bender tức lắm, nhưng nó đành nuốt cục tức chứ ko có làm rùm beng như khi mình từ chối đâu.

Vài tuần sau, BuyAll mua thằng Deigo Deime thay. Bender hết cửa về BuyAll hè này, tháng sau là hết unhappy

Ví dụ 2 : Những quả Deal ko cho thương thảo

Như các bạn cũng biết. Lâu lâu bọn đại gia như Mu, Real, Paris nó cũng đểu ko kém . Đưa ra mấy quả deal ko cho thương thảo, chúng ta ko thể dùng trick trên để giữ người dc. Phải dùng cách khác mềm mỏng hơn.

Vừa mới ngồi ghế chưa ấm chỗ, bọn MU đã định đào người rồi

Lần này, chúng ta Reject và nói chuyện nghiêm túc với thanh niên Silva nào

[IMG][/IMG]

Giải thích lý do từ chối là MU trả giá thấp quá, cố gắng Deal giá trị của Silva sao cho cao chút nhé.

Giờ chúng ta Offer thanh niên Silva này 40 triệu, Set bên Targert gửi cho Mu nhé..

Bid 40 củ tiền mặt gửi đến MU. Mu ngồi vào bàn đàm phán, nhưng đưa ra cái giá 24 củ tiền tươi thôi. Đâu có đc, 40 củ tiền mặt ko bớt 1 xu.

Mu từ bỏ cuộc chơi, vài tuần sau sẽ mua thằng khác. Ku Silva ko có cơ hội về Mu nữa

Mission Complete.

P/S: Còn 1 cách nữa, cách này tồn tại từ nhiều bản lắm rồi. SI vẫn chưa Fix nên có thể tận dụng

AI Đưa bid => Accept Offer => Cancel thương vụ phút chót.

AI sẽ lặp lại quy trình, đưa bid lại cho mình 1 lần nữa. Lặp lại cho đến hết ngày chuyển nhượng là xong

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 12-02-2019 vào lúc 01:00 AM

Số bài viết
    224

Từ: Cẩm Nang bảo vệ con trẻ trong FM

Cancel deal khúc chót thì cầu thủ nó unhappy chứ nhỉ nghĩ là k đc nên chưa thử bao h, Cách hiệu quả mình xài nhiều nhất là bảo nó deal ít quá nên hứa sẽ bán với giá hợp lý hơn xong đưa lên hết mức có thể và thường là bọn kia sẽ nhả k mua nữa. Nhưng nếu hứa với cầu thủ 50m mà nó trả 30m trước 25m sau cũng chịu chết.

Số bài viết
    694

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan_Lucifor Bài viết
    Cancel deal khúc chót thì cầu thủ nó unhappy chứ nhỉ nghĩ là k đc nên chưa thử bao h, Cách hiệu quả mình xài nhiều nhất là bảo nó deal ít quá nên hứa sẽ bán với giá hợp lý hơn xong đưa lên hết mức có thể và thường là bọn kia sẽ nhả k mua nữa. Nhưng nếu hứa với cầu thủ 50m mà nó trả 30m trước 25m sau cũng chịu chết.
    Sự khác biệt ở đây là sau khi hứa xong, bạn phải Offer ngược lại nó, chứ để AI Offer trước là tiêu. Vì mình Offer tiền mặt trả 1 lần nên AI nó cũng đưa ra cái giá trả 1 lần chứ phải ko phải kiểu 30m trước và 20 triệu sau.

Số bài viết
    224

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Sự khác biệt ở đây là sau khi hứa xong, bạn phải Offer ngược lại nó, chứ để AI Offer trước là tiêu. Vì mình Offer tiền mặt trả 1 lần nên AI nó cũng đưa ra cái giá trả 1 lần chứ phải ko phải kiểu 30m trước và 20 triệu sau.
    À ok, mình ít khi thử mấy kiểu chủ động này lắm. Thường có bọn bid mua cầu thủ là mình save game ngay và bán vs giá cao nhất có thể, thằng nào k muốn bán thì thử đủ cách. Nói chung game có save load thì tìm hồi cũng ra cách cho bọn nó bỏ cuộc thôi.

Số bài viết
    254

trick hay khá là tiện ích với những người như mình, tks bạn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới