Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8

Threaded View

Số bài viết
    694

Combo 3 tactic GengenPressing + Fuild Counter Attack

Diễn đàn mình assmin Bẹp post tac cũng hơi kỳ. Góp vui tí vậy

Ý tưởng : Kêt hợp 2 lối chơi GengenPressing + Fluid Counter Attack + cách triển khai đội hình của Pep và Klopp.

INSTRUCTIONS

ĐỘI HÌNH : 4-1-4-1 DM wide, nhưng các role thay đổi thôi.

Hướng dẫn sử dung :

Về cơ bản đá với các team có cặp cánh khỏe (top 6) thì mình hay dùng tac 1. Với 2 IWB lùi sâu phòng ngự 2 cánh.

Tac thứ 2 là kiểu đá như Liverpool, mình thường sử dụng khi đá sân nhà gặp team yếu.

Tac 3 là mình fusion 2 tac trên

Ghi 1,2 bàn rồi thì bỏ Pass into Space + Run At Defend để tránh mất bóng nhảm. (team bạn pass thấp thì ko dùng pass into Space, team Drib + pace thấp thì ko dùng Run At Defend)

Tight Marking + More Ex dùng khi bạn cảm thấy team bạn mạnh, còn ko thì đừng dùng .

Trong các trận đấu, thành tích của bạn tùy thuộc vào cách bạn chọn sơ đồ + chỉnh PI đúng thời điểm + training hợp lý.

.
    .
    .
    Role :

Mezzala sp thì bạn chọn các con hàng đá B2B như Herrera, Wilfred Ndidi, Kessie.....

Mezzala atk thì giống AP nhưng yêu cầu toàn diện hơn một chút : Almiron, Alena, Orbelín Pineda ...

2 role mà bạn phải đầu tư nhiều nhất là DLP và PF. Đây là 2 key role của tac.

DLP yêu cầu toàn diện từ chuyền bóng đến phòng thủ. (Fernaldinho, Henderson ) : Fran Beltrán, Santiago Cáseres , Thiago Maia , Mikel Merino, Florentino Luís, Tanguy Ndombele.....

PF yêu cầu cũng cao ko kém : nhanh to , khỏe,di chuyển ko bóng, đọc trận đấu tốt và team work + workrate phải cao : Guideti, Giovani Simone, David Selke, Arp, Artem Besedin..

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 18-12-2018 vào lúc 09:34 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới