Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7

Chủ đề: Tactics Sarri

Số bài viết
    35

Icon11 Tactics Sarri

Các bác cho em hỏi chút. Em đang chọn tác theo Sarri với sơ đồ 4 1 2 3 . Nhưng vẫn Sài fm16 Cho e hỏi sơ đồ 3 ông tiền vệ trung tâm nên chọn ntn nhỉ.

Số bài viết
    1

Từ: Tactics Sarri

bạn vào mục football manager phiên bản cũ, tìm phần tac trong mục fm 2018 nhé, có tac sarri ball khá chi tiết và đầy đủ đó

Số bài viết
    35

Mình thấy ông để 3 ông trung tâm 1 DLP (defen ), 1 BTB ( Su ), 1 MEZZ (At ) . Nhưng vì của mình là FM 16 lên Ko có vị trí MEZZ nên Ko biết nên để vai trò của tên còn lại ntn cho hợp lý . Pro có thể chỉ giúp mình Ko. ^^.

Số bài viết
    10

Mình thấy ông để 3 ông trung tâm 1 DLP (defen ), 1 BTB ( Su ), 1 MEZZ (At ) . Nhưng vì của mình là FM 16 lên Ko có vị trí MEZZ nên Ko biết nên để vai trò của tên còn lại ntn cho hợp lý . Pro có thể chỉ giúp mình Ko. ^^.
    MEZZ là tiền vệ xu hướng tấn công, di chuyển rộng tạo khoảng trống.
    Không biết bạn định cho cầu thủ nào vào vị trí này, ưu nhược của cầu thủ đó ra sao, nên mình góp ý 2 hướng cho bạn thử nghiệm:
    - Nếu gặp đội yếu: đẩy lên Trequatista - At, thích cảm giác mạnh thì set roam from position luôn :))))
    - Gặp đội mạnh: CM - Su là an toàn nhất.

Số bài viết
    35

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tranduy Bài viết
    MEZZ là tiền vệ xu hướng tấn công, di chuyển rộng tạo khoảng trống.
    Không biết bạn định cho cầu thủ nào vào vị trí này, ưu nhược của cầu thủ đó ra sao, nên mình góp ý 2 hướng cho bạn thử nghiệm:
    - Nếu gặp đội yếu: đẩy lên Trequatista - At, thích cảm giác mạnh thì set roam from position luôn ))
    - Gặp đội mạnh: CM - Su là an toàn nhất.
    . Chưa thử vị trí Trequatista ,nhưng nếu gặp đội mạnh mà chọn CM -Su thì Pro cho mình hỏi lúc đó vị trí nào tấn công ở giữa vậy vì chỉnh như vậy lúc này của mình xẽ là 1 DL (De) -1 BTB (Su)- 1 CM (Su) . Liệu hàng tấn công trên cùng có bị cô lập Ko nhỉ? ^^

Số bài viết
    10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sirquynh Bài viết
    . Chưa thử vị trí Trequatista ,nhưng nếu gặp đội mạnh mà chọn CM -Su thì Pro cho mình hỏi lúc đó vị trí nào tấn công ở giữa vậy vì chỉnh như vậy lúc này của mình xẽ là 1 DL (De) -1 BTB (Su)- 1 CM (Su) . Liệu hàng tấn công trên cùng có bị cô lập Ko nhỉ? ^^
    Theo mình xem thì tac của Sarri tập trung tấn công biên, vị trí MEZZ chơi rộng để kéo giãn đội hình đối phương, tìm kiếm khoảng trống cho các đồng đội khác dứt điểm.
    Nên nếu đá thiên phòng ngự và set vị trí tiền vệ trung tâm là CM - Su thì nó vẫn có những pha phối hợp với cầu thủ tuyến trên, nhưng ưu tiên giữ vị trí để đảm bảo an toàn tuyến giữa.
    Về phân tích lý thuyết là vậy, nhưng thực tế thế nào bạn chạy thử tac mới biết để điều chỉnh phù hợp.

Số bài viết
    35

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tranduy Bài viết
    Theo mình xem thì tac của Sarri tập trung tấn công biên, vị trí MEZZ chơi rộng để kéo giãn đội hình đối phương, tìm kiếm khoảng trống cho các đồng đội khác dứt điểm.
    Nên nếu đá thiên phòng ngự và set vị trí tiền vệ trung tâm là CM - Su thì nó vẫn có những pha phối hợp với cầu thủ tuyến trên, nhưng ưu tiên giữ vị trí để đảm bảo an toàn tuyến giữa.
    Về phân tích lý thuyết là vậy, nhưng thực tế thế nào bạn chạy thử tac mới biết để điều chỉnh phù hợp.
    Thank bác rất nhiều. Em test luôn .^^.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới