Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    6,092

FM19 - đổi mới chế độ Training

Ở phiên bản FM19, chúng ta có thêm 1 vài sự đổi mới trong mục Traning

Giờ đây mỗi ngày sẽ được chia ra 3 buổi tập ( session ) và cho phép bạn tuỳ chỉnh. Khi bạn click vào mỗi buổi tập, bạn sẽ có 10 lựa chon khác nhau để luyện tập. Các lựa chọn cụ thể đó sẽ được mô tả kĩ hơn trong những bài sau.

Điểm khác biệt so với bản trước, đó là lúc trước bạn chỉ có thể chọn 1 loại hình thức tập ( Attacking, Defend, Tactic.... ) thì giờ đây bạn sẽ được can thiệp sâu hơn. Điều này liệu có gây khó khăn ? Chúng ta vẫn chưa biết, nhưng chắc chắn đây là 1 sự cải tiến thú vị

Hỉnh bên dưới là 1 ví dụ trong 1 tuần với chỉ đạo luyện tập xuyên suốt. FM19 cũng chỉ ra mức độ rủi ro chấn thương, tình trạng thể lực...v.v...

Điều này có thật sự hữu ích ? Theo cá nhân mình thì đây là 1 điểm thú vị của FM19 đáng được khai thác, nhưng thật sự cũng không phải là cái để chúng ta phải tập trung quá nhiều.

1 điểm mới nữa của FM19 đó là hệ thống Mentoring. Chúng ta có thể chọn những cầu thủ ở đội 1 có tính cách tốt, tầm ảnh hưởng lớn để dạy (tut) cho các cầu thủ trẻ. Đây là 1 chức năng hay, hữu dụng cho gần như mọi đội bóng, mọi huấn luyện viên.

Giờ đây các cầu thủ sẽ tập luyện theo các "units" khác nhau, sẽ được phân loại tuỳ vào vị trí của cầu thủ. Bạn có thể thay đổi units cho các cầu thủ, yêu cầu họ train vị trí/role mới, và thậm chí có thể đưa cầu thủ ở đội dự bị, đội trẻ vào tập chung. Việc chia units là nhằm để phân nhóm cầu thủ khi luyện tập.

VD : bạn lựa chọn tập luyện Chance Creation, như vậy các cầu thủ trong nhóm Offensive sẽ tập luyện cách tạo cơ hội , và các cầu thủ trong nhóm Defensive sẽ tập luyện cách ngăn chặn đối phương tạo cơ hội.

Mục Rests( nghỉ ngơi ) đơn thuần cũng chỉ là điều chỉnh thời gian...nghỉ ngơi của cầu thủ. Theo mình đây là chức năng không quan trọng lắm so với bản cũ.

Mục Training Overview cho chúng ta cái nhìn tổng quan, giúp theo dõi tốt hơn các cầu thủ quá trình tập luyện của họ.

Những tính năng được nâng cấp trong mục Training là kết quả đáp trả khi nhiều fan yêu cầu. SI vẫn sẽ có mục giao cho Staff điều khiển mục này nếu bạn không thật sự muốn đi sâu vào nó

Số bài viết
    7

Từ: FM19 - đổi mới chế độ Training

admin cho mình hỏi, mình cầm Liverpool bản FM 19 này sao tập luyện dễ chấn thương quá , có cách nào giảm bớt ko admin

Số bài viết
    19

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vns_dah_keke Bài viết
    admin cho mình hỏi, mình cầm Liverpool bản FM 19 này sao tập luyện dễ chấn thương quá , có cách nào giảm bớt ko admin
    Cho tập ít đi, giảm work load của coach hoặc thay đổi intensity của tactic thôi.

Số bài viết
    39

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vns_dah_keke Bài viết
    Liverpool với lối đá Gegenpressing cường độ cao thì yêu cầu thể lực cao với cường độ cao nên hay chấn thương là đúng rồi. Giảm cường độ tập luyện xuống, tatic thì bỏ Get stuck in và thuê Physics xịn cho team nhé

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới