Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    293

Icon10 5-4-1 Liverpool V'Total Pressing

Lâu rồi không post bài lên Forum nên hôm nay ngồi buồn làm cái tac cho đội Liverpool ai dè hiệu quả ngoài sức tưởng tượng nên mình post lên đây cho anh em test chơi cho vui
    Thành tích:
    Cú ăn 3 PL,Carabao Cup,C1
    Đặc biệt là bất bại tại PL.

Nhắc đến Liverpool chúng ta có thể thấy đội hình của Liver đồng bộ giữa các tuyến. Nhất là hàng công với bộ ba nguyên tử Firmiho,Sane và thanh niên Salah

Tac này tạo ra buff cho thằng Salah cho giống ngoài đời

Đặc điểm tấn công của Tac:
    chuyên tấn công 2 cánh và chọt khe chạy sút và Pressing phạm lỗi trước khi đối thu có cơ hội nguy hiểm nên thẻ vàng khá nhìu có trận bị 6 thẻ phạt 25k USD.

Chuyển nhượng:
    mua Koulibaly của Napoli để gia cố hàng thủ. Sau này nửa mùa Lovren đòi qua Barca nên mình bổ sung về Maguire.
    bổ sung thêm hậu vệ trái Tierney, Kramer, Fekir để có người xoay vòng. Còn Lemar là do giữa mùa thằng Sane nó giở chứng đòi qua Real nên mình phải chiều nó mua thêm sao về.

Cách sử dụng Tactic:
    Đầu mùa 2 tuần đầu cho tập Fitness ở mức high hết để đảm bảo thể lực. Sau đó chuyển qua tập Tactical ở mức High nhằm cho Tac Fluid nhanh nhất có thể (nhớ phần Tactic 3 slot để tac đều để Tac này nó tập Fluid nhanh hơn). Rồi chuyển qua để Main Focus là Balanced và Math Prepare là Att Movement.
    Sign 1 thằng Assistant có chỉ số Tac Knowledge , Judging Player Ability cao về có gì cho nó tự hỗ trợ mình set phần tập với mỗi đội trước khi đá.

Tactic khá kỵ MU thường đá với nó chỉ hòa @@ C1 hay PL đều hòa với nó, C1 phải đá Pen mới ăn được =.=
    Và khi mất 1 người thì tuyệt đối không bỏ bất kỳ người nào bên cánh ra cho dù là WBL/WBR hay AML/AMR vì đây là lẽ sống của Tac cho dù mất người cũng rất ít khi thọt.
    Đá cả mùa mình thua 2 trận trước Man City và Real chủ yếu do mất người và chấn thương hết trụ cột hàng tiền vệ =.=
    Hàng tiền vệ giữa cứ lựa mua mấy thanh niên trẻ trâu càng tốt, để Pressing và thu hồi banh là chính không thì cứ để bộ khung Liver đá cũng ổn rồi

Link down tactic:
    Mã:
    https://goo.gl/CDKZe3
    Mọi người Test chơi xem sao nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi khovideptrai2006 : 24-08-2018 vào lúc 08:12 PM

Số bài viết
    694

Từ: 5-4-1 Liverpool V'Total Pressing

Nhìn tac mình chỉ đoán team bác chơi GengenPressing. Pressing cướp bóng rồi đưa bóng cho thằng mane tạt vào Salad cắt mặt ghi bàn.

Ngoài việc tac bác dùng 2 thằng Wing + Mane tạt cho bọn vào trong ghi bàn thì mình ko nghĩ ra tac bác hoạt động thế nào cả. Bác nên post thêm một số thứ như Scout Match Analyst, Pass map, Goal - CCC các trận đấu của team bác với team bên kia.

Tac Attacking - Very Fuild - Hight Tempo - More Ex.. - Run At kiểu này khá kén team đấy. Team nào mạnh mới dùng đc.

Để kiếm mấy thông số về tac. bác vào phần Tactic - Analysis rồi tùy chỉnh xem thông số. Sau đó vào League - Team Detailed rồi đi so sánh với mấy team khác để biết đc tac này nó nổi bật ở điểm gì

Ví dụ như tac Tiki-taka bên topic này của mình : https://fm-vn.com/diendan/showthread...739#post467739

Team Arsenal của mình dẫn đầu giải về các thông số như tổng số đường chuyền, tỷ lệ cầm bóng, chuyền chính xác.

Team mình cũng là đội ghi bàn nhiều nhất, sút nhiều nhất, tạt nhiều nhất, rê bóng nhiều nhất , ghi bàn phạt góc nhiều nhất và thủng lưới ít nhất giải

Team mình cân bằng vừa ghi bàn từ cánh, trung lộ, phạt góc. Có nhiều bài vở tấn công ko bị phụ thuộc vào bất kỳ cá nhân nào

Bác nên thêm mấy cái sơ đồ, thông số này để mọi người hình dung rõ hơn về tac của bác. Thời buổi CM 4.0 mà lỵ

À nhắc bác luôn đoạn này :
    Sign 1 thằng Assistant có chỉ số Defence và Tactic,Tac Knowledge cao
    Cái này hiểu lầm chết người đấy, bác nên Sign 1 thằng Ass có Tac Knowledge , Judging Player Ability cao nhé. Điểm Defend, Tactic gì đó chỉ hiệu lực ở phần training thôi.

Ngoài ra cái quan trọng nhất là Phong cách huấn luyện của thằng Ass ấy : Đội hình, Mentality, Pressing , Playing Style... của nó có giống mình ko nhé. Bác chơi tấn công - Pressing cao mà để ông Ass chơi Park the Bus set OI thì nguy lắm đó

À mà bác chơi kiểu Pressing "Định hướng đối thủ" : Closing down + Tigh Marking" mà team bác thuộc dạng cực mạnh trong game rồi thì ko cần set OI làm gì đâu.

Như hình là kiểu Pressing "Closing down + Tigh Marking" đó.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 24-08-2018 vào lúc 03:35 PM

Số bài viết
    293

Từ: 5-4-1 Liverpool V'Total Pressing

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Nhìn tac mình chỉ đoán team bác chơi GengenPressing. Pressing cướp bóng rồi đưa bóng cho thằng mane tạt vào Salad cắt mặt ghi bàn.

Ngoài việc tac bác dùng 2 thằng Wing + Mane tạt cho bọn vào trong ghi bàn thì mình ko nghĩ ra tac bác hoạt động thế nào cả. Bác nên post thêm một số thứ như Scout Match Analyst, Pass map, Goal - CCC các trận đấu của team bác với team bên kia.

Tac Attacking - Very Fuild - Hight Tempo - More Ex.. - Run At kiểu này khá kén team đấy. Team nào mạnh mới dùng đc.

Để kiếm mấy thông số về tac. bác vào phần Tactic - Analysis rồi tùy chỉnh xem thông số. Sau đó vào League - Team Detailed rồi đi so sánh với mấy team khác để biết đc tac này nó nổi bật ở điểm gì

Ví dụ như tac Tiki-taka bên topic này của mình : https://fm-vn.com/diendan/showthread...739#post467739

Team Arsenal của mình dẫn đầu giải về các thông số như tổng số đường chuyền, tỷ lệ cầm bóng, chuyền chính xác.

Team mình cũng là đội ghi bàn nhiều nhất, sút nhiều nhất, tạt nhiều nhất, rê bóng nhiều nhất , ghi bàn phạt góc nhiều nhất và thủng lưới ít nhất giải

Team mình cân bằng vừa ghi bàn từ cánh, trung lộ, phạt góc. Có nhiều bài vở tấn công ko bị phụ thuộc vào bất kỳ cá nhân nào

Bác nên thêm mấy cái sơ đồ, thông số này để mọi người hình dung rõ hơn về tac của bác. Thời buổi CM 4.0 mà lỵ

À nhắc bác luôn đoạn này :

Cái này hiểu lầm chết người đấy, bác nên Sign 1 thằng Ass có Tac Knowledge , Judging Player Ability cao nhé. Điểm Defend, Tactic gì đó chỉ hiệu lực ở phần training thôi.

Ngoài ra cái quan trọng nhất là Phong cách huấn luyện của thằng Ass ấy : Đội hình, Mentality, Pressing , Playing Style... của nó có giống mình ko nhé. Bác chơi tấn công - Pressing cao mà để ông Ass chơi Park the Bus set OI thì nguy lắm đó

À mà bác chơi kiểu Pressing "Định hướng đối thủ" : Closing down + Tigh Marking" mà team bác thuộc dạng cực mạnh trong game rồi thì ko cần set OI làm gì đâu.

Như hình là kiểu Pressing "Closing down + Tigh Marking" đó.

Hehe thanks bác mình ít để ý lắm bởi mình mới nói tac này mình chỉ mới dùng cho Liverpool vì đội nó mạnh vãi ra rồi nhờ bác mà mình sáng tỏ nhìu thứ hèn gì từ khi chơi FM 2018 mình ít làm dc cái tac nào ra hồn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới