Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    136

Tôi đã thất bại với West Ham như thế nào?

Khi chiến thắng bạn được trọng dụng và khi thua cuộc bạn sẽ bị sa thải. Chơi Fm như trong cuộc sống, bạn đạt được mục tiêu bạn tồn tại, còn không mọi thứ đều vô nghĩa.

Mình cầm WH, một clb chiếu dưới cũng có tiềm lực không hề yếu, được đánh giá tài chính tốt và được cấp ~ 50tr cho chuyên nhượng.

Khi cầm WH mình nhận thấy clb có khá nhiều ngôi sao tấn công tốc độ, mình định hình lối đá tấn công ngay từ đầu và xây dựng lối đá cống hiến như vậy cho clb.

Mùa đầu việc đầu tiên là loại dần những cầu thủ già, không giàu kĩ thuật và tốc độ. Mình bán dần và gom tiền mua những cầu thủ mới hợp ý tưởng tấn công của mình.

Lần lượt những cái tên già ( trên 30 tuổi) dần dần ra đi, kiểm tra tuyến trẻ có con hàng nào ngon thì bốc lên or tiềm năng thì cho lên học hỏi và theo dõi sự tiến bộ.

Hết mùa 1, lối đá dần được định hình, tài chính clb cũng khá ổn và các cầu thủ trẻ cũng bắt nhịp dần như #Lanzini, #Fesnandes,...

Lúc này boss cũng khá hài lòng theo tiến trình mình xây dựng. Hết mùa 1 WH đứng thứ 13, một vị trí không cao nhưng ổn vì đang thay máu lực lượng.

Sang mùa 2, khi đội hình được bổ sung những ngôi sao tấn công trẻ thượng hạng: Moise Kean,... West Ham đã tấn công như sóng vỗ bờ, mỗi trận thường ghi 4-6 bàn, thậm chí trận thắng dậm nhất 8-4, thắng Ars 6-2,...

Đá với bộ tứ đại gia thường ngang cơ hoặc trên cơ, không sợ hãi!!!

Lúc này, mình tiếp tục bán đi những cầu thủ trên 27-30 tuổi vì phần vì được giá, phần thì muốn tiếp tục thay máu đội hình.

Hết mùa 2, kì tích xảy ra khi WH đứng thứ 6 chung cuộc, chỉ thua đội cạnh tranh trực tiếp Liverpool 1 điểm. Cầu thủ ghi nhiều bàn thắng #Chicharito 41 bàn.... Hàng tiền vệ cũng ghi bàn khủng như Lanzini, Fesnandes...lối đá rực lửa và giàu tốc độ.

Sang mùa 3, mình hừng hực khí thế nhưng thượng tầng bắt đầu có sự thay đổi, clb thay đổi chủ sở hữu, bộ sậu giám đốc điều hành+ chủ tịch mới tiếp quản.

Sai lầm bắt đầu xảy đến như một lẽ tự nhiên ).

Mình bán đi tiếp 2-3 ngôi sao cũng sáng + già! Và bị thành viên thân thiết với họ phản đối khá nhiều, thêm nữa mình mua Benteke nhưng anh ta không đá cắm được, tốc kém, không phù hợp lối chơi. Bi kịch từ đây, WH bắt đầu có những trận thua vỡ mặt, 4 đến 5 quả trước các đại gia, thậm chí sảy chân trước những đôi ngang tầm. Hàng thủ như mơ ngủ.

Sau khi lên thay, bộ sậu mới tỏ ra thiếu kiên nhẫn với hlv, họ liên tục ra chap cảnh báo nếu không đạt được kết quả tốt.

Mình, tình hình bết bát do có những trận thua vỡ mặt, tinh thần xuống. Điểm sáng là Euro cup đá thắng đậm và nhất bảng. Việc đưa WH lọt top 6+ tham dự Euro PL mùa trước không được đánh giá đúng, vì tham vọng bộ sậu mới quá lớn + không hiểu clb đang ở đâu. Điểm sáng nữa, mình bán đi cầu thủ nào cũng có lãi, sang mùa 3 WH có 141tr tiền chuyển nhượng, một con số khủng với clb tầm trung.

Giữa mùa 3, hàng thủ bết bát mình quyết định mua về trung vệ Mangala , hve cánh De Cgilsio, Diarman vá víu hàng thủ, hàng chưa về mà nhận cháo cảnh báo nữa. Cú thật!!!!

Hết chuyển nhượng hơn 1 tháng, WH vẫn phập phù trận thắng trận thua. Và mình bị sa thải ) sau trận thua Liverpool 2-1, lại là gã Liverpool ka ka.

Tổng kết lại những KN chơi WH như trên!!!

(Mình vẫn save bản đầu mùa 2, đang tính share hay chơi tiếp sau những sai lầm mùa 3 ka ka).

Ngồi gõ mềm cả tay trên điện thoại, anh em ủng hộ #like, #share, #cmt nhé.

Edit thêm sau hehe!!! Sẽ có những con số được bổ sung vào bài viết anh em nhé.

ThangBX - Fb.com/FootballManager1984/

Chia sẻ tí về FM 2018 chút nhỉ: FB.com/FootballManager1984/

Số bài viết
    640

Từ: Tôi đã thất bại với West Ham như thế nào?

Like cho bác

Số bài viết
    4,029

Từ: Tôi đã thất bại với West Ham như thế nào?

like mạnh ko ngờ bọn chủ trong fm lại khốn thế

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới