Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3

Hybrid View

Số bài viết
    9

Hỏi cách xóa cầu thủ bị Unhappy và Req , cách bán được giá và tăng sao cầu thủ

Mình cũng mới chơi nên còn nhiều cái chưa biết được hết mạo muội hỏi anh em đã có nhiều kinh nghiệm chơi fm 2017 1 vài chỗ

Mình chơi không bán cầu thủ nhưng thỉnh thoảng cũng có vài trường hợp unhappy và req tranfe list , có cách nào để hết trạng thái đó không nhỉ , mình cho nó đá chính mà cũng không hết được

Chơi đến năm thứ 3 thì toàn đội bị giảm sao và 1 số cầu thủ trụ cột đang từ 5 sao xuống 4 sao mặc dù đội vẫn ở top 1,2 giải đấu và giá trị cũng bị giảm đi nhiều

Việc cầu thủ giảm giá trị là nguyên nhân bị sao ? có phải do thiếu staff manager gì không mong mọi người giải đáp . làm sao để tăng lại thành 5 sao giờ ?

Việc bán cầu thủ của mình cũng chả được giá cao mấy . ví dụ có đội quan tâm đến cầu thủ mình giá đang là 50m , offer thì cũng chỉ trả tầm 30 ,40 . hiếm khi trả cao hơn giá trị của cầu thủ lắm ? Có mẹo nào để bán giá tốt không nhỉ. trong khi đi mua thì đắt lòi mà bán lại bèo nhèo không chịu được

Anh em giải đáp giúp mình nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi giahai : 12-08-2017 vào lúc 11:21 PM

Số bài viết
    32

Từ: Hỏi cách xóa cầu thủ bị Unhappy và Req , cách bán được giá và tăng sao cầu thủ

- Nếu hợp đồng còn dài thì ném nó xuống đội U18, không cho nó đá đấm gì cả, đặt giá cao, 1 thời gian các đội khác không thèm ngó ngàng tới là nó xin lỗi ngay. Nếu hợp đồng còn ít thì rất khó, nhưng nếu nó đòi đến 1 đội cụ thể thì cứ làm sao đội kia hết wanted là nó cũng thôi unhappy.

- Việc giảm sao là bình thường, vì vị thế của đội nó khác rồi, quan trọng là nó được đánh giá như nào, có thể trước 5 sao nhưng chỉ được đánh giá là leading của giải thôi, nhưng giờ 4 sao lại được đánh giá là World Class.

- Còn giảm giá trị thì không rõ, có thể do hợp đồng còn thời hạn ít quá, hoặc cho vào transfer list mà không thằng nào wanted. Muốn bán giá tốt thì chỉ có thằng nào được wanted nhiều, hoặc theo dõi các đội lớn đang có tin đồn mua vị trí nào thì offer cho nó, offer vài đội lớn để cạnh tranh giá. Cầu thủ mà Reputation thấp quá thì cũng khó mà thu hút các đội khác để mắt.

Số bài viết
    230

Từ: Hỏi cách xóa cầu thủ bị Unhappy và Req , cách bán được giá và tăng sao cầu thủ

giảm sao là do đội bạn đã ở 1 đẳng cấp khác cao hơn, thằng ngon nhất đội đã đạt đến trình độ cao nhất
    giảm giá trị là do có thể bạn có quá nhiều cầu thủ hoặc xoay tua nhiều, nên cầu thủ sẽ ít đá hơn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới