Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 32 trong tổng số 32
    Số bài viết
    694

Từ: [Chiến thuật] Liverpool, họ đã chơi như thế nào

Phủi bụi topic phát, bản update final cho tac. . Có luôn video bàn thắng cho mọi người quay tay . Ai còn chơi Fm 17 thì down nhé

https://www.fshare.vn/file/6WPKE3X5LBH9

Hướng dẫn dùng tac : Sức mạnh của tac dựa trên 2 IF trên hàng công. IF càng khủng thì tac càng mạnh

Tac dùng nguyên mùa, không cần chỉnh OI gì phết. Cứ vào rồi đá. Đừng mua quá nhiều cầu thủ quá vì tac này nó tấn công chú trọng sự ăn ý của team, nhiều cầu thủ mới quá thì đá ngu vcl luôn

Mùa 3 tac hết date, vẫn xài đc nếu team bạn khủng còn không thì bỏ đi

PI: pass into space có thể tùy biến, nếu cảm thấy team mình khó ghi bàn quá thì bạn thêm cái này vào.(thường thì với đội nào mạnh thì mình để luôn, đội trung bình thì tùy tình hình). Ghi bàn rồi mà muốn đá chậm, bảo toàn thể lực thêm 2 TI : Dribble less + retain possseion

Team Shape có thể thay đổi tùy vào chất lượng đội hình, nếu bạn cầm đội khủng như Real, bayern thì nâng 1 nấc team shape từ Flexible thành Fluid. Mình để Flexible để nó phù hợp với cả đội mạnh, yếu thôi.

Cặp cánh ko nhất thiết theo khuôn mẫu IF (s) + IF (a). Có thể tùy biến thêm các kiểu như : IF (A) + W (S), IF (S) + Raumderter (A) tùy vào cầu thủ trong đội hình. Nếu thay đổi role thì các bạn cũng nhớ thay đổi role hậu vệ cánh luôn nhé. (Nếu tiền vệ cánh là attack thì hậu vệ cánh để support và ngược lại)

Tiền đạo ko nhất thiết là defend forward, có thể đổi thành role CF(sp) cũng đc

Kinh nghiệm chơi Liverpool :

Cặp CB đầu game ổn là Klavan + matic. Nếu bạn mua thì hãy mua Van Dijk

Bán gấp 2 thủ môn

Lallana hay chấn thương, hãy tìm 1 cầu thủ xoay tua cùng anh này, Hakim Ziyech của Ajax là 1 ứng viên khá

Lallana + Wini hơi khó đá chung vì 2 anh này có PPM lao vào vòng cấm, nếu đá cặp thì bạn để Lallana đá CM(sp) còn Wini đá CM(atk)

Can hay đòi đến Real, Barca. Bán ngay nếu đc giá . Box to box như Can ko thiếu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 15-01-2018 vào lúc 10:57 PM

Số bài viết
    694

Từ: [Chiến thuật] Liverpool, họ đã chơi như thế nào

Thành thật xin lỗi các bạn, do sự vô ý của mình thì mình up lộn bản tac cũ của Liverpool rồi thì phải

Bạn nào lỡ down bản cũ về có thể tự sửa lại như sau :

Team Intrustion

Witdh : Fairly narrow => balance

Player intrustion

2 tiền vệ cánh có PI Sit Narrow => chuyển về Stay Wider
    CM (sp) : Bỏ Pi get forward
    Mình đã reup lại link, sr các bạn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới