Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    41

[FM17] Hướng dẩn Trainning Wonderkids thành SuperStar

Một vài năm trước đây, mình rất thích biến các wonderkids thành superstar của thế giới!
    Như bao bạn khác, mình dùng google "FM Wonderkids" và mua những cầu thủ triển vọng trong danh sách này.
    (Ví dụ: Gabriel Barbosa )
    Mình đã cố gắng để tối ưu hóa Tactic cho phù hợp vs điểm mạnh của tụi nó. Nhưng một năm sau đó , tụi nó vẫn là 1 cầu thủ bình thường và mình vẫn dành vô số giờ training cho tụi này.
    Thất vọng toàn tập!
    Nhưng giờ mình đã phát hiện ra 1 phương pháp Training mới, các bạn đọc tiếp nhé ^_^
    #Bước 1:Set up Player Training
    Trước tiên hãy xem Tactic của mình nhé:

Ở đây mình lấy ví dụ với Marcus Rashford(Tiền đạo).
    Theo như Tactic thì thanh niên này có thể chơi 1 trong 3 vị trí như hình.
    Bạn có thể Training cho hắn chơi cả 2 vị trí nếu thích, mình thì muốn chơi 1 vị trí best thui.
    Vì thế mình sẽ vào hồ sơ của anh ý, để đánh giá từng vị trí.

Rõ ràng là thằng này có tiềm năng xuất sắc trong cả hai vị tri. Các chỉ số Physical tuyệt vời , Technical thì ok và Mental khá tốt.
    Trong save này mình muốn training nó thành Inside Forward.

Dưới Additional Focus có ghi là“Must improve dribbling”. lời khuyên này là từ Trainning Staff.
    Và ta thấy Dribber giờ tốt hơn rồi, 12. Tôi nghĩ ko cần phải ưu tiên nó nữa.
    Thế giờ ta cũng có thể đào tạo 1 player trait mới cũng được, Nhưng mình có 1 cách Train hay hơn. Tiếp nhé.

#Bước 2:Tutoring ( Dạy Kèm)
    Sử dụng Tutoring giúp cho cầu thủ của bạn cải thiện 4 yếu tố:
    -Personality tốt hơn: Cầu thủ dạy kèm giúp cho tính chuyên nghiệp và tính tham vọng của cầu thủ trẻ, điều đó sẽ làm cho anh phát triển nhanh hơn.
    -Học miễn phí Preferred moves: Mối quan hệ gần gũi sẽ làm cho
    cầu thủ trẻ học PPM từ người dạy kèm.
    -Cải thiện Relationship: Nếu người dạy kèm thành công, mối quan hệ giữa hai người chơi sẽ trở nên tốt hơn.
    - Team Relationship được nâng cao hơn : Một trong những khía cạnh chính
    của tinh thần đội hình là những cầu thủ có những tính cách tương đồng
    và tích cực. Các cầu thủ trẻ có cùng tính cách như cầu thủ cũ sẽ làm tăng sự hòa hợp trong đội hình.
    Hơn nữa, Tutoring sẽ làm cho chỉ số Determination cao hơn (mà bạn không thể Training được)

Nhin vào hình trên, Determination của Callum Gribbin chỉ có 5 vào tháng 9, lên 10 vào tháng 10, 14 Tháng 11 and 15 vào tháng 12. Phát triển cực nhanh trong 3 tháng - và tất nhiên có Tutoring nhé!
    Cơ mà nó còn phụ thuộc vào tính cách thằng Teacher.
    Nói cách khác, có rất nhiều lợi ích khi Tutoring. Giúp cho các cầu thủ trẻ phát triển nhưng ko làm ảnh hưởng gì tới các cầu thủ lớn tuổi.
    Lựa chọn 1 Perfect Tutor:
    Giờ mình sẽ xem xét để chọn 1 Tutor nhé,

Ta thấy Personality của 3 ứng viên Ok. Mkhitaryan có nhỉnh hơn 1 chút.
    Giờ xem cụ thể từng chú 1:
    2 yếu tố quan trọng cần xem là DeterminationPlayer traits.
    Zlatan có 14 Determination và 3 player traits.2 cái tích cực (shoots with power và hits free kicks with power) và argues
    with officials thì tiêu cực(ăn thẻ nhiều).

Mkhitarayan chỉ có Determination 12, nhưng anh ấy có 4 traits tích cực. Đặc biệt “plays one-twos” và “cuts inside from both
    wings” là 2 traits phù hợp với vai trò Inside Forward.

Juan Mata có determination khá cao15.Hơn nửa anh này có 4 traits Tích cực. Đặc biệt, "Gets into opposition area" và “cuts inside
    from right wing” thì phù hợp vs Inside Forwar.
    Tuy nhiên, “comes deep to get ball” và “tries killer ball often” thì ko tốt cho Rashford. Comes deep to get ball ko phù hợp với Inside
    forward
    , tries killer balls ofteen thì cũng ko thuận lợi.
    Vậy ta có thể kết luận rằng:Mkhitarayan và Juan Mata phù hợp để làm Tutor cho Rashford.
    Lý do chọn Mkhitarayan : Anh ấy có thể giúp
    Rashford có tính cách professionalism và phát triển các traits tốt từ anh ý..
    Lý do chọn Juan Mata:Giúp tăng determination và Marcus Rashford học đúng các traits cần thiết.
    Vậy ta sẽ cho nó học Mkhitaranyan, khi nào ko học thêm được nữa ta cho Juan Mata kèm tiếp.
    Tiếp theo, Bạn nhấn vào nút “Ask Mkhitaryan to tutor Rashford”.

Bây giờ nó sẽ luôn có 2 Options cho bạn:
    Option 1: “As a senior member of the squad, I’d like you to tutor Marcus Rashford as I feel you can help improve his game.”
    Option 2:
    “As a senior member of the squad, I think it would be beneficial if you
    were to take Marcus Rashford under young wing and mentor him off the
    pitch”.
    Khi mà preferred moves của Mkhitaryan là yếu tố chính để chọn anh ý, thì ta chọn Option 1.

Bonus: Captain thường là 1 Tutor tốt !
    #Bước 3: Cho Ra sân
    Bước cuối cùng là cho nó ra sân thường xuyên( ít nhất 1/3 League) như 1 cầu thủ dự bị và trong đội hình ra sân ở Cup quốc gia để nó phát triển tối đa!
    Một số yếu tố khác như Cơ sở vật chất và đội ngũ Coach cũng ảnh hưởng tới sự phát triển của Wonderkids. Nhưng không dễ gì thay đổi Coach hay yêu cầu nâng cấp cơ sở hạ tầng. Thế nên các bạn cứ tham khảo theo bài hướng dẫn này nhé!
    Đây là kinh nghiệm của mình !Giờ tới lượt bạn!
    Nếu bạn có câu hỏi hay đóng góp gì xin hãy comment phía dưới nhé!

Số bài viết
    155

Từ: [FM17] Hướng dẩn Trainning Wonderkids thành SuperStar

mình thì train anh này thành tiền đạo nên dùng Ibra và train lên khá tốt, 1 mùa tutor 2 lần và chỉ số Rashford lên khá đều nhưng cũng nhiễm luôn cái trait cãi với trọng tài. Tuy nhiên cũng ít khi ăn thẻ lắm

Số bài viết
    230

Từ: [FM17] Hướng dẩn Trainning Wonderkids thành SuperStar

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của NeoWilson Bài viết
    mình thì train anh này thành tiền đạo nên dùng Ibra và train lên khá tốt, 1 mùa tutor 2 lần và chỉ số Rashford lên khá đều nhưng cũng nhiễm luôn cái trait cãi với trọng tài. Tuy nhiên cũng ít khi ăn thẻ lắm
    mình cũng chơi 2 tiền đạo cho nó đá cặp Ibra cùng tutor trước sau Ibra nghỉ cho đá cặp chung với Martial, thằng Rashford này phải tới mùa 3 4 gì đó mới thấy đá hay tầm 25 30 bàn/mùa, chứ mùa đầu tiên tịt ngòi vãi trận nổ trận xịt

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới