Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    590

3-3-3-1 nâng tầm cầu thủ

Mừng dịp Noel không lạnh, mình xin được ra mắt 1 tac hơi dị khi không có hậu vệ cánh nào. Mình đã thử tac ở Man Utd, Aletico Madrid, Tottenham nên bây giờ mới dám public

Tac hoạt động dựa vào 6 cầu thủ ở hàng thủ(3 hậu vệ, 3 tiền vệ trụ) và 4 cầu thủ tấn công

Do ko có hậu vệ cánh nên phải dâng cao đội hình để nhờ vào 2 lớp phòng thủ pressing từ xa, 2 tiền vệ trụ ở 2 bên sẽ vừa làm nhiệm vụ kèm người và triển khai bóng, Halfback ở giữa để đảm bảo luôn có ít nhất 4 cầu thủ ở sân nhà. Và khi tấn công sẽ có ít nhất là 6 cầu thủ

OI sẽ là hạn chế các IF của đối phương, tạo điều kiện cho đội bạn tạt cánh

Điểm lợi là sẽ luôn chủ động trong thế trận, cho dù có đá ở sân khách, mình up vài trận ví dụ

Vị trí hậu vệ giữa là quan trọng, cần có concentration cao để luôn tập trung bọc lót và cắt banh, do đó nếu thọt thì anh sẽ rất thọt, còn ngon thì rating luôn cao

2 tiền vệ trụ lệch biên cũng là core ở tac này, nhờ lên xuống đều đặn,chạy ngược chạy xuôi mà các anh lên Worldclass rất nhanh

Ngoài ra 1 số anh ăn ké dù PA<165 mà vẫn lên được Worldclass

Cuối cùng là link down: https://www.mediafire.com/?n9ial96prlr93xr

Chúc các bạn vui vẻ qua mùa Noel và tết tây khi không có gấu
    P/s : QUAN TRỌNG: nhớ chỉnh OI trong tac

Lần sửa bài viết gần nhất bởi sAdwINd : 25-12-2016 vào lúc 06:11 PM

Số bài viết
    20

Từ: 3-3-3-1 nâng tầm cầu thủ

training thế nào đây bác

Số bài viết
    590

Đầu mùa thì cày Match tactics với Tactical very high cho cầu thủ quen với formation với role
    Vào mùa thì vậy nhe bác

Số bài viết
    466

Tac này trong có vẻ ổn nhất sau Tac Brazil trong box, cơ mà thằng tiền đạo dự bị Mousa Dembale bảng bên bác có vẻ tù nhĩ, đá 12 trận mà ghi có 1 quả

Số bài viết
    590

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Tac này trong có vẻ ổn nhất sau Tac Brazil trong box, cơ mà thằng tiền đạo dự bị Mousa Dembale bảng bên bác có vẻ tù nhĩ, đá 12 trận mà ghi có 1 quả
    Nó là thằng tiền vệ của Tot mà bác, ko phải thằng ku tiền đạo của Celtic đâu

Số bài viết
    1

mình có thắc mắc là tottenham có hậu vệ cánh khá tốt là walker vs rose, dùng tactic này có phí qá ko

Lần sửa bài viết gần nhất bởi ktethien : 28-12-2016 vào lúc 07:57 PM

Số bài viết
    590

Hì theo sở thích cá nhân thôi bác, như cầm MU em cũng bán hết để lại mỗi Shaw train làm DC à

Số bài viết
    93

cảm ơn bác, tac này lúc chưa fluid thì ăn hành ngập mồm nhưng mà fluid rồi đá rất hay

TROLLBALL ALL DAY ERRY DAY

Số bài viết
    590

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T.T.Kh Bài viết
    cảm ơn bác, tac này lúc chưa fluid thì ăn hành ngập mồm nhưng mà fluid rồi đá rất hay
    Hì thx bác, tại tac dị nên thời gian fluid tac hơi lâu, nên lúc đầu hành đúng thiệt là ngập mặt thiệt.
    Link trên steam của em có đợt còn bị nó chửi te tua vì nó áp vô Juve thua 2-3 trận đầu

Số bài viết
    93

mình thấy dù đã dùng OI kèm chặt tiền vệ/tiền đạo cánh của đội bạn nhưng các bàn thắng vẫn phần lớn bị thua từ hai cánh, không biết có cách nào hóa giải không
    có một trận mình đá với Tottenham dẫn tới 6-2 xong đến cuối trận thua ngược 6-7 do bị khoét 2 cánh

TROLLBALL ALL DAY ERRY DAY

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới