Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 30
    Số bài viết
    694

Từ: 4-3-3 Possession made by Me :)

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cristian Ronaldo Bài viết
    Chủ thread cho mình hỏi cái này.

1. Phần Tempo lại để Higher, đáng lẽ chơi bóng với tư tưởng Control thì phải để Slower chứ nhỉ ? Mà thực ra trước đây mình cũng có ý tưởng từa tựa như bạn, ban đầu mình để slower và sau 2 mùa khi cầu thủ đã ăn ý và cố định bộ khung đội hình thì mình chuyển Tempo thành Higher.

2. Phần Build-Up nếu mình chỉ chọn Play out of Defense và Pass into Space mà ko chọn hướng triển khai bóng thì cầu thủ tự lựa chọn đúng ko ?

3. Phần Movement nếu mình ko chọn gì cả thì cầu thủ di chuyển như thế nào ? ở FM 15 mình để Stick to Position.
    Để control ko có nghĩa là chơi bóng ngắn kiểm soát trận đấu.

Nói đơn giản thế này :

Team shape : Biểu thị mức độ tuân thủ chiến thuật và cự ly đội hình từ cao đến thấp, từ xa đến gần
    Mentalities : Tâm lý tiếp cận trận đấu của cầu thủ (nói nôm na là xu hướng hành động của cầu thủ)

Mình nói Việt Nam ko phù hợp tac này là vì sao, . Team shape của tac là very Fluid, tức là cự lỵ giữa 3 tuyến gần nhau, mức độ tuân thủ chiến thuật thấp, các cầu thủ có xu hướng hoạt động tự do. Để thực hiện tốt mấy cái này thì cần các cầu thủ dạng khá trở lên mới đáp ứng nổi

Đặc điểm của tac này là Presssing và xin nói thẳng là VN éo đủ trình để đá cái thứ này

Số bài viết
    81

đang tìm tac phù hợp cho AS Roma để tải về dùng thử, mình cũng đang chế 4-3-3 mà không hiệu quả lắm gặp mấy thằng juve inter vẫn đứt

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Để control ko có nghĩa là chơi bóng ngắn kiểm soát trận đấu.

Nói đơn giản thế này :

Team shape : Biểu thị mức độ tuân thủ chiến thuật và cự ly đội hình từ cao đến thấp, từ xa đến gần
    Mentalities : Tâm lý tiếp cận trận đấu của cầu thủ (nói nôm na là xu hướng hành động của cầu thủ)

Mình nói Việt Nam ko phù hợp tac này là vì sao, . Team shape của tac là very Fluid, tức là cự lỵ giữa 3 tuyến gần nhau, mức độ tuân thủ chiến thuật thấp, các cầu thủ có xu hướng hoạt động tự do. Để thực hiện tốt mấy cái này thì cần các cầu thủ dạng khá trở lên mới đáp ứng nổi

Đặc điểm của tac này là Presssing và xin nói thẳng là VN éo đủ trình để đá cái thứ này
    Xu hướng gần nhau thì đúng , nhưng ko tuân thủ chiến thuật thì ko phải

Team shape chỉ quyết định việc các cầu thủ ở các tuyến tham gia vào các khâu nào trong tấn công và phòng ngự.

Very fuild thực chất chỉ quyết định việc các cầu thủ vẫn phải lùi về tham gia phòng ngự cũng như dâng cao tấn công theo toàn tuyến ( tổng lực )

Việt nam vẫn có thể chơi tactic này nhưng cần bỏ pass into space và sau hiệp 1 nên giảm nhịp đô

Về slow ngoài ra nên độ line defense về normal

Bạn nói đúng về key của tac là pressing

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cristian Ronaldo Bài viết
    Chủ thread cho mình hỏi cái này.

1. Phần Tempo lại để Higher, đáng lẽ chơi bóng với tư tưởng Control thì phải để Slower chứ nhỉ ? Mà thực ra trước đây mình cũng có ý tưởng từa tựa như bạn, ban đầu mình để slower và sau 2 mùa khi cầu thủ đã ăn ý và cố định bộ khung đội hình thì mình chuyển Tempo thành Higher.

2. Phần Build-Up nếu mình chỉ chọn Play out of Defense và Pass into Space mà ko chọn hướng triển khai bóng thì cầu thủ tự lựa chọn đúng ko ?

3. Phần Movement nếu mình ko chọn gì cả thì cầu thủ di chuyển như thế nào ? ở FM 15 mình để Stick to Position.
    1/ control đều có thể chơi nhanh hay chậm vấn đề ở đây mình đang có đh gồm các cầu thủ có pace technique vision tốt nên mình chơi high và pass into space trong 55 đến 75 % time của trận đấu để áp đảo và cuốn đối thủ theo lối chơi

2 / cầu thủ sẽ tự chọn nhưng khiễn đội bóng ko có hướng tấn công chính cũng như ko có bài vở đặc trưng.

3 / stick to poistion hợp vs việc chơi tight makring ở đây mình dùng phong ngự khu vực và pressing toàn sân nên ko sử dụng.

Nếu ko chọn gì thi cầu thủ có xu hướng di chuyển tự do ít hơn , nhưng các vị trí yêu cầu khả năng chơi sáng tạo vẫn sẽ di chuyển rộng

Số bài viết
    31

Cho mình xin vài tấm hình set nhiệm vụ cho từng cầu thủ với chủ thớt ơi.

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mr.Durian Bài viết
    Cho mình xin vài tấm hình set nhiệm vụ cho từng cầu thủ với chủ thớt ơi.
    mình để mặc định không thay đổi , duy nhất thủ môn giao thêm nhiệm vụ phát bóng cho cầu thủ chơi play maker

Số bài viết
    78

Ốp vào Chelsea không biết ổn không vậy các bác

Số bài viết
    339

các bạn va dac biet la tungvh cho mình hỏi mấy câu này:

1. Khi bạn set là higher thì cầu thủ chơi nhanh hơn. Điều này có đồng nghĩa với việc số đường chuyền sai sẽ tăng lên và làm giảm khả năng kiểm soát bóng ? tungvh cũng có lần nói với mình là chơi nhanh và cự li ngắn thì rất dễ mắc sai lầm?

2. Mình set theo tac của bạn thì thấy khá nhiều tình huống pressing bên phần sân đối phương và cướp bóng phản công nhanh. Có ảnh hưởng nào từ gegenpressing không?

3. Vị trí DMC tại sao bạn set HB mà không phải là DLP? Và tại sao cần 1 CD là BPD.

4. Cặp MC mình set AP(A) và CM(S) đựợc không?

Số bài viết
    694

Mấy các khác mình ko biết chứ DMC nên để HB vì cái ME chết dịch ở FM17 này thì để HB nó giảm bớt mấy bàn thua từ cánh căng vào

Số bài viết
    354

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Mấy các khác mình ko biết chứ DMC nên để HB vì cái ME chết dịch ở FM17 này thì để HB nó giảm bớt mấy bàn thua từ cánh căng vào
    cái này thì bạn nói đúng này, mình ốp tac này vào thì thấy rất nhiều tình huống căng ngang ghi bàn. Không biết do trình MC cùi bắp chưa đủ sức chọc khe hay do ME nó lập trình như vậy.

Dù đúng là nhiều quả nhìn MC chọc khe xuống cánh rồi Wingback chạy căng ngang nhìn cũng thích mắt nhưng nếu cân bằng đươc giữa chọc khe trung lộ và căng ngang thì hay hơn.

Không biết có cách nào cải thiện được điều này không ?

Đào hoa ảnh lạc phi thần kiếm.
    Bích hải triều sinh án ngọc tiêu.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới