chào mọi người
Mình chơi CM - FM từ bản 2000 đến 2012 là mình dừng, sau đó cách đây 6 tháng mình chơi lại và bây giờ thực sự là oan nghiệp. 6 tháng nay loay hoay để hiểu chiến thuật. mình không thể hiểu nổi cái Tighter marking và pessing ở phần TI nó khác gì phần PI và khác gì ở OI ( có thể OI là kèm và press cầu thủ, vậy trong OI có phần show position theo mình nghĩ là kèm và press từng vị trí ) vậy Tighter marking và press ở phần PI, và TI là gì. có lẽ nào TI là kèm và áp sát khu vực ???. Mình vẫn đang chơi bản FM 2016 tac 4 2 3 1 nhưng không thể nào tìm cách hóa giải cái bọn cánh nó tạt, hk tạt sớm thì chồng cánh, hk chồng cánh chúng nó giở trò chuyền bổng từ sân nhà, đá rộng thì ăn chọc khe mà đá hẹp thì ăn tạt. Mấu chốt là mình hk hiểu nổi pressing và marking ở các phần khác nhau chỗ nào.

Kính mong mọi người có kinh nghiệm chỉ dùm mình, cám ơn mọi người rất nhiều. Thực sự mình rất tâm huyết với FM, nhưng thế này thì cay đắng thiệt.
Note : +) mình hk chơi role DM nên mong mọi người chỉ cách hướng dẫn mình với 2 đội hình 4-2-3-1 và 4-4-2.