Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28
    Số bài viết
    1,209

[Game Mobile] CLASH ROYALE - Đàn em thay thế xứng tầm Clash of clan

Các bạn đang buồn chán? Các bạn đang tìm 1 niềm vui sau (hoặc trong) những giờ làm căng thẳng? Các bạn đã chán với những game lối mòn trên điện thoại? Thì đây, xin giới thiệu với các bạn, 1 siêu phẩm mới của SUPERCELL: CLASH ROYALE

Chắc hẳn những ai đã từng chơi game trên mobile thì không thể không biết một hoặc một vài siêu phẩm của SUPERCELL như: Hayday, Clash of clan, Boom beach v.v... Sau những thành công vang dội từ dòng game chiến thuật (strategy), nay SPC đã tung ra một đàn em mới toanh với những nhân vật cũ nhưng cách chơi hoàn toàn khác biệt.

Đôi nét về CLASH ROYALE:
    Mới đây, Supercell lại vừa cho ra mắt một tựa game mới có tên gọi Clash Royale. Đây là game mobile pha trộn sự kết hợp của những yếu tố trong thế giới Clash of Clans với lối đánh của thể loại MOBA, thủ thành và thu thập thẻ. Tựa game này đòi hỏi tính chiến thuật cao trong việc xây dựng đế chế riêng của mình cũng như tính toán để xâm chiếm thành trì, tài nguyên từ kẻ thù.
    Clash Royale nhận được sự đầu tư vượt trội, cả về hình ảnh, lối chơi cũng như cả truyền thông. Chính vì thế chúng ta có thể hi vọng Clash Royale sẽ là tựa game tiếp theo chiếm được cảm tình cũng như sự yêu thích từ cộng đồng game thủ nói chung và cộng đồng người chơi Clash of Clans nói riêng.
    Clash Royale hiện đã có mặt trên Ios và cả android nên các bạn có thể nhanh chóng download về và trải nghiệm nhé

Sơ lược về gameplay:
    • Như giới thiệu, đây là dòng game MOBA pha trộn đánh cờ và thủ thành
    • Bạn sẽ tham chiến trực tiếp với 1 người chơi khác trong 1 trận đánh kéo dài tối đa 4 phút.
    • Thông thường 1 game sẽ có 3 phút, nếu hết thời gian mà số trụ bể bằng nhau thì sẽ tiến vào vòng sudden death, bên nào bể trụ trước sẽ thua.
    • Gần giống Dota hay LoL, nhiệm vụ của bạn là phá nhà đối phương và phòng thủ để tránh đối phương phá nhà mình.
    • Bạn có 3 trụ được xếp hình tam giác, phá được 1 trụ bạn được 1 vương miện (crown), phải phá được 1 trong 2 trụ ngoài mới tiếp cận được với trụ giữa, bể trụ giữa bạn sẽ thắng 3 vương miện. Nếu không phá được trụ giữa thì ai có số vương miện nhiều hơn người đó thắng. Hết 4 phút vẫn bằng thì hòa éo ai được cái mẹ gì
    • Có 2 lane kết nối 2 vùng đất, ở giữa là con sông, lính chỉ có thể đi trên 2 lane này, những loài bay được có thể băng sông nhưng lưu ý, nó chỉ đánh được kẻ địch gần mình nhất (ví dụ như nếu phía bên kia sông không có địch/ trụ gì thì những loài biết bay này sẽ tiến về phía đường đi và tiếp tục hành trình của mình - ngu như 1 con bò, chỉ biết đi theo lối mòn )
    • Bạn có thể thả linh ở bất cứ đâu trên đất của mình, nhưng nó vẫn sẽ chỉ chạy về lane để đi qua sông . Lưu ý nếu trụ ngoài nổ, bạn có thể thả lính sâu vào đất đối phương bên phía trụ bể. Một đặc điểm là lính bạn sẽ bem thằng đầu tiên ló mặt ra gần nó nhất và bem đến khi nó chết thì thôi (như kiểu hiếp dâm ấy) - mặc cho có bị 1 con khác cắn xé thì nó vẫn tập trung làm nhiệm vụ của mình
    • Để thả lính bạn cần elixir, mỗi loại lính có số elixir cần thiết khác nhau, khi đủ thì bạn sẽ thả được lính.
    • Mỗi game thủ có tối đa 10 elixir trong 1 trận đấu, elixir hồi 4 hoặc 5s 1 cục, trong 60s cuối elixir sẽ hồi nhanh gấp đôi => bem nhau khí thế giai đoạn này
    • Khi thắng bạn sẽ nhận được hòm (chest): có 4 loại chest là gỗ (mở free mỗi 4 tiếng), silver (bạc), golden (vàng, phải thắng 3* không bể trụ nào, và hên xui), magical (tím, éo biết sao có, chắc nạp card, đánh trainning camp ban đầu được bố thí cho 1 cái ayha: ). và cuối cùng là crown chest (hòm vương miện, mở mỗi 24h, tới giờ thu thập đủ 10 vương miện sẽ mở đc hòm này)
    • Bạn có 4 slot chứa hòm, bạc mất 3 tiếng để mở, vàng 8 và mythical là 12, chỉ có thể mở hòm chứ ko delete được ::loemat: full hòm thì battle tiếp là éo nhận được mẹ gì ngoài cúp (trophies)
    • Trophies giúp bạn thăng hạng arena, mới vô cho vô arena 1, lên 400 arena 2, 800 arena 3 v.v... lên arena cao thì khó hơn nhưng mở ra được những lính mới và xịn hơn.
    • Mở hòm sẽ ra card, có các loại cạc là tiền (gold, dùng để mua thêm cạc trong shop, up lvl lính), gem (éo biết dùng làm gì), và các thẻ lính.
    • Có 4 loại thẻ lính là normal, rare, epic và cao hơn epic (chưa gặp, chắc nạp kim cương mới có )
    • Để lên lvl lính thì cần thu thập đủ số thẻ (vd lvl 1 1 thẻ, lvl 2 2 thẻ, lvl 3 4 thẻ, lvl 4 10 thẻ v.v...) xong bấm bụp gold cái là lên thôi, ko phải xoắn.
    • Bạn có 3 cái battle desk, nôm na là bàn đánh nhau. Mỗi bàn đánh nhau chứa tối đa 8 loại lính, cái này tùy bạn build dựa vào chiến thuật của mình. Khi vào combat thì SPC sẽ random card cho bạn trong 8 thẻ này.
    • Hiện giờ gia nhậpclan để bem nhau cho vui + donate thẻ cho nhau để lên cấp thôi, sau này thế nào SPC cũng update vụ cùng nhau bem thằng nào đó à.
    • À, mỗi khi up thành công lvl lính, donate cho bồ bạn nhận đc exp, exp lên cấp trụ, máu nhiều và dam to hơn.

Móa viết nhiều mệt quá.

Arena 6, cao nhất hiện giờ thì phải

Bem nhau nào

Bàn đánh nhau

Bem nhau tiếp nào

Còn về tips thì mình cũng mới chơi nên không chỉ các bạn được, hãy down về và tự trải nghiệm nhoa.

Ai có tips gì hay thì chỉ cho mọi người cùng biết, sẽ sớm lập clan fm vn để anh em vào chém gió và đô nây cạc, sát phạt nhau cho vui nhé.

Mại zô mại zô