Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4

Chủ đề: Giúp với nào?

Số bài viết
    133

Giúp với nào?

Cái máy của mình nó bị Virus nên bây giờ bị mất chức năng Folder Option và khi kích vào một ổ nào đó thì nó lại hiện lên mottj cửa sổ khác nữa.Lần trước bị thế này mình phải làm thủ công để quét(Format từng ổ)bạn nào có chương trình quét cho mình xin với.

(Đề nghị sử dụng chữ ký có chiều cao nhỏ hơn 200 px)

Số bài viết
    684
    Như vậy là máy bạn bị virut nặng rùi đó. nhưng cứ mỗi lần dính virut lại format từng ổ thì e rằng bạn không những mất khá nhiều time để diệt virut mà còn gây hại cho máy tính của mình nữa. Theo khuyến cáo thì tốt nhất nên 6 tháng làm sạch ổ cứng 1 lần (format).
    Còn chương trình diệt virut thì có rất nhiều. Bạn có thể search ngay trong box này. nhưng theo ý thiển cẩn của tui thì đơn giản bạn cứ update Bkav và quét bằng phần mềm này. còn không thì có thể xài 1 số sản phẩm của Symantec hoặc xài McAfee.
    **@All: Không nên giật title của chủ đề với kiểu câu hỏi như thía này, cần gì thì yêu cầu ghi rõ ra luôn.

Số bài viết
    300
    Dow tạm cái KAV dùng trong 30 ngày quét qua 1 lượt đi đã
    Đảm bảo hết ngay,bị rồi mà ^^

Số bài viết
    170
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Beckham Bài viết
    Cái máy của mình nó bị Virus nên bây giờ bị mất chức năng Folder Option và khi kích vào một ổ nào đó thì nó lại hiện lên mottj cửa sổ khác nữa.Lần trước bị thế này mình phải làm thủ công để quét(Format từng ổ)bạn nào có chương trình quét cho mình xin với.
    Con này đích thị là con Kavo. Bạn có thể lên google search cách diệt virus kavo hoặc có thể dùng BKAV bản mới nhất có update là diệt được đấy. Chúc may mắn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới