Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    6,093

Như vậy có phải ổ cứng có vấn đề không nhỉ?

Máy của mình dạo khoảng 1-2 tháng nay bị tình trạng đang chơi thì tự động tắt restart máy, lạ là tắt luôn cái bụp rồi restart chứ không phải lỗi màn hình xanh. Driver thì đã update hết toàn bộ qua driveragent. Máy của mình có 1 ổ hdd WD 500GB ( mấy năm rồi ) khoảng vài tháng nay bị trục trặc, khi load ổ D ( ổ 500gb WD) thì phải đợi vài giây, nghe cái cụp rồi mới load được , cái này là bị thường xuyên.

Cấu hình máy của mình
    amd 4800+
    main jetway ha06 ( có khi nào do main ko ???? )
    ram buffalo 2x2gb
    vga hd4670 his

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mankichi Bài viết
    Theo mình thì bạn nên bật task manager lên ( hoặc cũng có thể dùng cpu-z ) để kiểm tra nhiệt độ cũng như việc xử lý dữ liệu của CPU. Thông thường khi chạy quá tải ( CPU luôn xử 100%) chip sẽ rất nóng ------> hệ thống bảo vệ sẽ tự động tắt máy để đảm bảo an toàn cho CPU.
    Trường hợp quạt tản nhiệt kém do bụi bám dày cũng có khả năng. Bạn kiểm tra kỹ lại nhé
    Có lẽ bạn nói đúng về vấn đề nhiệt độ máy, kể ra cũng lâu rồi chưa bảo trì tản nhiệt , để mình thử tháo ra vệ sinh bôi kem rồi xem thử thế nào.

Số bài viết
    143
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SuperFM Bài viết
    Có lẽ bạn nói đúng về vấn đề nhiệt độ máy, kể ra cũng lâu rồi chưa bảo trì tản nhiệt , để mình thử tháo ra vệ sinh bôi kem rồi xem thử thế nào.
    Nói về nóng thì mấy dòng main Jetway cho AMD là vô địch. AMD thì nên dùng main Asrock hay Biosstar sẽ mát hơn
    bạn dùng 02 ổ cứng phải ko?
    nếu 02 ổ cứng + 1 DVD + 1 VGA rời thì bạn cần coi lại bộ nguồn của máy.
    Công suất thực ấp cho chừng đó thứ + CPU + main phải tầm 400W mới ổn.
    nếu bạn dùng PSU noname thì mình nghĩ chắc là do thiếu nguồn. mấy loại như Arrow, patriot,... ghi công suất là 450w nhưng thực ra chỉ tầm cỡ 200w là hết cỡ và cấp nguồn không ổn định. Nguồn thì bạn nên dùng ACbel (ngon, rẻ) hay Coolermaster từ 400W trở lên là yên tâm mà cày.
    (Có 01 trang web tính công suất tiêu thụ của máy mà mình quên rồi hihi)

Lần sửa bài viết gần nhất bởi pato : 24-11-2009 vào lúc 09:29 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới