Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    87

Icon9 Về vấn đề Struggling to control possesion

Mình mới tập chơi FM nên cũng đang gặp khó khăn một chút về vấn đề chiến thuật. Mình chơi Bolton, sơ đồ 4-2-3-1. Vấn đề laf gặp mấy đội ngang cơ toàn bị Assistant báo là Gặp khó khăn trong kiểm soát bóng Mem nào rành tac cho mình hỏi phải set đội, cầu thủ với instruction ntn cho sơ đồ này thế nào để kiểm soát bóng tốt hơn đây? Chứ đá mà ko kiểm soát bóng được thua hoài nản quá Thanks!

P/s: tiền vệ trung tâm của đội mình toàn Box to box vs Ball winning ko ah, do quỹ đội có hạn nên ko mua thêm ai chất lượng đc

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,237

Từ: Về vấn đề Struggling to control possesion

mới tập chơi mà chơi đội nhỏ thì chịu sao nổi, tải tac khủng gắn vào mà chơi

như tac này nè

http://fm-vn.com/diendan/showthread....439#post449439

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    6,093

4-2-3-1 thì bạn kiếm 1 Deep Lying Playmaker có PPM distract tempo thử xem, chơi Standard + Low Tempo.

Số bài viết
    87

Ok bạn, vậy là low tempo + standard đúng ko? còn touchline instruction vs với set player?

Số bài viết
    17

Bishopdeath: Muốn tăng tỉ lệ kiểm soát bóng thì bạn nên chọn TI là : 1. đá ngắn - short passing (ít lỗi, ít mất bóng hơn) 2. Retain Position (tăng thời lượng kiểm soát bóng) 3. Chơi chậm - Low tempo (đá chậm giúp cầu thủ chuyền bóng chính xác hơn) 4. Chọn Mentality là Kiểm soát bóng hoặc cân bằng.

Số bài viết
    6,093

Mấy cái điều chỉnh chỉ là cơ bản, bạn còn cần phải có các cầu thủ và các role phù hợp nữa. Theo mình nếu bạn chú trọng lối đá kiểm soát bóng thì nên sử dụng các role di chuyển nhiều. Ví dụ nếu bạn đá 4-2-3-1 thì theo mình thấy CM-Def rất ít chạy chỗ mà chỉ giữ vị trí, hoặc AMC-Advanced Playmaker ít di chuyển rất dễ bị kèm nên lối chơi không thực hiện được, nhưng nếu thay Adv Playmaker thành 1 AMC-Attacking Mid thì bạn lại thấy cầu thủ này rất chịu khó di chuyển để tìm khoảng trống.

Số bài viết
    491

tiền vệ trung tâm tốt nhất nên chọn 1 thằng DLP (S) cặp với 1 thằng BWN (D) cho dễ chơi, sang bản 15 này AMC đá AP có cảm giác thọt lắm nhất là gặp đội có DM mình bây h toàn để AM (S) thôi và còn phải xem chấ lượng cầu thủ nữa chứ toàn công nhân làm sao bắt chúng nó đá kiểm soát đc

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới