Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    13

Icon11 Lối chơi phòng ngự

Chào các anh chị em,

Chơi FM đã hơn 10 năm nhưng mình vẫn thắc mắc không biết game này có cách phòng ngự hiệu quả không?
    Theo như mình thấy chỉ có tấn công mới mang lại kết quả tốt đẹp, còn phòng ngự thì cuối cùng chỉ có thua mà thôi.
    Tất nhiên mình yêu thích bóng đá tấn công và luôn chơi phong cách đó, tuy vậy gần đây mình muốn tìm 1 cách chơi FM mới nhưng đã thử rất nhiều cách vẫn chưa thành công. Khi đá phòng ngự thì may mắn lắm mới không lọt luới, còn kiểu gì thì ít nhất cũng phải lọt 1 bàn.

Xin hỏi mọi nguời đã có ai phòng ngự hiệu quả chưa? Tức là set: Contain, Defence, Counter mà không bị thủng luới nhìeu trận đó. Không phải tấn công dồn dập: Attack, Overload để đối phuơng không có khả năng tấn công lại nha! :gn:

Số bài viết
    6,237

Từ: Lối chơi phòng ngự

mình thấy có nhiều tac phòng ngự tốt mà :okay: nên sử dụng DMC để kèm AMC :okay: và quan trọng là số đông sử dụng 4-3-3 chắc là hợp :okay:

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    2,773

Mình set Contain nó còn tấn công nhiều hơn nữa thì có

Số bài viết
    491

game nay co ve nó ko thiết lập quá rõ ràng về phòng ngự thì phải mình thấy set đủ các kiẻu mà vẫn lao lên tấn công ầm ầm í

Số bài viết
    254

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    mình thấy có nhiều tac phòng ngự tốt mà :okay: nên sử dụng DMC để kèm AMC :okay: và quan trọng là số đông sử dụng 4-3-3 chắc là hợp :okay:
    sun có tac nào rõ ràng không về phòng ngự ko. bản 15.2 trc Liv hay chơi tac 4 1 2 1 2 đá khá hay mình copy thử mà ko thành công

Số bài viết
    13

Chắc là SI muốn phát triển bóng đá cống hiến rồi, không có chỗ cho lối đa đổ bê tông hay chắn xe bus.
    Thử nghiệm phòng ngự liên tục thất bại, chỉ có tấn công mới là cách phòng ngự tốt nhất trong FM.

Số bài viết
    3,560

Phòng ngự nó là một hệ thống khó set & chỉ số cầu thủ ảnh hưởng rõ nét hơn đến hệ thống ấy.

Bạn phải hiểu rõ những gì mình có, những gì ME (team instruction, player instruction) cho phép mới có thể vận hành hệ thống ấy được. Ví dụ: Khi phòng ngự cánh thì dùng cặp winger/full back như thế nào để chống tạt cánh, chồng cánh? Hay phòng ngự trung lộ thì set thế nào để DC cover được cho DMC và chống được cả sút xa?
    Để mình tái khởi động lại bản dịch "Pairs & Combination FM2015" cho các bạn rõ hơn về các cách kết hợp nhé, trước Tết có dịch khoảng vài trang rồi mà giờ mới nhớ ra để dịch tiếp

Ai muốn xem bản Eng thì vào đây nhé: http://community.sigames.com/showthr...FM2015-UPDATED

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    6,237

ủa tưởng dịch rồi, chê dịch dở chăng

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    3,560

Dịch rồi à
    Sao không có ấn tượng gì nhỉ, bài đấy hay vậy cơ mà

Số bài viết
    3,560

Đây rồi http://fm-vn.com/diendan/showthread....Ft-H%E1%BB%A3p
    Sún đưa vào thư viện đi nhé :okay:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới