Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 24 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 240

Chủ đề: 4-3-3DM AP is MOM

Số bài viết
    2,773

Từ: 4-3-3DM AP is MOM

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ducham123 Bài viết
    Bác vừa sửa mà,em hỏi trước khi sửa....Nhưng vấn đề là ví dụ 2 cánh em chuyển về If hoặc cánh phải chuyển về WIng thì nó có ảnh hưởng lắm k bác, hay bắt buộc phải role đó hợp lý hơn
    Mình đã thử IF và Wing rồi nhưng IF thì nó hoạt động cá nhân quá k thích ban bật với đồng đội nên đừng bao giờ set IF nhé về wing thì cũng dc đó bạn nhưng mình thấy Raumdeuter có vẻ dễ kiếm goal hơn, bạn cứ thử dùng xem có hợp k vì tac là cơ bản thôi để hoạt động tốt thì HLV phải xoay sở tí tí bạn nhé :okay:

Số bài viết
    305

Bác tuan cho em hỏi chút là bác sử dụng tac có thấy tac bị phụ thuộc vào phong độ của ap ko ?

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tungvh Bài viết
    Bác tuan cho em hỏi chút là bác sử dụng tac có thấy tac bị phụ thuộc vào phong độ của ap ko ?
    Mình chủ yếu đợi bạn vào ném gạch đó :okay: đợi mãi bạn mới cmt 1 câu ngắn quá

Nếu bạn tìm dc 2 key player đúng như yêu cầu trên thì mình khẳng định 100% AI k thể phá tac này vì k thể nào khóa chặt cả 2 key player cùng 1 lúc trừ phi team đối quá khủng đến mức không cho 2 thằng này chạm bóng còn nếu nó kèm chết 1 trong 2 thì thằng còn lại sẽ hoạt động mình chỉ mới gặp 2 trận thua chè và Everton vì tháng đó mình go on Holiday đưa team cho Ass Tassoti cầm team mà nó lại k set 2 thằng đấy đá đúng Role của tac :daudau:

Có thể khẳng định để không cho 1 trong 2 thằng tiền vệ trung tâm k chạm dc bóng là điều khó đối phương nào thực hiện dc thậm chí là không thể nào thực hiện dc

mình sẽ post riêng cho bạn thằng này để bạn nghiên cứu nhé :okay:

Trận này thằng Youri đá thay Eriksen :okay:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Tuanhyundai : 01-12-2014 vào lúc 02:21 PM

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuanhyundai Bài viết
    Mình chủ yếu đợi bạn vào ném gạch đó :okay: đợi mãi bạn mới cmt 1 câu ngắn quá

Nếu bạn tìm dc 2 key player đúng như yêu cầu trên thì mình khẳng định 100% AI k thể phá tac này vì k thể nào khóa chặt cả 2 key player cùng 1 lúc trừ phi team đối quá khủng đến mức không cho 2 thằng này chạm bóng còn nếu nó kèm chết 1 trong 2 thì thằng còn lại sẽ hoạt động mình chỉ mới gặp 2 trận thua chè và Everton vì tháng đó mình go on Holiday đưa team cho Ass Tassoti cầm team mà nó lại k set 2 thằng đấy đá đúng Role của tac :daudau:

Có thể khẳng định để không cho 1 trong 2 thằng tiền vệ trung tâm k chạm dc bóng là điều khó đối phương nào thực hiện dc thậm chí là không thể nào thực hiện dc

mình sẽ post riêng cho bạn thằng này để bạn nghiên cứu nhé :okay:

bác có vẻ ác cảm em quá.

Nói thật chứ em ném gạch bác làm cái gì.

Thích FM thì cũng chỉ tìm người cùng đam mê, yêu thích nghiên cứu về chiến thuật thôi.

Tactic em xem sơ qua, cũng chưa test thử nên ko dám lạm bàn, chỉ là từ trước đến h em luôn build tactic theo kiểu ko phụ thuộc vào vị trí nào.

Thấy bác nói là chủ yếu để AP tỏa sáng nên em hỏi cảm giác của bác khi xài thôi ^^.

Ok em sẽ cố test trong thời gian rảnh để vào chém gió với bác.

Đợt này hơi ức chế với vụ crash của phiên bản 15.1.4

~.~ đêm qua chơi đến gần cuối mùa 2 của west ham thì crash ..... ko save nữa ...... mất toi 4 tiếng của mình ~.~

Số bài viết
    2,773

bác có vẻ ác cảm em quá.

Thích FM thì cũng chỉ tìm người cùng đam mê, yêu thích nghiên cứu về chiến thuật thôi.

Tactic em xem sơ qua, cũng chưa test thử nên ko dám lạm bàn, chỉ là từ trước đến h em luôn build tactic theo kiểu ko phụ thuộc vào vị trí nào.

Thấy bác nói là chủ yếu để AP tỏa sáng nên em hỏi cảm giác của bác khi xài thôi ^^.

~.~ đêm qua chơi đến gần cuối mùa 2 của west ham thì crash ..... ko save nữa ...... mất toi 4 tiếng của mình ~.~
    Rất hoan nghên , hãy tải về và cảm nhận về tac đi bạn :okay:

Theo mình thì tac nào thì cũng phải có 1 thằng Key player chứ k thể nói 11 thằng trong team đều như nhau dc

Mà mình có ác cảm với ai bao giờ

Crash ai ai cũng bị khi lên 15.1.4 nhé tốt nhất 1 tháng auto save 1 lần cho chắc :okay:

Số bài viết
    933

Ồ đang đợi cao nhân vào góp ý, thanks Bánh tiêu nhoa vì mình vẫn trong giai đoan fix lại tac vì còn 1 số điều chưa ưng ý lắm :cha1:

Đang tính đổi ST thành DLF or TRE để nó tham gia phối hợp cùng đồng đội nhiều hơn :okay:
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ducham123 Bài viết
    Bác vừa sửa mà,em hỏi trước khi sửa....Nhưng vấn đề là ví dụ 2 cánh em chuyển về If hoặc cánh phải chuyển về WIng thì nó có ảnh hưởng lắm k bác, hay bắt buộc phải role đó hợp lý hơn
    Có một điều dễ nhận thấy ở Fm15 nhất là Rating cho tiền vệ trung tâm luôn cao, ghi bàn nhiều nên đồng ý qđiểm build tac xoay quanh key CM
    Ở đây banhtieu góp ý theo TI của bác, cái bắt buộc khi xài 2 trung vệ dâng cao nên phải xài Sweepkeeper
    Reumander thì khó kiếm cầu thủ quá: xài Winger surport để hỗ trợ A(xài IF thì cá nhân, lấn vào trung lộ đang là đất diễn của 2 key CM)
    Nếu WingBack là Attack thì cho Winger thành DefWing

bác có vẻ ác cảm em quá.

Vấn đề hạn chế Crash banhtieu có chia sẽ ở topic Sharegame của SuperFM admin ấy

Ở đây ông ấy đang dùng key tac là CM mà 1 điều dễ nhận thấy là ở bản FM15: CM được làm nổi bật hẳn: Rating luôn cao, ghi bàn đều => Nên build key CM hợp lí

Có thằng Pogba đá sướng phải biết ^_^

Số bài viết
    305

Thực ra CM là key tac thì cũng hợp lý với cuộc sống thật thôi.

Ai cũng thấy rõ ràng bóng đá hiện đại là cuộc tranh chấp kiểm soát trung tuyến.

Mà rõ ràng trung tuyến là vị trí của các tiền vệ CM.

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của banhtieuskr Bài viết
    Có một điều dễ nhận thấy ở Fm15 nhất là Rating cho tiền vệ trung tâm luôn cao, ghi bàn nhiều nên đồng ý qđiểm build tac xoay quanh key CM
    Ở đây banhtieu góp ý theo TI của bác, cái bắt buộc khi xài 2 trung vệ dâng cao nên phải xài Sweepkeeper
    Reumander thì khó kiếm cầu thủ quá: xài Winger surport để hỗ trợ A(xài IF thì cá nhân, lấn vào trung lộ đang là đất diễn của 2 key CM)
    Nếu WingBack là Attack thì cho Winger thành DefWing

Vấn đề hạn chế Crash banhtieu có chia sẽ ở topic Sharegame của SuperFM admin ấy

Ở đây ông ấy đang dùng key tac là CM mà 1 điều dễ nhận thấy là ở bản FM15: CM được làm nổi bật hẳn: Rating luôn cao, ghi bàn đều => Nên build key CM hợp lí

Có thằng Pogba đá sướng phải biết ^_^
    Cái vụ 2 thằng cánh mình đang bug 1 tac y như bánh tiêu nói cũng từ tac này mà ra nhưng nó để dùng khi mình muốn bảo toàn tỉ số khi đang dẫn bàn cách biệt nhầm phục vụ mục tiêu dành cup các kiểu :okay:

Còn IF thì đúng như Bánh tiêu nói, thằng này phá game nói thẳng 1 câu như thế cho nhanh

Các Roles còn lại thì sợ set nhiều quá như vậy lại khó kiếm player để phục vụ tac hoạt động tốt, nói chung vẫn chưa là tac tối ưu nhất vì mình vẫn đang trên đường hoàn thiện cùng 1 tac 4-1-4-1 def AP is MOM :cha1: khi nào xong sẽ post lên #1 cho các ae test thử :okay:

Số bài viết
    2,773

Thực ra CM là key tac thì cũng hợp lý với cuộc sống thật thôi.

Ai cũng thấy rõ ràng bóng đá hiện đại là cuộc tranh chấp kiểm soát trung tuyến.

Mà rõ ràng trung tuyến là vị trí của các tiền vệ CM.
    đang tính sang Juv để cày nát seria bằng Juv với hàng tiền vệ trung tâm khủng bố vcc xem cái tac này nó hoạt động thế lào

Số bài viết
    305

đang tính sang Juv để cày nát seria bằng Juv với hàng tiền vệ trung tâm khủng bố vcc xem cái tac này nó hoạt động thế lào
    Bác cầm juve với cái hàng tiền vệ đấy thì nát seria là cái chắc rồi

em nhìn hàng tiền vệ juve mà còn phải ước ao cho UTD đây.

Tổ sư tự nhiên sir ko xài con hàng pogba làm Man utd mất 1 em world class ~.~ oa oa

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới