Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 24 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 240

Chủ đề: 4-3-3DM AP is MOM

Hybrid View

Số bài viết
    2,773

4-3-3DM AP is MOM

Thấy các Pro FM thường tạo tac khủng rap đối phương với số lượng bàn thắng khủng hay làm cú ăn 5-6 cúp là chuyện thường ở các phiên bản FM :fa:

Mình cũng góp 1 tac để Hack 1 mục tiêu duy nhất đó là : " Biến 1 cầu thủ giỏi đá tiền vệ trung tâm thành Siêu sao để dành Quả bóng vàng" đánh bật 2 siu nhơn Rô đú và Mốc xì khỏi vị trí quen thuộc này

Ngắn gọn thế thôi đủ rồi vào luôn chủ đề chính cho nhanh :okay:

Tac 4-3-3DM AP is MOM: lấy bóng vàng cho số 10 tiền vệ trung tâm
    15.1.4

TI set

OI set tay:

Training:

A/ 2 tuần đầu trước mùa giải:

B/ 2 tuần kế tiếp đến giữa đầu tháng 9/2014 chuyển sang tập tac với 1 mẹo nhỏ : ngay từ lúc bắt đầu mùa giải bạn add 1 tac vào cả 3 ô tac cùng lúc nhé

Add cả 1 tac vào 3 ô nhé :okay:

Nếu làm như trên thì mình bảo đảm đến đầu tháng 9/2014 or chậm nhất là giữa tháng 9/2014 tac sẽ full như hình với đk đầu mùa bạn đá giao hữu từ 10-12 trận :okay:

C/ từ lúc này trở đi bạn chuyển sang tập :

Set Pieces đặc biệt : bạn phải set thằng MC - AP làm tất cả các nhiệm vụ như hình nhé , mình dùng Eriksen nên sẽ set ntn

Phần quan trọng nhất để Tac vận hành

Ba key player bắt buộc phải có:

a/ MC role AP : hạt nhân của lối chơi hay nói cách khác đây chính là niềm hi vọng số 1 để bạn hiện thực hóa mục tiêu duy nhất của Tac 4-3-3DM AP is MOM

Các cầu thủ thích hợp: Eriksen, Cu tí nhỏ, Hakan calhanoglu, Kevin De Bruyne, Angel Đĩ Maria Ozawa, Roberto Pereyra, Mata, D.Silva, J.Rodriguez, Ozil, Cơn gió lạ , Oscar, Ham sịt, Turan, Kagawa, Sneijder, Ganso, R.Augusto

yêu cầu :

- FK, CK, Pen, TW, Finish, Flairđạt 12+
    - First, Pass, Tec, WR, OTB, Vision, Decisions, Composure đạt 15+

Vì đây là niềm hi vọng số 1 của team nên yc hơi hơi cao tí :okay: nhưng đó cũng là hợp lí khi 1 cầu thủ quá làng nhàng thì k có chuyện anh ta sẽ thành cầu thủ dành Quả bóng vàng dc

p/s: ví dụ mình đang dùng cầu thủ này

b/ MC role RPM : cầu thủ đá tiền vệ trung tâm cũng là niềm hi vọng thứ 2 để dành danh hiệu Quả bóng vàng

Yêu cầu chung: cái này khỏi nói chắc các HLV cũng biết rồi :okay: vì role này đòi hỏi quá nhiều nên :daudau: nói chung các HLV thấy ai hợp thì thôi :okay:

Các cầu thủ mình đề cử : Yaya Trâu dê, Pogba :run: Dembele, Hende, Honda, Lucas Romero, Cabella, Sissoko ...

p/s: ví dụ minh hoạ

C/ ST role CF : niềm hi vọng cuối cùng cũng là key player cuối cùng

Cũng như role RPM role CF đòi hỏi khá nhiều nên các HLV sau khi tốn tiền vào 2 key player trên thì còn bao nhiêu cứ liệu cơm gắp mắm nhé

Các cầu thủ đề cử : ngoài mấy ngôi sao quá khủng như RVP, Rooney, Lê Văn Đỗ, Sốt rét, Mốc sì ... thì các HLV có thể tìm thêm Zaza, Lucas Pratto, Paco Acarce

p/s: ví dụ minh họa

Các vị trí còn lại thì làng nhàng cũng dc nhưng yêu cầu chung là Pass đạt 12+ nếu dc thì tốt :okay:

Tiêu chí hoạt động của Tac

Tac vận hành trên nguyên tắc 1 người vì mọi người - mọi người vì 1 người với hạt nhân là tiền vệ trung tâm đá role AP khi anh này là hạt nhân của lối chơi , anh ta sẽ control team thậm chí control match nếu team bạn cầm quá khủng như Baca, BM, MU, Chè xanh, MC ... :okay: team sẽ phục vụ anh ta và anh sẽ phục vụ lại team dựa trên lối chơi đan bóng ngắn từ phần sân nhà sang khu vực trước vòng 16m50 của đối phương và tìm cơ hội chuyền bóng cho cầu thủ khác ở vị trí thuận lợi dứt điểm hay tự mình dứt điểm để kiếm bàn thắng

Lưu ý: tac này các cầu thủ đá cánh k tạt bóng nhé chỉ ban bật or căng ngang vào vòng cấm

BXH:

Stats Player:

Schedule:

Các trận đấu tiêu biểu :

Av Rating

Và mục tiêu chính của Tac đem lại

Dành bóng vàng cho MC-AP ngay mùa 1

Lưu ý cuối cùng : nếu vị trí AMR or AML set AP thì AP hoạt động bên cánh nào thì bạn sẽ thấy tac hoạt động hơi nghiêng về cánh đó nhé :okay: nên có thể set AP đá cánh nào cũng dc miễn bạn tìm dc cầu thủ đá cánh trái hay phải đá dc role AP thôi, tac k bó buộc vi trí này :okay:

Tac này k rếp đối thủ kinh hoàng và ghi vô số bàn thắng nhé nên các bạn đừng thất vọng khi chỉ win 1-0 or 2-0 nhé :okay: chủ yếu là xem 2 thằng MC control team cho sướng mắt nhé :fa: thậm chí khi team hòa or thua thì thằng MC-AP vẫn đạt MOM

Tải Tac : https://www.fshare.vn/file/S3RC6HMG4URZ

Tải tac file đuôi .tac: https://www.fshare.vn/file/22TMFYA8Z48K

Link tac V2 fix final (tac nghiên về phòng thủ ) https://www.fshare.vn/file/IHOP9T62HY6M

Preview của tac 4-3-3DM AP is MOM V.2 xem tại đây http://fm-vn.com/diendan/showthread....-is-MOM/page19

Bài viết đã xong mời các cao thủ vào ném đá, gạch , cát , xi măng các kiểu con đà điểu vì mình cần xây Biệt thự nhé nhất là Sai sịp hồng, Bé điên ...

P/s: Phò phịch , Đưa mua ra test xong rồi thì cmt hay post kết quả lên cho phong phú nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Tuanhyundai : 22-12-2014 vào lúc 02:24 PM

Số bài viết
    48

Từ: 4-3-3DM AP is MOM

Link tac đâu bạn?

Số bài viết
    58

tac này làm mình nhớ lại tac 4 1 2 1 2 kim cương của Wilshere, tái sinh số 10 huyền thoại, luôn là tac yêu thích nhất của mình khi chơi FM, đã từng biến James Morrison của West Bromwich thành 1 siêu tiền vệ dành quả bóng đồng mùa 2

Số bài viết
    131

bacs cho em hoi, cánh phải và trái, nếu muốn có thể đổi role ntn được không ạ

Glory Glory MU

Số bài viết
    933

Góp ý về Role tí:
    Thủ môn: Đổi thành SweepKeeper (S)
    HV Biên: Đổi thành WB (A)
    Cánh: Đổi thành 2 Winger hoặc Defende Winger (S)
    TĐạo: Đổi thành F9 hoặc Triqua hoặc DLF

Như vậy hợp với TI hơn, kiểm soát bóng, hỗ trợ nhau hay hơn

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của banhtieuskr Bài viết
    Góp ý về Role tí:
    Thủ môn: Đổi thành SweepKeeper (S)
    HV Biên: Đổi thành WB (A)
    Cánh: Đổi thành 2 Winger hoặc Defende Winger (S)
    TĐạo: Đổi thành F9 hoặc Triqua hoặc DLF

Như vậy hợp với TI hơn, kiểm soát bóng, hỗ trợ nhau hay hơn
    Ồ đang đợi cao nhân vào góp ý, thanks Bánh tiêu nhoa vì mình vẫn trong giai đoan fix lại tac vì còn 1 số điều chưa ưng ý lắm :cha1:

Đang tính đổi ST thành DLF or TRE để nó tham gia phối hợp cùng đồng đội nhiều hơn :okay:

Số bài viết
    736

Kiếm đc 2 thằng trung vệ chơi BPD hơi khoai bạn nhỉ, tac này chắc áp vào đội khá chút chứ tầm trung sợ ko gánh nổi.

Goal......

Số bài viết
    205

sao ko có cái link tac để anh em test thử bác ei

ManU's No.1!!!

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của caovietha12 Bài viết
    Link tac đâu bạn?
    Mình mới hoàn thành để cuối bài đó bạn

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của MaSieuHP Bài viết
    tac này làm mình nhớ lại tac 4 1 2 1 2 kim cương của Wilshere, tái sinh số 10 huyền thoại, luôn là tac yêu thích nhất của mình khi chơi FM, đã từng biến James Morrison của West Bromwich thành 1 siêu tiền vệ dành quả bóng đồng mùa 2
    Ồ, mình là đệ tử chân truyền của đó bạn :run:

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ducham123 Bài viết
    bacs cho em hoi, cánh phải và trái, nếu muốn có thể đổi role ntn được không ạ
    Trong bài viết có đề cập vấn đề này phía cuối bài đó bạn :wy: , bạn xem kỹ lại nhé

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tungnguyen7682 Bài viết
    Kiếm đc 2 thằng trung vệ chơi BPD hơi khoai bạn nhỉ, tac này chắc áp vào đội khá chút chứ tầm trung sợ ko gánh nổi.
    k khoai đâu bạn có nhiều lắm mà hàng rẻ nữa, tí mình tv cho bạn thêm nhé

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhiep Bài viết
    sao ko có cái link tac để anh em test thử bác ei
    Link tac cuối bài nhé bạn :okay:

Số bài viết
    131

Bác vừa sửa mà,em hỏi trước khi sửa....Nhưng vấn đề là ví dụ 2 cánh em chuyển về If hoặc cánh phải chuyển về WIng thì nó có ảnh hưởng lắm k bác, hay bắt buộc phải role đó hợp lý hơn

Glory Glory MU

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới